Press "Enter" to skip to content

అవసరమైనవారికి సహాయం చేయడానికి హైదరాబాద్ పూల్ వనరులలో కోవిడ్ వాలంటీర్లు

హైదరాబాద్ : జట్టు పని యొక్క స్ఫూర్తి సమాంతరాలు లేని విషయం. కోవిడ్ – 19 మహమ్మారి సమయంలో హైదరాబాద్ ప్రజలు దీనిని పదేపదే రుజువు చేస్తున్నారు, వ్యక్తులు మరియు స్వచ్ఛంద సమూహాలు కలిసి, నెట్‌వర్కింగ్ తమలో మరియు ప్రభుత్వంతో, అన్ని వనరులను సమకూర్చుకోవడం మరియు అవసరమైన వారికి అన్ని సహాయం లభించేలా చూసుకోవడం.

కొనసాగుతున్న కోవిడ్‌ను ఎదుర్కోవడంలో సహాయపడటానికి పనిచేసే బహుళ వనరుల సమూహాలు- 19 సంక్షోభం తమను తాము వేర్వేరు సమూహాలుగా సమీకరించింది, ప్రతి ఒక్కటి ఒక నిర్దిష్ట అవసరాన్ని నెరవేర్చడంలో ప్రత్యేకత కలిగివున్నాయి, ఆహారం నుండి రక్తదాతలను కనుగొనడం వరకు కిరాణా మరియు మరిన్ని. నగరంలోని అన్ని వనరుల సమూహాల గురించి ఒక ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, వారందరూ ఒకరి నైపుణ్యం మీద ఆధారపడే స్వచ్ఛంద సేవకుల అతుకులు లేని నెట్‌వర్క్‌ను అభివృద్ధి చేశారు మరియు అవసరమైన వారికి సహాయం దొరుకుతుందని నిర్ధారించడానికి ఒకరితో ఒకరు సహకరిస్తున్నారు.

ఉదాహరణకు, బహుళ సమూహాలతో సమన్వయం చేస్తున్న నగర-ఆధారిత సైక్లిస్ట్ గ్రూప్ రిలీఫ్ రైడర్స్ తీసుకోండి, కిరాణా లేదా medicine షధ డెలివరీలు అవసరమయ్యేవారికి వారి సహాయాన్ని అందించండి మరియు ఒకే సమయంలో బహుళ అభ్యర్థనలను నిర్వహించండి.

“మాకు చాలా సమూహాల నుండి చాలా అభ్యర్ధనలు వస్తాయి, కొందరు కిరాణా డెలివరీలకు సంబంధించి సహాయం కావాలి, కొందరు మందులు లేదా ఇతర కోవిడ్ అవసరాలను నగరంలోని ఒక భాగం నుండి మరొక ప్రాంతానికి తీసుకుంటారు మరియు మా రైడర్స్ ఆ జాగ్రత్త తీసుకుంటారు. మేము ఒక వనరు సమూహం నుండి ఒక అభ్యర్థనను స్వీకరించిన మరియు మరొక సమూహం యొక్క సహాయం తీసుకున్న సందర్భాలు కూడా ఉన్నాయి. కాబట్టి, సమూహాల మధ్య సమన్వయం చేసుకోవడానికి కూడా మేము సహాయం చేస్తున్నాము, ”అని రిలీఫ్ రైడర్స్ యొక్క ప్రధాన సభ్యుడు రవి సంబారి పంచుకున్నారు.

హెల్పింగ్ స్పాట్ అనేది ఆహార అభ్యర్థనలను జాగ్రత్తగా చూసుకునే మరొక బృందం బహుళ సమూహాలు. ఇది ప్రతిరోజూ 700 కోవిడ్ రోగులకు ఉచిత భోజనం ఇస్తోంది మరియు బహుళ వనరుల సమూహాల అభ్యర్థనలకు హాజరవుతోంది.

“మేము బహుళ సమూహాల నుండి అభ్యర్ధనలను పొందుతాము మరియు మేము చేయగలిగిన సహాయాన్ని అందిస్తాము. మా సేవలను అందించడంతో పాటు, కిరాణా సామాగ్రి, డెలివరీ వాలంటీర్లు మరియు ఇతర సహాయాన్ని పొందడానికి మేము వివిధ బృందాల సహాయాన్ని కూడా ఉపయోగిస్తాము, ”అని హెల్పింగ్ స్పాట్ యొక్క భార్గవ్ వెంట్రాప్రగడ చెప్పారు.

ఆన్‌లైన్ రక్తదాతల బృందం అభ్యర్థనలను కనెక్ట్ చేయడానికి మరియు రక్తదాతలను కనుగొనడంలో సహాయపడటానికి కోవిడ్ వనరుల సమూహాలను కూడా ఉపయోగిస్తోంది. గ్రూప్ ప్రెసిడెంట్ కృష్ణ అగర్వాల్ ఇలా అంటాడు, “మేము రక్తదాతలు మరియు ఇతర ఆరోగ్య సంబంధిత సహాయాన్ని అందిస్తున్నామని మరియు కోవిడ్ అభ్యర్థనల కోసం కూడా మాకు చేరుతున్నారని ప్రజలకు తెలుసు. మేము ఆక్సిజన్, మందులు, పడకలు, ఆహారం మొదలైన వాటి కోసం కోవిడ్ రిసోర్స్ గ్రూపులకు అభ్యర్ధనలను పంపిస్తాము మరియు వారికి రక్తం లేదా ప్లాస్మాకు సంబంధించి అభ్యర్ధనలు వచ్చినప్పుడు, మేము అవసరమైన దాతలను అందిస్తాము. ”

అభివృద్ధి చెందిన ఈ పర్యావరణ వ్యవస్థ సేంద్రీయంగా గత కొన్ని నెలలుగా, ముఖ్యంగా కొనసాగుతున్న రెండవ తరంగంలో, వేలాది కోవిడ్లకు సహాయం చేయడంలో ప్రధాన పాత్ర పోషించింది – 19 ప్రభావిత కుటుంబాలు.

“మా వనరుల సమూహంలో బహుళ జట్లు ఉన్నాయి మరియు మేము స్వీకరించే ఏవైనా అభ్యర్థనలతో మేము సహాయం చేయగలిగాము. మేము మా అభ్యర్థనలను సరైన బృందానికి అనుసంధానిస్తాము మరియు పరస్పర సహకారం కొనసాగుతోంది మరియు మంచి భాగం ఏమిటంటే వీటిలో ఏదీ ప్రణాళిక చేయబడలేదు లేదా నిర్వహించబడలేదు. మేము మరింత పని చేస్తున్నప్పుడు, ప్రతి బృందం ఒక నిర్దిష్ట అంశంపై దృష్టి పెట్టడం ప్రారంభించింది మరియు ప్రతి జట్టు యొక్క ప్రధాన సభ్యులు మా గుంపులో ఉన్నారు. ఈ వ్యక్తులు అభ్యర్ధనలను ఆయా జట్ల ముందుకు తీసుకెళ్తారు మరియు బేషరతుగా సహాయం చేస్తారు ”అని సమగ్ర వనరుల సమూహమైన కంబాట్ కోవిడ్ యొక్క నిర్వాహకుడైన వశిష్ట పోచంపల్లి పంచుకుంటాడు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ) టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ హైదరాబాద్ పూల్ వనరులలో కోవిడ్ వాలంటీర్లు అవసరమైనవారికి సహాయం చేస్తారు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from COVID-19 pandemicMore posts in COVID-19 pandemic »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *