Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ జాబితాలో 39,000 మంది వైద్యులు వ్రేలాడుదీసినట్లు ఎన్ఐటిఐ ఆయోగ్ పేర్కొంది

హైదరాబాద్ : స్టేట్ హుడ్ నుండి, 2014 మరియు జూన్ మధ్య , సుమారుగా 39, 000 తెలంగాణలో మెడిసిన్ ప్రాక్టీస్ చేయడానికి మరియు రోగులకు చికిత్స చేయడానికి వైద్యులు తమను తెలంగాణ స్టేట్ మెడికల్ కౌన్సిల్ (టిఎస్ఎంసి) లో నమోదు చేసుకున్నారు. నిజానికి ఆ 39,000 వైద్యులు రిజిస్టర్డ్ ప్రాక్టీషనర్లు తెలంగాణలో ఇటీవల రాష్ట్రానికి తగినంత వైద్యులు లేరని పేర్కొన్న అధ్యయనాలకు చాలా విరుద్ధం.

కొన్ని రోజులు గతంలో, ఎన్ఐటిఐ ఆయోగ్ విడుదల చేసిన ఒక నివేదిక (సస్టైనబుల్ డెవలప్మెంట్ గోల్స్, 2021) తెలంగాణలో వైద్యుల సంఖ్య నిర్దేశించిన నిబంధనల కంటే చాలా తక్కువగా ఉందని సూచించింది. వైద్యులు, నర్సులు మరియు మంత్రసానిల లభ్యతను పోల్చిన నివేదిక, ఈ సంఖ్యలు ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) నిబంధనలకు అనుగుణంగా లేవని తెలిపింది. WHO నిబంధనల ప్రకారం, సాధారణంగా ఒక వైద్యుడు 1, 000 ప్రజల ఆరోగ్య అవసరాలను తీర్చాలి .

సుమారు జనాభా అంచనా 3. 98 కోట్లు, తెలంగాణలో, ది 39,000 రాష్ట్రంలోని వైద్యులు రోగి నిష్పత్తికి డాక్టర్ యొక్క WHO నిబంధనలను తీర్చడానికి సరిపోతారు. ఏదేమైనా, తెలంగాణకు విరుద్ధమైన శక్తులు తెలంగాణ స్టేట్ మెడికల్ కౌన్సిల్ వద్ద అందుబాటులో ఉన్న వాస్తవాలను పూర్తిగా విస్మరించి రాష్ట్రంలో డాక్టర్ జనాభా నిష్పత్తి చాలా తక్కువగా ఉందని ఒక బ్లిట్జ్క్రెగ్ను విడుదల చేసింది.

మధ్య 2014 మరియు 2016, స్టేట్ మెడికల్ కౌన్సిల్ 16, 500 వైద్యులు మరియు తరువాత 2016 నుండి ఇప్పటి వరకు, మరొకరు 22, 507 వైద్యులు తమను తాము కౌన్సిల్‌లో నమోదు చేసుకున్నారు.
“రాష్ట్రం నుండి, మేము 39, 000 వైద్యులు, తెలంగాణలో మాత్రమే మెడిసిన్ అభ్యసిస్తున్నారు. వైద్యులను ప్రాక్టీస్ చేయడానికి లేదా రిజిస్ట్రేషన్ చేయడానికి లైసెన్స్‌ను రద్దు చేసే ఏకైక చట్టబద్దమైన సంస్థ మేము, తద్వారా వారు రాష్ట్రంలో మెడిసిన్ ప్రాక్టీస్ చేయవచ్చు ”అని టిఎస్‌ఎంసి రిజిస్ట్రార్ డాక్టర్ సి హన్మంతరావు అన్నారు.

ఎస్‌డిజి నివేదిక ప్రసూతి మరణాల రేటు (ఎంఎంఆర్), శిశు మరణాల రేటు (ఐఎంఆర్), సంస్థాగత డెలివరీలు, టిబి కేసుల నోటిఫికేషన్ మరియు పిల్లలకు టీకాలు వేయడం వంటి ఇతర ముఖ్యమైన ఆరోగ్య సంరక్షణ పారామితులలో తెలంగాణ మెరుగుపడిందని ఎన్ఐటిఐ ఆయోగ్ గుర్తించారు.

“తగిన సంఖ్యలో వైద్యులు, నర్సులు మరియు ఇతర సహాయక సిబ్బంది లేకుండా అన్ని ముఖ్యమైన ఆరోగ్య పారామితులలో మెరుగుపరచడం సాధ్యమేనా? గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా, ఆరోగ్య సేవల యొక్క సమగ్ర అభివృద్ధిపై దృష్టి పెట్టడానికి ఆరోగ్య శాఖ సమిష్టి ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి. దురదృష్టవశాత్తు, ఇది ఎస్‌డిజి నివేదికలో ప్రతిబింబించలేదు ”అని వైద్యులు తెలిపారు.

ఎస్‌డిజి నివేదికలో తెలంగాణలో ఆరోగ్య కార్యకర్తల నియామకానికి సంబంధించిన డేటా అందుబాటులో ఉన్న డేటా ఆధారంగా ఉందని ఆరోగ్య అధికారులు ఎత్తి చూపారు. in 2016 – 17 కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖతో.

“మీకు వైద్యుల లభ్యతపై ఖచ్చితమైన డేటా అవసరమైతే, స్టేట్ మెడికల్ కౌన్సిల్స్ మాత్రమే నవీకరించబడిన సమాచారాన్ని అందించగల సంస్థలు. స్టేట్హుడ్ నుండి, వైద్యులు టిఎస్ మరియు ఎపి రిజిస్ట్రేషన్లను వేరు చేయడంలో మరియు తెలంగాణలో వైద్యుల కోసం ప్రత్యేక రిజిస్టర్ను నిర్వహించడంలో కౌన్సిల్ చాలా చురుకుగా ఉంది, ”అని డాక్టర్ హన్మంతరావు చెప్పారు.

రాబోయే కొద్ది సంవత్సరాల్లో, మరో ఏడు వైద్య కళాశాలలను ప్రారంభించడానికి ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చినందున తెలంగాణలో వైద్యుల సంఖ్య మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది. అలా కాకుండా, కోవిడ్ – 19 మూడవ వేవ్ కోసం సిద్ధం చేయడంలో భాగంగా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కూడా ప్రణాళిక వేస్తోంది రాబోయే నెలల్లో వైద్యులు, నర్సులు మరియు ఇతర ఆరోగ్య సిబ్బందిని నేరుగా నియమించడానికి.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post NITI ఆయోగ్ వాదనలు వ్రేలాడుదీస్తారు, 39 , 000 తెలంగాణ రోల్స్ పై వైద్యులు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from NITI AayogMore posts in NITI Aayog »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *