Press "Enter" to skip to content

హెల్త్‌కేర్ పరిశ్రమ కోసం నైపుణ్య శిక్షణను ప్రారంభించటానికి ప్రైమెరో

హైదరాబాద్: కోవిడ్ – 19 మహమ్మారి ఆరోగ్య సంరక్షణ పరిశ్రమను తిరిగి సందర్శించమని బలవంతం చేసింది మరియు ఆరోగ్య సంరక్షణ మౌలిక సదుపాయాలు మరియు శ్రామిక శక్తి / నైపుణ్యం లభ్యతను సమీక్షించండి. ప్రస్తుత శ్రామిక శక్తి అవసరాలను తీర్చడానికి, Delhi ిల్లీకి చెందిన నైపుణ్య అభివృద్ధి సంస్థ ప్రైమెరో ఆరోగ్య సంరక్షణ కోర్సులను రూపొందిస్తోంది, ఇది కొత్త ప్రతిభను నైపుణ్యంగా మరియు ఇప్పటికే ఉన్న సిబ్బందిని పెంచడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది కనీసం 10, 000 హైదరాబాద్‌తో సహా వచ్చే ఏడాదిలోపు భారతదేశం అంతటా ప్రజలు.

నైపుణ్య అభివృద్ధి మరియు వ్యవస్థాపక మంత్రిత్వ శాఖ (ఎంఎస్‌డిఇ) ఇటీవల జాతీయ వృత్తిని రూపొందించే పనిని చేపట్టింది. ప్రామాణిక (ఎన్‌ఓఎస్) ఆధారిత ఆరు కోవిడ్ – 19 సంబంధిత ఉద్యోగ పాత్రలు ప్రధాన మంత్రి కౌషల్ వికాస్ యోజన 3.0 ఆధ్వర్యంలో హెల్త్‌కేర్ సెక్టార్ స్కిల్ కౌన్సిల్ (హెచ్‌ఎస్‌సిసి) సూచించింది. . దీనికి అనుగుణంగా, విద్యార్థులు లేదా ఆసుపత్రులు చెల్లించే రుసుము కోసం ప్రైమ్రో కిరాయి, రైలు మరియు విస్తరణ (హెచ్‌టిడి) మోడల్‌పై అనుకూలీకరించిన కోర్సులను రూపొందిస్తోంది.

జయంతా దాస్, మేనేజింగ్ భాగస్వామి, ప్రైమరో స్కిల్స్ & శిక్షణ, తెలంగాణ టుడేతో మాట్లాడుతూ, “మేము అత్యవసర వైద్య సాంకేతిక నిపుణుడు, జనరల్ డ్యూటీ అసిస్టెంట్, జనరల్ డ్యూటీ అసిస్టెంట్-అడ్వాన్స్‌డ్ (క్రిటికల్ కేర్), హోమ్ హెల్త్ ఎయిడ్, మెడికల్ ఎక్విప్‌మెంట్ టెక్నాలజీ అసిస్టెంట్ మరియు ఫ్లేబోటోమిస్ట్ (రక్తం సేకరించడానికి శిక్షణ పరీక్షల కోసం నమూనాలు). నైపుణ్య అభివృద్ధి మరియు వృత్తి శిక్షణ కోసం మేము గత 3-4 సంవత్సరాలుగా రెడ్‌క్రాస్ వంటి సంస్థలతో కలిసి పని చేస్తున్నాము. మహమ్మారి తరువాత ఆరోగ్య సంరక్షణ మాకు ఒక ముఖ్యమైన రంగంగా ఉంది. ”

“ కోవిడ్ ఆరోగ్య సంరక్షణ రంగంలో ప్రస్తుత అంతరాలను మాకు చూపించారు. ఆరోగ్య సంరక్షణ పరిశ్రమ రోబోటిక్ శస్త్రచికిత్సలు చేస్తున్నప్పుడు, ఆక్సిజన్ సరఫరాతో మేము తీవ్రమైన కొరతను ఎదుర్కొన్నాము. నిపుణులు మూడవ వేవ్ యొక్క అవకాశాన్ని త్వరలో అంచనా వేస్తున్నారు మరియు భారీ టీకాలు వేస్తున్నారు, ఆరోగ్య సంరక్షణ సామర్థ్యాలు గుర్తించాల్సిన అవసరం ఉంది. ఆస్పత్రులు, క్లినిక్‌లు మరియు డయాగ్నొస్టిక్ సదుపాయాల అవసరాలను తీర్చడంలో సహాయపడటానికి ఫోకస్ చేసిన కోర్సులతో రాబోయే 4-5 నెలల్లో అవసరమైన శ్రామిక శక్తిని సిద్ధం చేయడానికి ప్రైమెరో ఆసక్తిగా ఉన్నారు. మేము మా శిక్షణ సామర్థ్యాన్ని హైబ్రిడ్ మోడల్ (ఆన్‌లైన్ మరియు ఆఫ్‌లైన్ శిక్షణ) తో మూడు రెట్లు పెంచుతాము, ”అని ఆయన అన్నారు.

దక్షిణాదిలో, ప్రైమరో హైదరాబాద్, విజయవాడ మరియు బెంగళూరుపై దృష్టి సారించనున్నారు. ఈ సంస్థ ఆసుపత్రులు మరియు గృహ సంరక్షణ ప్రదాతలతో కలిసి పనిచేస్తుంది, ముఖ్యంగా హోమ్ హెల్త్ ఎయిడ్ మరియు ఫ్లేబోటోమిస్ట్ రంగాలలో. ఉత్తరాన కూడా విస్తరణ ఉంటుంది. ఆస్పత్రులతో వారి క్యాంపస్‌లలో శిక్షణ కోసం సౌకర్యాలు కల్పించడానికి సంస్థ ఏర్పాట్లు చేస్తుంది.

వచ్చే ఏడాదిలో, కనీసం శిక్షణ ఇవ్వాలని కంపెనీ యోచిస్తోంది 10, 000 భారతదేశం అంతటా ప్రజలు. శిక్షణలో 70 శాతం ఎంట్రీ లెవల్ నిపుణులపై దృష్టి సారిస్తుందని ప్రైమరో అభిప్రాయపడ్డారు, 30 శాతం ఇప్పటికే ఉన్న సిబ్బందిని పెంచడంపై ఉంటుంది.

“మేము మాట్లాడాము 10 – 15 భారతదేశంలోని అగ్ర ఆరోగ్య సంరక్షణ సంస్థలు. కార్పొరేట్‌ల కోసం కోవిడ్-అవేర్ వర్క్‌ఫోర్స్‌ను రూపొందించడానికి మాడ్యూళ్ళను కూడా అభివృద్ధి చేసాము. రెండు గంటల ఆన్‌లైన్ కోర్సు ఉద్యోగులకు అవగాహన కలిగిస్తుంది. పెద్ద కార్పొరేట్ గృహాలు పనిచేసే హైదరాబాద్, బెంగళూరు, గురుగ్రామ్ మరియు నోయిడా వంటి నగరాలు కార్పొరేట్ ఉద్యోగుల కేంద్రీకృత కార్యకలాపాలకు మా కేంద్ర నగరాలుగా ఉంటాయి ”అని దాస్ తెలిపారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ ప్రైమ్‌రో హెల్త్‌కేర్ పరిశ్రమ కోసం నైపుణ్య శిక్షణను ప్రారంభించనున్నారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from BusinessMore posts in Business »
More from Covid-19More posts in Covid-19 »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *