Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ లాక్డౌన్ సమయంలో సామాన్యులు అవసరమైనవారికి సహాయం చేస్తారు

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ యొక్క రెండవ వేవ్ – 19 మహమ్మారి సమాజాన్ని అక్షరాలా నిలిపివేసింది. అవసరమైన వారికి సహాయం చేయడానికి ఎన్జీఓలు మరియు వాలంటీర్ గ్రూపులు అన్నింటికీ వెళుతుండగా, అనేక మధ్యతరగతి కుటుంబాలు ఇప్పుడు యుద్ధంలో చేరాయి. అదృష్టవంతులకు సహాయం చేయడానికి తమ వంతు కృషి చేస్తూ, అనేక కుటుంబాలు 100 – 200 ప్రతిరోజూ ప్రజలు మరియు ఆసుపత్రుల దగ్గర లేదా ఆహారం అవసరమైన పేద ప్రజలను ఎక్కడ చూసినా పంపిణీ చేస్తారు.

మేధా గుమ్మి మరియు ఆమె కుటుంబం వనస్థాలిపురం సమీపంలో ఉన్నవారికి 100 భోజనం చేస్తున్నారు. “ఈ దు ress ఖకరమైన సమయాల్లో మనం కూడా ఏదైనా చేయగలమని మేము అనుకున్నాము. మేము పుల్లిహోరా యొక్క ఒక కుండ భోజనం తయారు చేసి ప్రజలకు పంపిణీ చేసాము. ఈ ప్రయత్న సమయాల్లో ఏదైనా ఇవ్వడం చాలా సంతృప్తికరంగా ఉంది. వారిలో చాలామంది ఆహారం కోసం మమ్మల్ని ఆశీర్వదించారు, ”అవి ఎలా ప్రారంభమయ్యాయో ఆమె గుర్తుచేసుకుంది.

హ్రుదే చరణ్ అప్పానీ మరియు అతని తల్లి నీలిమా పండిరి వంటి వారు గత సంవత్సరం నుండి ఇంట్లో తయారుచేసిన ఆహారాన్ని పంపిణీ చేస్తున్నారు. “మేము గత సంవత్సరం దీన్ని మొదటిసారి చేసినప్పుడు, మా అమ్మ 12 ప్రజల కోసం వండుతారు. అది నెమ్మదిగా పెరిగింది మరియు మొదటి వేవ్ ముగిసే సమయానికి, మేము రోజుకు 300 భోజనం తయారు చేసి పంపిణీ చేస్తున్నాము. ఈ సంవత్సరం కూడా, రెండవ వేవ్ దాని పట్టును బిగించిన తరువాత, మేము సేవను ప్రారంభించాము. అయినప్పటికీ, నా తల్లి ఉడికించలేనందున, నేను మూసివేసిన వంటగదిని అద్దెకు తీసుకున్నాను మరియు మాకు సహాయపడే ఒక కుక్‌ని నియమించాను. మేము చివరి లో 1, 300 భోజనాన్ని పంపిణీ చేసాము రోజులు, ”శాఖాహార బిర్యానీ / పుల్లిహోరా / వేయించిన బియ్యం కలిగిన భోజనం ఉడికించి ప్యాక్ చేసి మజ్జిగతో పాటు పంపిణీ చేయబడుతుందని ఆయన చెప్పారు.

ఆసక్తికరంగా, హ్రూడే ధనవంతులు మాత్రమే కాదు, సహాయం చేయగలడు. “నా జీతం రూ. 15, 000 మరియు ఈ రోజు వరకు, మేము చేసిన భోజనం మరియు మేము పంపిణీ చేసిన పచారీ వస్తువులన్నీ నాకు నిధులు సమకూర్చాయి. 100 కోసం ఆహారం తయారు చేయడం చాలా ఖరీదైన ఆలోచన కాదు – 150 రోజుకు ప్రజలు. వాస్తవానికి, మేము తరచుగా ఆర్డర్ చేసే రెండు జున్నుల పేస్ట్ పిజ్జాల కన్నా తక్కువ ఖర్చవుతుంది, ”అని ఆయన ఎత్తి చూపారు.

ఒక వైపు, ఈ సేవలు ఎక్కువ మందికి సహాయం చేయడానికి ప్రజలను ప్రేరేపిస్తాయి, ఈ ప్రక్రియ ఆహారాన్ని తయారు చేయడం కూడా కుటుంబాలను ఒకచోట చేర్చుతోంది. ధ్రుతి పోచంపల్లి, “మేము ఉడికించినప్పుడు, నా తల్లిదండ్రులు ఆహారాన్ని తయారు చేస్తారు, నేను మరియు నా సోదరుడు పండ్లను పాచికలు చేస్తాము. మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి, మా దగ్గరి కుటుంబం మరియు స్నేహితుల మరణాలను మేము చూశాము మరియు అది చాలా నిరుత్సాహపరుస్తుంది. కాబట్టి ప్రజలకు సహాయపడటం మాకు అపారమైన సంతృప్తిని ఇస్తుంది. మేము కుకాట్‌పల్లి ప్రాంతానికి సమీపంలో ఆహారాన్ని పంపిణీ చేస్తున్నాము, ”ఆమె పంచుకుంటుంది.

రిలీఫ్ రైడర్స్

చాలా మంది పేదవారికి భోజనం చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నప్పటికీ, చాలా మందికి ఎక్కడ పంపిణీ చేయాలో తెలియదు. అక్కడే రిలీఫ్ రైడర్స్ అడుగు పెట్టారు. నగరం అంతటా ఈ బృందం 160 రైడర్స్ తమ వంతు ప్రయత్నం చేస్తున్నారు ఇంట్లో తయారుచేసిన ఆహారం నిరుపేదకు చేరుకుంటుంది.

సమూహ స్థాపకుల్లో ఒకరైన రవి సంబారీ, “మేము అవసరమైన వారికి ఆహారం మరియు కిరాణా సామాగ్రిని అందించే దిశగా కృషి చేస్తున్నాము. భోజనం పంపిణీ కోసం ఎవరైనా మమ్మల్ని ఏ ప్రదేశం నుంచైనా సంప్రదించవచ్చు. ” + 919701744814 వద్ద బృందాన్ని సంప్రదించవచ్చు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ కోవిడ్ లాక్‌డౌన్ సమయంలో సామాన్యులు అవసరమైనవారికి సహాయం చేస్తారు. appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from COVID LockdownMore posts in COVID Lockdown »
More from COVID-19 pandemicMore posts in COVID-19 pandemic »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *