Press "Enter" to skip to content

మొక్కల ఆధారిత ప్రోటీన్ రుచిగా, ఆరోగ్యంగా ఉండాలని ఆహార శాస్త్రవేత్తలు లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు

వాషింగ్టన్ , జూన్ 6 (ANI): ప్రపంచవ్యాప్తంగా మాంసం తినడం పెరుగుతుండగా, మసాచుసెట్స్ అమ్హెర్స్ట్ విశ్వవిద్యాలయంలోని ఆహార శాస్త్రవేత్తలు మాంసం, చేపలను అనుకరించే ఆరోగ్యకరమైన, మంచి-రుచి మరియు మరింత స్థిరమైన మొక్కల ఆధారిత ప్రోటీన్ ఉత్పత్తులను సృష్టించే మార్గాలపై దృష్టి సారిస్తున్నారు. , పాలు, జున్ను మరియు గుడ్లు.

ఇది అంత తేలికైన పని కాదని మసాచుసెట్స్ విశ్వవిద్యాలయం అమ్హెర్స్ట్ విశిష్ట ప్రొఫెసర్ మరియు కొత్త నేచర్ జర్నల్, సైన్స్ ఆఫ్ లో ఒక కాగితం యొక్క ప్రధాన రచయిత ఆహార శాస్త్రవేత్త డేవిడ్ జూలియన్ మెక్‌క్లెమెంట్స్ చెప్పారు.

“బియాండ్ మీట్ అండ్ ఇంపాజిబుల్ ఫుడ్స్ మరియు ఇతర ఉత్పత్తులు మార్కెట్‌లోకి రావడంతో, మెరుగైన స్థిరత్వం, ఆరోగ్యం మరియు నైతిక కారణాల కోసం మొక్కల ఆధారిత ఆహారాలపై పెద్ద ఆసక్తి ఉంది. , ”అని ఆహార రూపకల్పన మరియు నానోటెక్నాలజీలో ప్రముఖ నిపుణుడు మరియు ఫ్యూచర్ ఫుడ్స్ రచయిత మెక్‌క్లెమెంట్స్ చెప్పారు:

మనం తినే విధానాన్ని ఆధునిక శాస్త్రం ఎలా మారుస్తుంది.

2019 లో, యుఎస్ లో మాత్రమే మొక్కల ఆధారిత ఆహార మార్కెట్ విలువ దాదాపు 5 బిలియన్ డాలర్లు, 40. 5 పాల కేటగిరీలో అమ్మకాల శాతం మరియు 18 మొక్కల ఆధారిత మాంసం ఉత్పత్తులలో 9 శాతం, పేపర్ నోట్స్. ఇది 2017 నుండి 29 శాతం మార్కెట్ విలువ వృద్ధిని సూచిస్తుంది.

“చాలా మంది విద్యావేత్తలు ఈ ప్రాంతంలో పనిచేయడం మొదలుపెట్టారు మరియు జంతువుల ఉత్పత్తుల సంక్లిష్టత మరియు ఈ ఉత్పత్తులలో మొక్కల ఆధారిత పదార్థాలను సమీకరించటానికి మీకు అవసరమైన భౌతిక రసాయన సూత్రాల గురించి తెలియదు, ప్రతి ఒక్కటి వారి స్వంత శారీరక, క్రియాత్మక, పోషక మరియు ఇంద్రియ గుణాలు, ”అని మెక్‌క్లెమెంట్స్ చెప్పారు. మెరుగైన మొక్కల ఆధారిత ప్రోటీన్.

ఇటీవల UMass అమ్హెర్స్ట్ ఫుడ్ సైన్స్ బృందంలో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్‌గా చేరిన సహ రచయిత లూట్జ్ గ్రాస్మాన్, ప్రత్యామ్నాయ ప్రోటీన్ వనరులలో నైపుణ్యం కలిగి ఉన్నాడు, మెక్‌క్లెమెంట్స్ నోట్స్.

“మా పరిశోధన ఈ అంశం వైపు మళ్లింది” అని మెక్‌క్లెమెంట్స్ చెప్పారు. “ఈ ప్రాంతంలో పెద్ద మొత్తంలో ఆవిష్కరణలు మరియు పెట్టుబడులు ఉన్నాయి, మొక్కల ఆధారిత చేపలు లేదా గుడ్లు లేదా జున్ను తయారు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్న వివిధ స్టార్టప్ కంపెనీల ద్వారా నేను తరచూ సంప్రదిస్తాను, కాని వారికి తరచుగా ఆహార శాస్త్రంలో నేపథ్యం లేదు. . ”

వినియోగదారుల డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి మొక్కల ఆధారిత ఆహార రంగం విస్తరిస్తుండగా, మెక్‌క్లెమెంట్స్ పేపర్‌లో ఇలా పేర్కొన్నాడు“ మొక్కల ఆధారిత ఆహారం పోషకాహార నుండి వచ్చే సర్వశక్తుల ఆహారం కంటే మంచిది కాదు. దృక్పథం. ”

మొక్కల ఆధారిత ఉత్పత్తులను విటమిన్ డి, కాల్షియం మరియు జింక్‌తో సహా జంతువుల మాంసం, పాలు మరియు గుడ్లలో సహజంగా ఉండే సూక్ష్మపోషకాలతో బలపరచడం అవసరం. అవి కూడా జీర్ణమయ్యేవి మరియు అవసరమైన అమైనో ఆమ్లాల పూర్తి పూరకంగా అందించాలి.

మెక్‌క్లెమెంట్స్ మాట్లాడుతూ ప్రస్తుత తరాల అధికంగా ప్రాసెస్ చేయబడిన, మొక్కల ఆధారిత మాంసం ఉత్పత్తులు అనారోగ్యకరమైనవి ఎందుకంటే అవి సంతృప్త కొవ్వు, ఉప్పు మరియు చక్కెరతో నిండి ఉంది. అల్ట్రా-ప్రాసెస్డ్ ఆహారం అనారోగ్యంగా ఉండనవసరం లేదని ఆయన అన్నారు.

“మేము ప్రాసెస్ చేసిన ఆహారాన్ని ఆరోగ్యంగా చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము,” అని మెక్‌క్లెమెంట్స్ చెప్పారు. “మీకు అవసరమైన అన్ని విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలను కలిగి ఉండటానికి మరియు ఆహార ఫైబర్ మరియు ఫైటోకెమికల్స్ వంటి ఆరోగ్య-ప్రోత్సాహక భాగాలను కలిగి ఉండటానికి మేము వాటిని రూపొందించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాము, తద్వారా అవి మంచి రుచి చూస్తాయి మరియు అవి సౌకర్యవంతంగా ఉంటాయి మరియు అవి చౌకగా ఉంటాయి మరియు మీరు వాటిని మీ జీవితంలో సులభంగా చేర్చవచ్చు . భవిష్యత్తులో ఇది లక్ష్యం, కానీ మేము ఇంకా చాలా ఉత్పత్తుల కోసం అక్కడ లేము. ”

ఈ కారణంగా, మెక్‌క్లెమెంట్స్, UMass అమ్హెర్స్ట్ శాస్త్రవేత్తల బృందం సమగ్రమైన, బహుళ విభాగ విధానాన్ని తీసుకుంటోంది ఈ సంక్లిష్ట సమస్యను పరిష్కరించడానికి.

పోస్ట్ ఆహార శాస్త్రవేత్తలు మొక్కల ఆధారిత ప్రోటీన్ రుచిగా, ఆరోగ్యంగా తయారు చేయడమే లక్ష్యంగా ఉన్నారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from FoodMore posts in Food »
More from HealthMore posts in Health »
More from LifestyleMore posts in Lifestyle »
More from WashingtonMore posts in Washington »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *