Press "Enter" to skip to content

ARDS తో బాధపడుతున్న కోవిడ్ రోగులలో సుమారు 5 శాతం: నిపుణుడు

హైదరాబాద్: కోవిడ్ – 19 న్యుమోనియా వంటి lung పిరితిత్తుల సమస్యలను కలిగిస్తుంది, మరియు అక్యూట్ రెస్పిరేటరీ డిస్ట్రెస్ సిండ్రోమ్ (ARDS) మొత్తం కేసులలో 5 శాతం. సెప్సిస్, సంక్రమణకు శరీరం యొక్క అధిక ప్రతిస్పందన, కోవిడ్ – 19 యొక్క మరొక సమస్య, ఇది lung పిరితిత్తులకు కూడా తీవ్రమైన హాని కలిగిస్తుంది.

అయినప్పటికీ, కోవిడ్ విషయాలు ఉన్నాయి – 19 రోగులు తక్కువ అవకాశాలను పెంచడానికి చేయవచ్చు తీవ్రమైన lung పిరితిత్తుల నష్టం. “కోవిడ్ యొక్క తీవ్రమైన కేసు నుండి కోలుకున్న తర్వాత కూడా – 19, రోగి యొక్క s పిరితిత్తులు కోలుకోగలవు, కాని రాత్రిపూట కాదు. శ్వాసకోశ కండరాలను బలోపేతం చేయడానికి మరియు lung పిరితిత్తుల సామర్థ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడే కొన్ని శ్వాస వ్యాయామాలు మరియు మార్గాలు ఉన్నాయి, ” డాక్టర్ గోపి కృష్ణ యెడ్లపతి , యశోద హాస్పిటల్లోని కన్సల్టెంట్ ఇంటర్వెన్షనల్ పల్మోనాలజిస్ట్, తెలంగాణ ఈ రోజు తో పరస్పర చర్యలో చెప్పారు.

ప్ర. కోవిడ్ – 19 రోగులలో lung పిరితిత్తుల ప్రమేయం ఎప్పుడు కనిపిస్తుంది?

ఎ. Cov పిరితిత్తుల ప్రమేయం ఎక్కువగా ఐదవ రోజు కోవిడ్ – 19 రోగులలో కనిపిస్తుంది. అందువల్ల, మీరు పాజిటివ్ పరీక్షించినందున, హడావిడిగా మరియు CT స్కాన్ చేయవద్దు. మీరు దగ్గు మరియు breath పిరి వంటి శ్వాసకోశ లక్షణాలను అనుభవించడం ప్రారంభిస్తేనే దాని కోసం వెళ్ళండి.

ప్ర. Lung పిరితిత్తుల సామర్థ్యాన్ని పెంచే ఏదైనా వ్యాయామం?

ఎ. వైరస్, తీవ్రమైన సందర్భాల్లో, form పిరితిత్తులలోనే రూపంలో స్థిరపడుతుంది బహుళ ప్రాంతాలలో విస్తృతమైన తెల్లటి పాచెస్. దీనిని గ్రౌండ్ గ్లాస్ అస్పష్టత అంటారు, pattern పిరితిత్తులు అనారోగ్యంగా ఉన్నప్పుడు చూడగలిగే నమూనా. అలాంటప్పుడు, ఎటువంటి కదలిక లేకుండా, s పిరితిత్తులు దృ, ంగా, ఇటుకలాగా మారుతాయి. కానీ, మీరు వాటిని విస్తరించనివ్వకపోతే, ఆక్సిజన్ స్థాయిలు పడిపోతాయి. వెంటిలేషన్ 50 the పిరితిత్తుల పునాది వద్ద శిఖరం కంటే ఎక్కువ. The పిరితిత్తుల పునాది ఎంత విస్తరిస్తుందో అంత ఎక్కువ శరీరం ఆక్సిజన్‌ను గ్రహిస్తుంది. అందువల్ల, శ్వాసను స్థిరీకరించడంలో ప్రోనింగ్ సహాయపడుతుంది. ఇది lung పిరితిత్తులను, ముఖ్యంగా వాటిపై ఆధారపడిన ప్రాంతాలను విస్తరించడానికి అనుమతిస్తుంది.

రెండవది వేగంగా శ్వాస తీసుకోవడం మరియు శ్వాస తీసుకోవడం. ఇది రోగి యొక్క ఆక్సిజన్ స్థాయిని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది. మూడవది ప్రోత్సాహక స్పైరోమీటర్ టెక్నిక్. స్పిరోమీటర్ మూడు వేర్వేరు రంగులతో మూడు బంతులను కలిగి ఉంటుంది. ఇది మీ నోటి స్థాయిలో ఉంచాలి. మౌత్ పీస్ ను మీ నోటి లోపల ఉంచండి మరియు మీరు ఎలా పీల్చుకుంటారో గాలిని లోపలికి తీసుకెళ్లడానికి ప్రయత్నించండి. స్పిరోమీటర్‌తో నెమ్మదిగా శ్వాస తీసుకోవడం వల్ల మీ lung పిరితిత్తులు పూర్తిగా పెరగడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

కోవిడ్ అనంతర సమస్యలు కూడా ఉన్నాయి, ముఖ్యంగా తీవ్ర అనారోగ్యంతో ఉన్నవారిలో. వారికి, ఈ వ్యాయామాలు కాకుండా, lung పిరితిత్తుల సామర్థ్యాన్ని పెంచడానికి పల్మనరీ పునరావాసం సమర్థవంతంగా పనిచేస్తుంది. ఇందులో, ఫిజియోథెరపిస్ట్, రెస్పిరేటరీ థెరపిస్ట్, పల్మోనాలజిస్ట్ మరియు సైకాలజిస్ట్ పాల్గొంటారు.

ప్ర. వారి lung పిరితిత్తులు ప్రభావితమవుతున్నాయో లేదో ఎలా తెలుసుకోవచ్చు?

ఎ. ఇది దగ్గుతో మొదలై చివరికి మీరు ఛాతీని అనుభవించవచ్చు బిగుతు మరియు less పిరి. ఒక గది నుండి మరొక గదికి నడిచిన తర్వాత లేదా అడుగులు వేసిన తర్వాత మీరు breath పిరి పీల్చుకోవచ్చు. Lung పిరితిత్తుల ప్రభావం ఉందని గట్టిగా సూచించే ప్రధాన లక్షణాలు ఇవి. మీరు దానిని అనుభవిస్తే, మీరు వెంటనే వెళ్లి స్కాన్ తీసుకోవాలి లేదా పల్మోనాలజిస్ట్‌ను సంప్రదించాలి.


ఇప్పుడు మీరు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ ARDS తో బాధపడుతున్న కోవిడ్ రోగులలో సుమారు 5 శాతం: నిపుణుడు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from Covid-19 patientsMore posts in Covid-19 patients »
More from HealthMore posts in Health »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from LifestyleMore posts in Lifestyle »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *