Press "Enter" to skip to content

ఒఎన్‌జిసి, ఆయిల్ యొక్క 'ప్రధాన' చమురు, గ్యాస్ క్షేత్రాలను వేలం వేయడానికి ప్రభుత్వం: ధర్మేంద్ర ప్రధాన్

న్యూ Delhi ిల్లీ: దేశంలోని హైడ్రోకార్బన్ ఉత్పత్తిని పెంచడానికి ప్రభుత్వం ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని ఒఎన్‌జిసి, ఆయిల్ యొక్క పెద్ద చమురు మరియు గ్యాస్ క్షేత్రాలను వేలం వేస్తుందని పెట్రోలియం మంత్రి ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ గురువారం చెప్పారు. కనుగొన్న చిన్న క్షేత్రాల మూడవ రౌండ్ వేలం ప్రారంభించిన సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ, కంపెనీలు తాము కనుగొన్న వనరులపై నిరవధికంగా కూర్చోలేమని అన్నారు. ఈ వనరులు వాస్తవానికి దేశానికి చెందినవి మరియు వాటిని ఆసక్తిగల సంస్థలకు వేలం వేయడం ద్వారా డబ్బు ఆర్జించబడతాయి,

వీలైనంత ఎక్కువ 32 75 ఆవిష్కరణలతో చమురు మరియు గ్యాస్ బ్లాక్‌లు డిస్కవర్డ్ స్మాల్ ఫీల్డ్ (DSF) రౌండ్ -3 లో అందించబడింది. ఈ చిన్న మరియు ఉపాంత క్షేత్రాలను ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని ఆయిల్ అండ్ నేచురల్ గ్యాస్ కార్పొరేషన్ (ఒఎన్‌జిసి) మరియు ఆయిల్ ఇండియా లిమిటెడ్ (ఓఐఎల్) కనుగొన్నాయి, కాని అవి ఆర్థిక పాలన మరియు వాటి చిన్న పరిమాణం కారణంగా అభివృద్ధి చెందడానికి ఆర్థికంగా లాభపడలేదు. DSF క్రింద, ధర మరియు మార్కెటింగ్ స్వేచ్ఛతో సహా ఉదార ​​పదాలు అందించబడతాయి, ఇవి ఆచరణీయమైనవి. “తదుపరిసారి డిఎస్ఎఫ్ ఉండదు. తదుపరిసారి, ఇది ‘ప్రధాన’ రౌండ్ (పెద్ద క్షేత్రాల వేలం) అవుతుంది, ”అని ప్రధాన్ అన్నారు.

చమురు మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క సాంకేతిక విభాగమైన డైరెక్టరేట్ జనరల్ ఆఫ్ హైడ్రోకార్బన్స్ (డిజిహెచ్) అన్నారు. బిడ్డింగ్ కోసం ఆఫర్ చేయలేని ప్రధాన రంగాలను గుర్తించడానికి “పూర్తి ఆదేశం” ఉంది. “వనరులు కంపెనీకి చెందినవి కావు. వారు దేశానికి, ప్రభుత్వానికి చెందినవారు. వారు ఒక సంస్థతో నిరవధికంగా అబద్ధం చెప్పలేరు. ఎవరైనా వాటిని డబ్బు ఆర్జించలేకపోతే, మేము కొత్త పాలనను తీసుకురావాలి, ”అని ఆయన అన్నారు.

భారతదేశపు అతిపెద్ద చమురు మరియు గ్యాస్ ఉత్పత్తిదారు ఒఎన్‌జిసిలో వాటాను విక్రయించాలని ఆయన మంత్రిత్వ శాఖ చెప్పిన కొన్ని వారాల తరువాత ఈ ప్రకటన వచ్చింది. పశ్చిమ ఆఫ్‌షోర్‌లోని రత్న ఆర్-సిరీస్ వంటి చమురు క్షేత్రాలను ప్రైవేట్ సంస్థలకు ఉత్పత్తి చేయడం మరియు కెజి బేసిన్ గ్యాస్ క్షేత్రాలలో విదేశీ భాగస్వాములను పొందడం. పిటిఐ ఏప్రిల్‌లో 32 ‘ఒఎన్‌జిసి వే ఫార్వర్డ్’ అనే ఏడు పాయింట్ల కార్యాచరణ ప్రణాళికను నివేదించింది. పశ్చిమ ఆఫ్‌షోర్‌లోని పన్నా-ముక్త మరియు రత్న మరియు ఆర్-సిరీస్ వంటి పరిపక్వ రంగాలలో మరియు గుజరాత్‌లోని గాంధర్ వంటి సముద్రతీర క్షేత్రాలలో ప్రైవేటు సంస్థలకు విక్రయించడం / ప్రైవేటీకరించడం వంటివి పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని సంస్థ పిలుపునిచ్చింది.

గ్యాస్ అధికంగా ఉన్న KG-DWN లో గ్లోబల్ ప్లేయర్‌లను తీసుకురావాలని ONGC కోరుకుంది – 98 / 2 బ్లాక్ వచ్చే ఏడాది అవుట్పుట్ బాగా పెరుగుతుంది, మరియు ఇటీవల పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఉత్పత్తి అశోకెనగర్ బ్లాక్‌లోకి తీసుకువచ్చింది. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం గుజరాత్ ప్రభుత్వ సంస్థ జిఎస్‌పిసి నుండి సంస్థ కొనుగోలు చేసిన కెజి బేసిన్‌లోని దీన్‌దయాల్ బ్లాక్ కూడా ఈ ప్రయోజనం కోసం గుర్తించబడింది. “ఈ ‘చల్తి కా నామ్ గడ్డి’ (ఇప్పుడే పని చేస్తున్నది) వైఖరి పనిచేయదు. మేము ధైర్యమైన నిర్ణయాలు తీసుకోవాలి ”అని ప్రధాన్ అన్నారు. “పనికిరాని, డబ్బులేని వనరులు, ముఖ్యంగా ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని సంస్థలతో, డబ్బు ఆర్జించాల్సిన అవసరం ఉంది.” చమురు అవసరాలలో శాతం 85 దిగుమతి చేసుకునే దేశానికి, ఎక్కువ కాలం పనిలేకుండా ఉన్న వనరులను అనుమతించలేమని ఆయన అన్నారు. .

“ఉత్పత్తిని పెంచడం మా లక్ష్యం. కాబట్టి, అందుబాటులో ఉన్న అన్ని ఎంపికలను మనం చూడాలి. క్షేత్రాలు కొంతమందితో చాలా కాలం పాటు పడుకుని, అభివృద్ధి చెందని పరిస్థితి మనకు ఉండదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

DSF-III లో, 11 ఆన్‌షోర్ బ్లాక్స్, 20 ఆఫ్‌షోర్ మరియు ఒక డీప్‌వాటర్ ఏరియాను బిడ్డింగ్ కోసం అందిస్తున్నారు. ఈ బ్లాక్స్, 13, 000 చదరపు కిలోమీటర్లు, పట్టుకోండి 75 చమురు మరియు వాయువు ఆవిష్కరణలు 230 మిలియన్ టన్నుల చమురు మరియు చమురు సమానమైన వాయువు. 2016 మరియు 2018 మధ్య మునుపటి రెండు రౌండ్లలో, 54 ONGC మరియు OIL నుండి తీసివేయబడిన బ్లాక్‌లు ఇవ్వబడ్డాయి.

ప్రకారం DGH, 29 field 1. ఫీల్డ్ అభివృద్ధి ప్రణాళికలు. 76 బిలియన్ పెట్టుబడి సమర్పించబడింది. రెండు రౌండ్ల డిఎస్‌ఎఫ్‌లో లభించే ప్రాంతాల నుండి చమురు ఉత్పత్తి 1.3 మిలియన్ టన్నుల 2024 ద్వారా మరియు గ్యాస్ ఉత్పత్తి 2.9 బిలియన్ క్యూబిక్ మీటర్లను చేరుకోవాలని is హించబడింది. చమురు మరియు గ్యాస్ క్షేత్రాలను ప్రైవేటీకరించడానికి ఒఎన్‌జిసిని పొందడానికి చమురు మంత్రిత్వ శాఖ చేసిన మూడవ ప్రయత్నం ఏప్రిల్‌లో చేసిన ప్రతిపాదన.


ఇప్పుడు మీరు ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ ‘ప్రధాన’ చమురు, ఒఎన్‌జిసి, ఆయిల్ గ్యాస్ క్షేత్రాలను వేలం వేయడానికి ప్రభుత్వం: ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from BusinessMore posts in Business »
More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *