Press "Enter" to skip to content

ఈ రోజు విద్య: ఆ అమెరికన్ కలను పునరుద్ధరించే సమయం!

గత రెండు దశాబ్దాల్లో, ఉన్నత విద్యను అభ్యసించడానికి విద్యార్థులు విదేశాలకు వెళ్ళే చైనా తరువాత భారతదేశం ప్రపంచంలో రెండవ అతిపెద్ద దేశంగా అవతరించింది. IIE యొక్క ప్రాజెక్ట్ అట్లాస్ 2020 విడుదల ప్రకారం, అద్భుతమైన 1, 93, 124 భారతీయ విద్యార్థులు గత సంవత్సరం తమ ఇష్టపడే గమ్యస్థానంగా యునైటెడ్ స్టేట్స్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారు- దాదాపు 1/5 కంటే ఎక్కువ 2020 లోనే 1 మిలియన్ అంతర్జాతీయ విద్యార్థులు అమెరికన్ విశ్వవిద్యాలయాలలో చేరారు- అంతర్జాతీయ విద్యార్థులకు అతిపెద్ద గమ్యం.

యునైటెడ్ స్టేట్స్ అందిస్తుంది విభిన్న మూలాలు కలిగిన అంతర్జాతీయ విద్యార్థులకు అందించే బహుముఖ మరియు సౌకర్యవంతమైన ఉన్నత విద్యా విధానం. యుఎస్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి ఒక అకాడెమిక్ డిగ్రీ అంతర్జాతీయ ఉద్యోగ మార్కెట్లో చాలా సానుకూల ఖ్యాతిని కలిగి ఉంది మరియు విద్యార్థుల ఆత్మవిశ్వాసం మరియు సాంస్కృతిక నైపుణ్యాలను పెంపొందించడం ద్వారా విద్యార్థుల దీర్ఘకాలిక కెరీర్ లక్ష్యాలను గణనీయంగా పెంచుతుంది – ప్రపంచవ్యాప్తంగా యజమానులు ఎంతో విలువైన లక్షణాలను కలిగి ఉంటారు.

భారతీయ విద్యార్థులు అమెరికాను ఎన్నుకోవటానికి ఒక ప్రధాన కారణం దేశంలో STEM మాస్టర్స్ డిగ్రీల నాణ్యత మరియు ఎంపిక, ఇది దేశంలో పని చేయడానికి మరియు ఉండటానికి ఎక్కువ మార్గాలను అందిస్తుంది. వాస్తవానికి, దాదాపు 2, 00, 000 గత సంవత్సరం అమెరికాలో చదువుతున్న భారతీయ విద్యార్థులు, దాదాపు సగం – 44% – IIE డేటా ప్రకారం గ్రాడ్యుయేట్ ప్రోగ్రామ్‌లను అనుసరిస్తున్నారు.

ఇటీవల ప్రతిపాదించిన ఇమ్మిగ్రేషన్ బిల్లులో, అధ్యక్షుడు జోసెఫ్ బిడెన్ మరియు అతని పరిపాలన విదేశీ విద్యార్థులకు స్వాగత సంకేతాలను పంపారు వీసాల కోసం సుదీర్ఘ నిరీక్షణ సమయాన్ని తగ్గించడం మరియు విదేశీ గ్రాడ్యుయేట్లకు యునైటెడ్ స్టేట్స్లో ఉండటానికి మరియు పని చేయడానికి వారికి సహాయపడటానికి అధునాతన డిగ్రీ మార్గాలతో అందించడం. బిడెన్ పరిపాలన హెచ్ -1 బి వీసాలు మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ చట్టాల కోసం స్నేహపూర్వక విధానాలపై తమ పనిని ప్రారంభించినప్పుడు, భారతీయ విద్యార్థులు విదేశాలలో వారి విద్య కోసం ప్రణాళికలు ప్రారంభించేటప్పుడు ఎదురుచూడడానికి మంచి సమయం ఉంది.

భారతీయ విద్యార్థులు వారి అప్లికేషన్ పోర్ట్‌ఫోలియోలను సిద్ధం చేయడం ప్రారంభించండి, ప్రతిష్టాత్మక యుఎస్ వర్సిటీలలో సీటు సంపాదించడానికి అవసరమైన దశలలో ఒకటి ఇంగ్లీష్ భాషా పరీక్ష. బలమైన, చక్కగా రూపొందించిన ఆంగ్ల-ప్రావీణ్యత పరీక్ష విద్యార్థుల ఆంగ్ల భాషా నైపుణ్యాలను కొలుస్తుంది.

ఐదు దశాబ్దాలుగా, టోఫెల్ కార్యక్రమం అనేక మదింపుల ద్వారా ఆంగ్ల భాషా నైపుణ్యాన్ని అంచనా వేయడానికి కొత్త మార్గాలకు మార్గదర్శకత్వం వహిస్తుంది. మరియు సాధనాలు, విద్యార్థుల శ్రేణి కోసం – యువ అభ్యాసకుల నుండి కళాశాల బౌండ్ అభ్యాసకుల ద్వారా. TOEFL iBT పరీక్ష అనేది అధిక-మెట్ల కళాశాలల ప్రవేశానికి ఆంగ్ల భాషా ప్రావీణ్యం యొక్క ప్రధాన పరీక్ష మరియు 11, 000 సంస్థలు 150 దేశాలు. ఇది యునైటెడ్ స్టేట్స్, కెనడా, ఐర్లాండ్, ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్ మరియు యుకె వంటి ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే దేశాలలో విశ్వవ్యాప్తంగా ఆమోదించబడింది. జర్మనీ, ఫ్రాన్స్, నెదర్లాండ్స్, హాంకాంగ్, జపాన్, కొరియా, సింగపూర్, మలేషియా మరియు యూరప్ మరియు ఆసియా అంతటా.

గత సంవత్సరం ప్రారంభంలో ప్రపంచ మహమ్మారి ప్రారంభమైన వెంటనే, TOEFL iBT హోమ్ ఎడిషన్ ప్రారంభించలేని విద్యార్థుల కోసం ప్రారంభించబడింది సాంప్రదాయ మూడవ పార్టీ పరీక్షా కేంద్రాలలో పరీక్ష తీసుకోవటానికి. ఇంటి పరీక్ష పరీక్ష రాసేవారికి సురక్షితమైన మరియు అనుకూలమైన ఎంపికగా కొనసాగుతుంది మరియు TOEFL ఉత్పత్తి పోర్ట్‌ఫోలియోలో దీర్ఘకాలిక ఎంపికగా చేర్చబడింది, తద్వారా భారతీయ విద్యార్థులు ఎంచుకోవచ్చు పరీక్షా ఆకృతి లేదా వారికి ఉత్తమంగా పనిచేసే స్థానం. TOEFL iBT హోమ్ ఎడిషన్ పరీక్ష కంటెంట్, ఫార్మాట్, ఆన్-స్క్రీన్ అనుభవం మరియు వ్యక్తిగతంగా తీసుకున్న పరీక్షకు స్కోరింగ్‌లో సమానంగా ఉంటుంది మరియు ఇది అందుబాటులో ఉంది 24 రోజుకు గంటలు, వారానికి 4 రోజులు.

గత కొన్ని సంవత్సరాల కఠినమైన ఉన్నత విద్య మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ విధానాల తరువాత- ఇవి కోవిడ్ చేత తీవ్రతరం చేయబడ్డాయి – 19 మహమ్మారి – యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరోసారి విదేశీ విద్యార్థులకు అక్కడకు వచ్చి అధ్యయనం చేయమని బలమైన సానుకూల సంకేతాలను పంపుతోంది. యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లోని ప్రీమియర్ విశ్వవిద్యాలయాలకు దరఖాస్తు చేసేటప్పుడు ఒకరు కుడి పాదంలో ఉన్నారని నిర్ధారించుకోవడానికి, విద్యార్థులు తమ అభ్యర్థిత్వాన్ని అన్ని విధాలుగా బలోపేతం చేయాలి, టోఫెల్ ఐబిటి పరీక్ష వంటి ప్రసిద్ధ ఆంగ్ల-ప్రావీణ్యత పరీక్షతో సహా. ఈ దశలు భారతీయ విద్యార్థులకు తమకు నచ్చిన విశ్వవిద్యాలయంలో ప్రవేశం పొందటానికి మరియు వారి అమెరికన్ కలని గడపడానికి సహాయపడతాయి!

శ్రీకాంత్ గోపాల్
ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్
ETS (ఎడ్యుకేషనల్ టెస్టింగ్ సర్వీస్) వద్ద TOEFL.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post ఈ రోజు విద్య: ఆ అమెరికన్ కలను పునరుద్ధరించే సమయం! appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from CanadaMore posts in Canada »
More from United StatesMore posts in United States »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.