Press "Enter" to skip to content

మహమ్మారి బాధలు: 'డిజిటల్ విభజన'ను తగ్గించడానికి సంస్థలు చేతులు కలుపుతాయి

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ – 19 మహమ్మారి ఆన్‌లైన్‌లో ప్రతిదీ సాధ్యం చేసింది, విద్యా రంగం కూడా ఆన్‌లైన్ తరగతుల ద్వారా అభ్యాసాన్ని కొనసాగించే మార్గాలను చూసింది. గాడ్జెట్ కొనలేని లేదా ఏదైనా ఎలా ఉపయోగించాలో తెలియని వారికి ఏమి జరుగుతుంది?

అక్కడే వివిధ సంస్థలు అడుగుపెట్టి పిల్లలకు సహాయం చేయాలని నిర్ణయించుకున్నాయి.

ఆన్‌లైన్ తరగతుల భావనకు అనుగుణంగా పేద పట్టణ వర్గాలలోని కొద్దిమంది పిల్లలకు నాలుగైదు నెలల లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అంతరం ఉంది అని హైదరాబాద్‌లోని టీచ్ ఫర్ ఇండియా (టిఎఫ్‌ఐ) వద్ద పరివర్తన టీచింగ్ ఫెలో గాయత్రి మణి చెప్పారు. .

“సేకరించిన నిధుల సహాయంతో మరియు కొన్ని కంపెనీలు తమ సహాయం అందించడంతో, మేము ఇంటర్నెట్ రీఛార్జ్‌లతో పాటు పిల్లలకు అప్పుగా ఇచ్చిన మంచి సంఖ్యలో గాడ్జెట్‌లను ఉత్పత్తి చేయగలిగాము. విద్యా ప్రయోజనాల కోసం ఈ పిల్లలకు రుణాలు ఇవ్వడానికి ఏ గాడ్జెట్‌ను ఉపయోగించని వ్యక్తులను అడగడం ద్వారా కూడా మేము నిర్వహించాము, ”ఆమె చెప్పింది.

గాడ్జెట్ల పంపిణీతో పాటు, ఉపాధ్యాయులు మరియు సహచరులు పనిచేస్తున్నారు TFI పిల్లలు మరియు తల్లిదండ్రులు ఈ గాడ్జెట్ల పనితీరును మరియు సాధారణ తరగతుల కోసం విద్యా సాఫ్ట్‌వేర్‌లను అర్థం చేసుకునేలా చేస్తుంది. అలాగే, తల్లిదండ్రులచే భద్రతా ఒప్పందంపై సంతకం చేయబడిన ఈ గాడ్జెట్లు విద్యా ప్రయోజనాల కోసం మాత్రమే ఉపయోగించబడతాయి మరియు ఏ రకమైన అనువర్తనాలు వ్యవస్థాపించబడుతున్నాయి, వాడుక వ్యవధి మరియు పరికరం యొక్క స్థానం గురించి కఠినంగా పర్యవేక్షించబడ్డాయి. ఉపయోగంలో ఉంది.

“షిఫ్ట్‌కు సమయం పట్టినా, ఈ పిల్లలు ఎప్పుడూ ఫిర్యాదు చేయలేదు. వారు కొత్త తరహా అభ్యాసానికి అనుగుణంగా ఉన్న రేటును చూసి నేను నిజంగా ఆశ్చర్యపోయాను ”అని టిఎఫ్‌ఐలో తోటి బోధకుడు యధునాంధన్ పంచుకున్నారు.

ఆన్‌లైన్‌లోకి వెళ్లడం వల్ల శారీరకంగా ఉండటానికి ఉన్న అడ్డంకులు తొలగిపోతాయి, విద్యార్థులు వారు నేర్చుకోవాలనుకున్న నైపుణ్యాన్ని కూడా ఎంచుకోండి – డ్యాన్స్, హైడ్రోపోనిక్స్, నైతిక హ్యాకింగ్, మొదలైనవి – దీని కోసం ఆ రంగాలలోని నిపుణులు గురువుగా మారారు.

ఆశ్రయం గృహాలు

ప్రజల నుండి ఉదారంగా నిధులతో మరియు మేక్ ఎ డిఫరెన్స్ (మాడ్) వంటి సంస్థల నిధుల సేకరణ కార్యక్రమాల సహాయంతో నాలుగైదు మంది పిల్లలకు ఒక గాడ్జెట్ మరియు ఆశ్రయం గృహాలలో ఇంటర్నెట్ సౌకర్యాలు ఉంచడానికి విద్య కొనసాగింది.

MAD లో స్వచ్చంద సేవకుడైన రవితేజ ఇలా అంటాడు, “ఈ పిల్లలు చాలా స్ట్రీట్ స్మార్ట్ మరియు మేము .హించిన దానికంటే కొంచెం తేలికగా మార్పుకు అనుగుణంగా ఉంటారు. ఈ పిల్లలు ఒకరికొకరు బాగా మద్దతు ఇస్తారు మరియు ఆశ్రయం గృహ వ్యవస్థల ద్వారా పర్యవేక్షిస్తారు. విద్యతో పాటు, ఆన్‌లైన్ తరగతుల సమయంలో ఈ పిల్లల నైపుణ్యం పెంపొందించడంపై కూడా మేము దృష్టి పెడతాము. ”


ఇప్పుడు మీరు

నుండి ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు. తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ మహమ్మారి బాధలు: ‘డిజిటల్ విభజన’ను తగ్గించడానికి సంస్థలు చేతులు కలుపుతాయి appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *