Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ: జూలై 1 నుండి హరితా హరం, పల్లె మరియు పట్టన ప్రగతి

వరంగల్: జూలై 1 నుండి

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పల్లె ప్రగతి, పట్టానా ప్రగతి మరియు హరితా హరామ్‌లను సంయుక్తంగా నిర్వహిస్తుంది. . ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు జూన్ లో హైదరాబాద్‌లో మంత్రులు, జిల్లా కలెక్టర్లు, అదనపు కలెక్టర్లు, పంచాయతీ రాజ్, గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖల జిల్లా అధికారులతో సన్నాహక సమావేశం నిర్వహించనున్నారు. ఈ విషయంలో.

“ముఖ్యమంత్రి నుండి సర్పంచ్‌లు మరియు ప్రధాన కార్యదర్శి గ్రామ స్థాయి ప్రభుత్వ సిబ్బంది వరకు మనమందరం పాల్గొనాలి మూడు కార్యక్రమాలను విజయవంతం చేయడానికి ఈ ప్రత్యేక డ్రైవ్‌లో. ఈ కార్యక్రమాలకు అవసరమైన ఏర్పాట్లు చేయడానికి స్థానిక సంస్థలకు జూలై నెలకు ముందుగానే నిధులను విడుదల చేస్తాం ”అని ఇంటిగ్రేటెడ్ జిల్లా కలెక్టరేట్ కాంప్లెక్స్‌ను సోమవారం ఇక్కడ ప్రారంభించిన తరువాత ముఖ్యమంత్రి వరంగల్‌లో ప్రకటించారు.

రాష్ట్రంలోని పట్టణాలు, గ్రామాలను అభివృద్ధి చేయడం మినహా రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి, ఎన్నికైన ప్రతినిధులకు వేరే పెద్ద పనులు లేవని ముఖ్యమంత్రి స్పష్టం చేశారు. పట్టనా ప్రగతి అమలులో పట్టణ స్థానిక సంస్థలు వెనుకబడి ఉన్నప్పటికీ, పల్లె ప్రగతిలో గ్రామాలు మంచి పురోగతి సాధిస్తున్నాయని ఆయన పేర్కొన్నారు. గ్రామాలన్నింటికీ ట్రాక్టర్లు, నర్సరీలు, పల్లె ప్రకృతి కానమ్స్, వైకుంతధామమ్స్, మరియు ఇతర మౌలిక సదుపాయాలు పూర్తిగా ఉండాలని ఆయన కోరుకున్నారు. మునిసిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విధానంలో మరిన్ని సంస్కరణలు తీసుకురావాల్సిన అవసరాన్ని ఆయన నొక్కిచెప్పారు.

ధరణి పోర్టల్ ప్రారంభించడం ద్వారా భూ వివాదాలకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం శాశ్వత పరిష్కారం కనుగొందని, త్వరలోనే భౌగోళిక కోఆర్డినేట్లను ఉపయోగించి ఈ భూముల సరిహద్దులను పరిష్కరించడానికి మొత్తం భూ సర్వే కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించండి. సరిహద్దులను ఖరారు చేయడానికి ముందు చిన్న సమస్యలను పరిష్కరించడంలో ఎన్నికైన ప్రతినిధులు అధికారులతో సహకరించాలని మరియు సమన్వయం చేసుకోవాలని ఆయన కోరుకున్నారు.

కాంతి వేలుగు కార్యక్రమానికి మంచి స్పందన లభించిందని ముఖ్యమంత్రి గుర్తుచేసుకున్నారు 50 లక్ష మందికి కళ్ళజోళ్ళు వచ్చాయి. కాంతి వేలుగు కార్యక్రమంలో ముందే ప్రణాళిక వేసిన నిరుపేదలకు కంటి ఆపరేషన్ చేయడం ప్రభుత్వం త్వరలో ప్రారంభిస్తుందని ఆయన అన్నారు. పోడు భూముల సమస్యను పరిష్కరించడానికి త్వరలోనే నాగార్జున సాగర్ నియోజకవర్గంలో పైలట్ కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభిస్తామని ఆయన హామీ ఇచ్చారు. విజయవంతమైతే, ఈ కార్యక్రమం ఇతర జిల్లాల్లో ప్రారంభించబడుతుంది.

పూర్వపు వరంగల్

దేవదుల లిఫ్ట్ నీటిపారుదల పథకం ఇప్పుడు వరంగల్ జిల్లా అవసరాలను తీర్చగలదని ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు సోమవారం చెప్పారు. దేవదుల లిఫ్ట్ ఇరిగేషన్ పథకం కింద సమ్మక్కా బ్యారేజీ పూర్తయింది. ఇంద్రవతి మరియు ప్రాణహిత నదులు రెండూ మంచి ప్రవాహాన్ని అందుకోవడంతో, బ్యారేజీ ఏడాది పొడవునా 7.5 టిఎంసి నీటిని నిల్వ చేయగలదు మరియు పూర్వపు వరంగల్ జిల్లా అవసరాలను తీర్చగలదు. రూ. 100 కోట్లు ఖర్చు చేయడానికి ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందని ఆయన ప్రకటించారు, అయితే ఈ పనులను తదుపరి 45 రోజులు మరియు ఏ గ్రామమూ నీరు లేకుండా చూసుకోండి.

కూడా చదవండి:

తూర్పు తెలంగాణకు వరంగల్ ప్రధాన కార్యాలయంగా ఉంటుందని సిఎం కెసిఆర్


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణ: హరిత హరం, పల్లె మరియు పట్టానా ప్రగతి జూలై 1 నుండి appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from K Chandrashekhar RaoMore posts in K Chandrashekhar Rao »
More from Palle PragathiMore posts in Palle Pragathi »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »
More from Urban Local BodiesMore posts in Urban Local Bodies »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *