Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్ తిరిగి తెరవడంతో డెనిజెన్లు ఉత్సాహంగా ఉన్నారు

హైదరాబాద్ : లాక్‌డౌన్‌ను పూర్తిగా ఎత్తివేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయం వేగంగా ప్రజల ఆమోదం పొందుతోంది. గత రెండు నెలల్లో ఎక్కువ భాగం వారి ఇళ్లలో బంధించబడిన తరువాత, ప్రజలు బయట అడుగు పెట్టడానికి చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నారు.

అన్ని ఆంక్షలు చివరకు ఎత్తివేయబడటంతో, చాలామంది పట్టుకోవడానికి వేచి ఉండలేరు తమ అభిమాన రెస్టారెంట్‌లో ఆహారాన్ని ఆనందించడం, నైట్ క్లబ్‌ను కొట్టడం లేదా నెక్లెస్ రోడ్ వెంట షికారు చేసేటప్పుడు చక్కని సూర్యాస్తమయాన్ని ఆస్వాదించడం వంటివి వారు తప్పిపోయినప్పుడు.

సుప్రియా సింగ్, a కంపెనీ సెక్రటరీ, షేర్లు ఆమె చివరకు బయటకు వెళ్ళడానికి చాలా ఉత్సాహంగా ఉంది. “మేము ఇంకా అన్ని కోవిడ్ జాగ్రత్తలు పాటించాల్సి ఉందని నేను అర్థం చేసుకున్నాను, కాని అప్పుడు కూడా, ఒక్కసారిగా వైదొలగడం మంచిది. నాకు రెండేళ్ల కుమార్తె ఉంది, వారు కూడా మళ్ళీ బయటకు వెళ్ళడం ఆనందంగా ఉంటుంది. రెండవ వేవ్ గత సంవత్సరం కంటే చాలా భయంకరంగా ఉంది. కాబట్టి, పరిస్థితి మరోసారి సాధారణ స్థితికి చేరుకుంటుందని తెలుసుకోవడం మంచిది. ”

ఆసక్తికరంగా, కొంతమంది ఇప్పటికే చిన్న ప్రయాణాలకు ప్రణాళికలు రూపొందిస్తున్నారు. ఐటి ప్రొఫెషనల్ అయిన కార్తీక్ కొండపవులూరి ఇలా అంటాడు: “వ్యక్తిగతంగా నాకు, వార్తలు చాలా అవసరమైన సమయంలో వచ్చాయి. నా స్నేహితుడి నిశ్చితార్థం కోసం నేను రేపు వరంగల్ వెళ్ళాలని అనుకున్నాను. లాక్డౌన్ ముగియడంతో, నేను ప్రశాంతంగా డ్రైవ్ చేయగలను, నిశ్చితార్థ వేడుకకు హాజరుకావచ్చు, నా స్నేహితుడితో కలిసి ఉండగలను మరియు నాకు కావలసినప్పుడు ఇంటికి తిరిగి వెళ్ళగలను. ”

ప్రతి ఒక్కరూ బయటకు వెళ్ళడానికి ఉత్సాహంగా ఉన్నప్పుడు, ప్రజలు కూడా మహమ్మారి చాలా దూరంగా ఉందని తెలుసు. “రెండవ వేవ్ చాలా భయానకంగా ఉంది, మరియు మాకు మరొక లాక్డౌన్ కావాలని నేను అనుకోను. అన్ని నిపుణులు As హించినట్లుగా, మూడవ వేవ్ అవకాశం ఉంది, మరియు మనమందరం నియమాలను పాటించడం మరియు కోవిడ్ తగిన ప్రవర్తనను నిర్వహించడం అవసరం అని నేను నమ్ముతున్నాను. నేను నా స్నేహితులతో కలిసి అడుగు పెట్టాలని ఆలోచిస్తున్నాను, కాని మేము సామాజిక దూరాన్ని అనుసరించడంతో పాటు డబుల్ మాస్క్‌లను ఉపయోగిస్తాము, ”అని ఒక వ్యవస్థాపకుడు శ్వేతా చెపురు పంచుకున్నారు.

రెస్టారెంట్లు అన్‌లాక్ కోసం సన్నద్ధమవుతున్నాయి

హైదరాబాద్ : నగరంలోని హోటళ్ళు మరియు రెస్టారెంట్లు కొంతకాలంగా నష్టాల్లో ఉన్నాయి. ఆన్‌లైన్ ఆర్డర్‌లను మాత్రమే తీసుకుంటే, దాదాపుగా కస్టమర్లు నడవకపోవడంతో, మహమ్మారి సమయంలో హోటల్ పరిశ్రమ బాగా దెబ్బతింది.

ఆదివారం నుండి హోటల్ పరిశ్రమ ప్రారంభం గురించి అంతర్దృష్టి ఇవ్వడం, తుమ్మల శ్రీనివాస్ సంపత్ , తెలంగాణ స్టేట్ హోటల్ అసోసియేషన్ జాయింట్ సెక్రటరీ అయిన జూబ్లీ హిల్స్‌లోని ది స్పైసీ వేదిక రెస్టారెంట్ యజమాని ఇలా అంటాడు, “చాలా హోటళ్ళు పెద్ద సమయం పడుతున్నాయి. అయితే మేము రేపు నుండి పని ప్రారంభించడానికి సన్నద్ధమవుతున్నాము. పూర్తిగా కోవిడ్ తయారుచేసిన రెస్టారెంట్లు మరియు హోటళ్ళు మాత్రమే మంచి వ్యాపారం చేయగలవు ఎందుకంటే వినియోగదారులు దాని గురించి చాలా ప్రత్యేకంగా ఉంటారు. నా రెస్టారెంట్‌లో, ప్రతి ఒక్కరి భద్రతను నిర్ధారించడానికి, మా సిబ్బందికి టీకాలు వేశాము మరియు అన్ని కోవిడ్ జాగ్రత్తలు ఉన్నాయి. ”

చాలా రెస్టారెంట్లు ఇప్పటి వరకు తక్కువ సిబ్బందితో పనిచేస్తున్నాయి. కస్టమర్లు భోజనానికి రావడంతో, యజమానులు కార్యకలాపాలను సజావుగా నడపడానికి పూర్తి సిబ్బందిని తిరిగి పిలిచే అవకాశం ఉంది.

చెఫ్ ఇనామ్, కింగ్డమ్ ఆఫ్ బిబిక్ ఎన్ స్టీక్ హౌస్, బంజారా హిల్స్ ఇలా అంటాడు: “నేను నా సిబ్బందిలో నాలుగింట ఒక వంతు మందితో మాత్రమే పని చేస్తున్నాను, ఎందుకంటే ప్రతి ఒక్కరికీ ఎటువంటి ఆర్డర్లు లేకుండా ఉద్యోగం ఇవ్వడం కష్టం. అయితే, మా అతిథులను స్వాగతించడానికి నా మొత్తం సిబ్బంది త్వరలో నాతో చేరనున్నారు. నా రెగ్యులర్ క్లయింట్లు వారు త్వరలోనే వస్తారని పంచుకోవడానికి నన్ను ఇప్పటికే పిలిచారు. ”

పాత నగర స్వాగతించే నిర్ణయం

హైదరాబాద్ : రాష్ట్రంలో లాక్‌డౌన్‌ను పూర్తిగా ఎత్తివేయాలన్న రాష్ట్ర ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని పాత నగర వ్యాపారులు శనివారం స్వాగతించారు. “ఈ నిర్ణయం మార్కెట్‌పై ఆధారపడిన వేలాది మంది వ్యాపారులు, అమ్మకందారులు, హస్తకళాకారులు మరియు ఇతరుల బాధలను అంతం చేస్తుంది. చాలా మంది ఎక్కువ కాలం పని లేకుండా ఉన్నారు మరియు ఇప్పుడు వినియోగదారులు మార్కెట్‌ను సందర్శించి మాతో సహకరిస్తారని మేము ఆశిస్తున్నాము ”అని ఓల్డ్ సిటీ ట్రేడర్స్ అసోసియేషన్ ప్రధాన కార్యదర్శి అబిద్ మొహియుద్దీన్ అన్నారు.

వేలాది మంది ప్రజలు, ముఖ్యంగా రోడ్డు పక్కన లాక్డౌన్ కారణంగా వ్యాపారులు తీవ్ర సంక్షోభంలో ఉన్నారు. “సాధారణ జీతాలు చెల్లించే పద్ధతికి విరుద్ధంగా, రెండవ లాక్డౌన్ సమయంలో దుకాణ నిర్వహణ మాకు గంట ప్రాతిపదికన చెల్లించింది. మహమ్మారి త్వరలోనే ముగుస్తుందని మేము ప్రార్థిస్తున్నాము, ”అని సేల్స్‌మన్‌గా పనిచేసే మొహ్సిన్ ఖురేషి చెప్పారు.

పిస్తా హౌస్‌కు చెందిన అబ్దుల్ మజీద్ వరుసగా రెండు సంవత్సరాలు చెప్పారు, అవి అక్షరాలా వ్యాపారం లేకుండా ఉన్నాయి. “ఆర్థిక సంక్షోభం ఉన్నందున వ్యాపారాలు తీయటానికి సమయం పడుతుంది. ఏదేమైనా, రాష్ట్రంలో మరొక లాక్డౌన్ అవసరం లేదని మేము ఆశిస్తున్నాము, “అని ఆయన అన్నారు.

శిల్పారామం సందర్శకుల కోసం తెరుచుకుంటుంది

హైదరాబాద్ : తెలంగాణలో లాక్డౌన్ ఎత్తివేసిన తరువాత మాధపూర్ వద్ద సంస్కృతి మరియు హస్తకళ హబ్ శిల్పారామం మరియు ఉప్పల్ వద్ద ఉన్న దాని చిన్న శాఖ సోమవారం సందర్శకుల కోసం తెరవబడుతుంది.

మాధపూర్ వద్ద శిల్పారామం 10 నుండి తెరవబడుతుంది. 30 ఉదయం 8 గంటల వరకు మరియు ఉప్పల్ వద్ద ఉన్న మినీ శిల్పారామం 12 మధ్యాహ్నం 8 గంటల నుండి, వారి హస్తకళా వస్తువులన్నీ సందర్శకుల కోసం అమ్మకానికి ఉన్నాయి. అధికారుల ప్రకారం, కోవిడ్ – 19 ప్రోటోకాల్‌లకు కట్టుబడి సౌకర్యాలు తెరవబడుతున్నాయి. సందర్శకులు వారి సమయాన్ని సురక్షితంగా ఆస్వాదించవచ్చు.

కూడా చదవండి

తెలంగాణలో లాక్‌డౌన్ ఎత్తివేయబడింది


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ హైదరాబాద్ తిరిగి తెరవడంతో డెనిజెన్లు ఉత్సాహంగా ఉన్నారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *