Press "Enter" to skip to content

మాల్వేర్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది

హానికరమైన సాఫ్ట్‌వేర్, తెలియకుండానే ఎలక్ట్రానిక్ పరికరంలో ఇన్‌స్టాల్ చేయబడి, మూడవ పక్షం కోసం నేరపూరిత చర్యలను చేస్తుంది, వ్యక్తిగత డేటాను దొంగిలించడానికి లేదా వినియోగదారు నుండి డబ్బు సంపాదించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. వారు మా ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాల్లోకి చొరబడతారు:

(ఎ) హానికరమైన అనువర్తనాలు

(బి) స్పైవేర్

(సి) పబ్లిక్ వై- Fi

(డి) గుప్తీకరణకు సరైన ముగింపు లేదు

(ఇ) ఉపయోగించని లేదా క్రియారహిత అనువర్తనాలు

(ఎఫ్) ఉపయోగించని లేదా దొంగిలించబడిన పరికరాలు

(గ్రా) IoT మొబైల్ భద్రత

(h) బాట్‌నెట్స్

(i) ఫిషింగ్

(j) సరైన పాస్‌వర్డ్ రక్షణ లేదు మరియు

(k) డిఫాల్ట్ పాస్‌వర్డ్‌లను ఉపయోగించడం.

మాల్వేర్ పద్ధతి ఎక్కువగా ransomware నేరాలకు అమలు చేయబడుతుంది, ఇక్కడ వ్యవస్థలు, వినియోగదారు చివరలో గుప్తీకరించబడతాయి . మాల్వేర్ తొలగింపు సాధనాలు కొన్ని మాల్వేర్ బైట్స్ మరియు హిట్మాన్ ప్రో. డీక్రిప్షన్ ప్రాసెస్ విషయంలో, మీరు www.nomoreransom.org లో డిక్రిప్షన్ పద్దతిని కనుగొనవచ్చు.

మాల్వేర్ రూపాలు:

ఒక పురుగు కావచ్చు హానికరమైన ప్రోగ్రామ్ నిజమైన ప్రోగ్రామ్ లాగా కనిపిస్తుంది మరియు సాధారణంగా వినియోగదారులకు తెలియకుండానే పరికరాల్లో డౌన్‌లోడ్ చేయబడుతుంది

ఒక వైరస్ స్వతంత్రమైనది మరియు దానినే నకిలీ చేస్తుంది. ఇది సిస్టమ్‌లోని ఇతర ఫైల్‌లలోకి కాపీ చేసే కోడ్‌ను కలిగి ఉంటుంది. వైరస్లు నిజమైన ప్రోగ్రామ్

యొక్క కోడ్‌తో మభ్యపెట్టవచ్చు ఒక పురుగు అదనంగా స్వీయ-ప్రతిరూపం, కానీ ఇది నెట్‌వర్క్‌లోని పూర్తిగా భిన్నమైన కంప్యూటర్లలోకి కాపీ చేస్తుంది

యాడ్‌వేర్ మాల్వేర్ యొక్క ఉదాహరణ: –

ట్రోజన్ దశ: మొదట, వినియోగదారు టాపిక్‌తో ఇమెయిల్‌ను తెరుస్తారు ‘మీకు మ్యాచ్ వచ్చింది’ అనే పంక్తి. ఒక వ్యక్తి అటాచ్‌మెంట్‌ను డౌన్‌లోడ్ చేస్తాడు మరియు ‘మీకు మ్యాచ్ వచ్చింది’ అనేది నిజంగా ఎక్జిక్యూటబుల్ ఫైల్.

వైరస్ దశ: ఒక వినియోగదారు ఎక్జిక్యూటబుల్ ఫైల్

పై క్లిక్ చేసినప్పుడు ఈ యాడ్వేర్ మాల్వేర్ వ్యవస్థాపించబడుతుంది పురుగు దశ: ఈ యాడ్వేర్ మాల్వేర్, ప్రతి పింగ్ వినియోగదారుకు సాధ్యమయ్యే తేదీ

సందేశానికి బదులుగా బాధించే ప్రకటన నోటిఫికేషన్ వచ్చే అవకాశం ఉంది

ఇటీవలి జోకర్ మాల్వేర్ దాడి:

జోకర్ మాల్వేర్ ఇప్పుడు జూన్ 2020 లో రెండు వేరియంట్‌లతో సెప్టెంబర్ 2019 తర్వాత మళ్లీ నివేదించబడింది – డ్రాపర్ మరియు ప్రీమియం డయలర్ స్పైవేర్. అవి ప్లే స్టోర్‌లో కనుగొనబడ్డాయి, చాలా నిజమైన ఆండ్రాయిడ్ అనువర్తనాల లోపల దాచబడ్డాయి.

మాల్వేర్ వినియోగదారు పరికరంలోకి చొరబడటానికి మరియు సంప్రదింపు ప్రాప్యతను అడగడానికి మరియు ఫోన్ కాల్ అనుమతులను తీసుకోవటానికి నిర్వహించే సామర్థ్యానికి ప్రసిద్ధి చెందింది. అలాగే. జోకర్ మాల్వేర్ మీ అనుమతి లేకుండా చెల్లింపు సభ్యత్వాలకు సభ్యత్వాన్ని పొందుతుంది. ఇది మీ SMS సందేశాలను దొంగిలించి, చెల్లింపులను ప్రామాణీకరించడానికి OTP ని ఎంచుకుంటుంది.

మీరు Android ఫోన్‌లను ఉపయోగిస్తుంటే, స్కానర్, టార్చ్ లైట్, SMS, ప్రేమ సందేశాలు, అలారం, మెమరీ గేమ్స్, కాష్ వంటి ఉచిత అనువర్తనాలను ఉపయోగించకుండా ఉండండి. రిమూవర్లు, వాల్ పేపర్లు, అనువర్తన తాళాలు, ఇమేజ్ కన్వర్టర్లు, అనువాద అనువర్తనాలు మరియు చెక్ మీ మొబైల్ మరియు క్రెడిట్ కార్డ్ బిల్లులను కూడా తనిఖీ చేయండి, మీరు ఏదైనా చందాల కోసం సైన్ అప్ చేసారో లేదో తనిఖీ చేయండి మరియు చందాను తొలగించండి.

చిట్కాలు మాల్వేర్ నుండి సురక్షితంగా ఉండండి:

1. మీ OS మరియు అనువర్తనాలను వెంటనే నవీకరించండి – భద్రతను పెంచడానికి మరియు బలహీనతలను తొలగించడానికి మెరుగుదలలు చేయబడినందున పరికర సాఫ్ట్‌వేర్‌ను నవీకరించండి.

2. మీ పరికరాలను లాక్ చేయండి – మీ పరికరం సున్నితమైన వ్యాపారం మరియు వ్యక్తిగత సమాచారాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు. కాబట్టి మీ పరికరాన్ని అన్‌లాక్ చేయడానికి వేలిముద్ర స్కానింగ్ మరియు ముఖ గుర్తింపు లేదా 4 నుండి 6 అంకెల పాస్‌కోడ్‌ను అమలు చేయండి

3. మొబైల్ పరికర నిర్వహణ లక్షణాలలో నిర్మించిన వాటిని ఉపయోగించుకోండి – ఫోన్‌ను కోల్పోయినట్లయితే డేటాను తొలగించడానికి ఉపయోగపడే నా ఐఫోన్ మరియు ఆండ్రాయిడ్ ఫైండ్ మై డివైస్‌ని అమలు చేయండి.

4. వై-ఫై మరియు బ్లూటూత్‌ను తెలివిగా ఉపయోగించుకోండి – షాపింగ్ కేంద్రాలు, కేఫ్‌లు, విమానాశ్రయాలు, పార్కులు లేదా జిమ్‌లు వంటి ప్రాంతాల్లో ఉచిత పబ్లిక్ వై-ఫై కనెక్షన్ తరచుగా తక్కువ భద్రత కలిగి ఉంటుంది. ఉపయోగంలో ఉన్నప్పుడు మాత్రమే బ్లూటూత్ మరియు వై-ఫైని ప్రారంభించడం కూడా మంచి ఆలోచన.

5 సాధ్యమైన చోట రెండు-కారకాల ప్రామాణీకరణను ఉపయోగించండి – రెండు కారకాల ప్రామాణీకరణ (2 ఎఫ్ఎ) ఉపయోగించండి, దీనికి అదనపు దశ అవసరం మరియు దీనికి రాజీ పడకుండా సురక్షితంగా ఉండటానికి లక్షణం మీకు సహాయపడుతుంది.

6. అనువర్తన అనుమతులను నిర్వహించండి – కెమెరా, మైక్రోఫోన్, మీ పరిచయాలు మరియు ఉపయోగంలో లేనప్పుడు స్థానం వంటి ప్రాప్యత అవసరం లేనప్పుడు అనుమతులను ఉపసంహరించుకోండి. ఐఫోన్‌ల కోసం, సెట్టింగ్‌లకు వెళ్లి గోప్యతను నొక్కండి; Android వినియోగదారుల కోసం అనువర్తన నిర్వాహికిలో అనువర్తన అనుమతులను కనుగొనవచ్చు.

7. ఫిషింగ్ ఇమెయిల్‌లు – మేము ప్రచార ఇమెయిల్‌లు, చిన్న లింక్‌లు లేదా అనుమానాస్పద జోడింపులను తెరవడం లేదా ఇమెయిల్ ద్వారా ప్రాంప్ట్ చేయబడిన నవీకరణలను అమలు చేయకూడదు.

8 ప్రతిస్పందించే ముందు దయచేసి ఇమెయిల్ శీర్షికలను పూర్తిగా తనిఖీ చేయండి. మీ డేటాను బ్యాకప్ చేయండి – Android ఫోన్ కోసం, సెట్టింగ్‌లలో “నా డేటాను బ్యాకప్ చేయండి” మరియు “ఆటోమేటిక్ పునరుద్ధరణ” ప్రారంభించబడిందని నిర్ధారించుకోండి, ఆపై మీ డేటాను Google తో సమకాలీకరించండి. ఆపిల్ ఫోన్ కోసం, సెట్టింగులకు వెళ్లి, ఆపై ఐక్లౌడ్

9 వరకు బ్యాకప్ చేయండి. యాంటీవైరస్ అనువర్తనాన్ని ఉపయోగించండి – నార్టన్, అవాస్ట్, మెకాఫీ మరియు ESET వంటి యాంటీవైరస్ అనువర్తనాలు ఏవైనా బెదిరింపులను అధిగమించడంలో సహాయపడతాయి

10. మీ అనువర్తనాలు ఎక్కడ నుండి వచ్చాయో తెలుసుకోండి – ఐఫోన్‌ల కోసం యాప్ స్టోర్ నుండి మరియు ఆండ్రాయిడ్ ఫోన్‌ల కోసం ప్లే-స్టోర్ నుండి మాత్రమే అనువర్తనాలను ఇన్‌స్టాల్ చేయండి

ఇంటర్నెట్ నీతి మరియు డిజిటల్ వెల్నెస్ గురించి మరింత తెలుసుకోవడానికి సైబర్ టాక్ కాలమ్‌కు అనుగుణంగా ఉండండి. అనిల్ రాచమల్లా, ఎండ్ నౌ ఫౌండేషన్, www.endnowfoundation.org

The post మాల్వేర్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from TechMore posts in Tech »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *