Press "Enter" to skip to content

థీమ్ పార్కులు, పివిఎన్ఆర్ మార్గ్‌ను మార్చడానికి పచ్చదనం

హైదరాబాద్ : నగరం యొక్క అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన హ్యాంగ్అవుట్ ప్రదేశాలలో ఒకటి మరింత ఆసక్తికరంగా మరియు ఆకర్షణీయంగా ఉంది. పివి నరసింహారావు మార్గ్ గా పేరు మార్చబడిన నెక్లెస్ రోడ్ ఇప్పుడు సందర్శకుల కోసం ప్రత్యేకమైన థీమ్ పార్కులు, మరింత అందమైన పచ్చదనం మరియు సైక్లింగ్ ట్రాక్‌ల రూపంలో సిద్ధమవుతోంది.

రెండు ఎత్తైన నడక మార్గాలు హుస్సేన్ సాగర్‌లోకి పరిగెత్తడం కూడా మార్గ్‌లో నిర్మించబడుతోంది.

మార్గ్ చుట్టూ ఉన్న ఒక గమనం పూర్తి విస్తరణ ప్రధాన మార్గంలో మారిందని తెలుపుతుంది. కొత్త రోడ్లు మరియు పేవ్‌మెంట్లు, పెరిగిన గ్రీన్ కవర్, పార్కింగ్ స్థలాలుగా గుర్తించబడిన ప్రత్యేక ప్రాంతాలు, సరస్సులోని ద్వీపాలు మరియు థీమ్ పార్కులు ఇటీవల హైదరాబాద్ మెట్రోపాలిటన్ డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ (హెచ్‌ఎండిఎ) చేపట్టిన కొన్ని పనులు.

ఎన్టీఆర్ మార్గ్ నుండి వచ్చే సందర్శకులు మాజీ ప్రధాని పివి నర్సింహారావు విగ్రహాన్ని రోడ్డు ప్రవేశద్వారం వద్ద కుడి వైపున చూడవచ్చు. ఈ విగ్రహం జూన్ 28 లో ఆవిష్కరించబడుతుంది.

విగ్రహాన్ని దాటిన తరువాత, ప్రజలు లవ్ హైదరాబాద్‌ను గుర్తించవచ్చు పీపుల్స్ ప్లాజా వద్ద పట్టణ శిల్పం. ఈ ప్రాంతం ఇప్పటికే సందర్శకులకు ప్రసిద్ధ సెల్ఫీ స్పాట్. మార్గ్ చివరలో ఉన్న పివి ఘాట్‌కు వెళ్లే రహదారికి ఇరువైపులా డజన్ల కొద్దీ ఫుడ్ స్టాల్స్, రెస్టారెంట్లు మరియు వినోద ఉద్యానవనాలు ఉన్నాయి. ప్రయాణికుల వేగాన్ని తగ్గించడానికి, రోడ్ల మధ్యలో పార్కింగ్ పలకలు వేయబడ్డాయి.

లాక్డౌన్ ఎత్తివేసిన తర్వాత, వీధి ఆహారం కాకుండా ప్రజలు వారి విభిన్న వంటకాలను ఆస్వాదించవచ్చు. డ్రైవ్-ఇన్ రెస్టారెంట్లు, పివి నరసింహారావు మార్గ్‌లో లేక్ వ్యూ రెస్టారెంట్లు విస్తరించి ఉన్నాయి. పునరుద్ధరించిన గో కార్టింగ్ ట్రాక్, ప్రత్యేకమైన పిల్లలు ఆట స్థలం మరియు బహుళ ప్రదేశాలలో సరస్సు వీక్షణ సీటింగ్ ఏర్పాట్లు కూడా రహదారి అందాలను మెరుగుపర్చాయి.

రాబోయే రోజుల్లో, నీరా కేఫ్ మరియు ప్రత్యేకమైన వినోద కేంద్రం సాగదీయండి. వినోద కేంద్రం సంజీవయ్య పార్కు సమీపంలో ఉంది మరియు ప్రత్యేకమైన థియేటర్, వర్చువల్ రియాలిటీ (విఆర్) ఆటలు మరియు రోలర్ కోస్టర్ రైడ్‌లు ఉంటాయి.

“థియేటర్ ఈ రకమైనది. ఉదాహరణకు, అగ్నిపర్వత దృశ్యం ఆడుతుంటే, హాల్ యొక్క ఉష్ణోగ్రత స్వయంచాలకంగా పెరుగుతుంది. అదేవిధంగా హిమపాతం దృశ్యం ఉంటే, ఉష్ణోగ్రత తగ్గుతుంది, ”అని HMDA నుండి ఒక అధికారి చెప్పారు.


ఇప్పుడు మీరు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post థీమ్ పార్కులు, పివిఎన్ఆర్ మార్గ్ ను మార్చడానికి పచ్చదనం appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *