Press "Enter" to skip to content

'మోడతి ముద్దా', హైదరాబాద్‌లోని పూర్తి మిల్లెట్ రెస్టారెంట్

హైదరాబాద్ : “మంచి ఆహారం మంచి ఆలోచనలకు దారితీస్తుంది మరియు మంచి ఆలోచనలు మంచి సమాజానికి దారి తీస్తాయి” అని కోట్ ‘మోడతి ముద్దా’ గోడను అలంకరించింది, ఇది సరికొత్త పూర్తి మిల్లెట్ వంటగది నగరం.

మినిమలిజం ఈ రెస్టారెంట్ యొక్క నినాదం. దాని నిరాడంబరమైన అలంకరణ మరియు సీటింగ్ అమరిక, గ్రామీణ శైలి వంట యొక్క ఆకర్షణ, ఇది సరళమైనది మరియు అసాధారణంగా రుచికరమైనది, మరియు ఆహారాన్ని అందించే విధానం హాయిగా ఉండే వాతావరణాన్ని సృష్టిస్తుంది. కృత్రిమ శీతలీకరణ వ్యవస్థలు లేదా ఎయిర్ కండిషనింగ్ లేదు, సహజ వెంటిలేషన్ అంటే మీరు ప్రతి వైపు పచ్చదనంతో ఇక్కడ చూడవచ్చు. మీ భోజనం వచ్చే వరకు మీరు ఎదురుచూస్తున్నప్పుడు, మీరు దాని గోడలపై ఆహారంపై కొన్ని తాత్విక విషయాలను చదవవచ్చు.

ఫాస్ట్ ఫుడ్ గొలుసులు మరియు బర్గర్ కీళ్ల సముద్రం మధ్య, ఈ మిల్లెట్ ఫుడ్ కోర్టు చివరిగా ప్రారంభమైంది మన్సూరాబాద్ వద్ద సంవత్సరం క్రౌడ్ పుల్లర్. రెస్టారెంట్ యొక్క మెను సరళమైనది మరియు అనుకవగలది. ఇది అల్పాహారం, భోజనం మరియు విందును అందిస్తుంది.

“ఇక్కడ ప్రతి వంటకం మిల్లెట్‌తో తయారు చేస్తారు. అల్పాహారం వద్ద, రాగి ఇడ్లీ, మిల్లెట్ దోస, జావా, ఉత్తపం మరియు పెసారట్టు వంటివి ఆశించవచ్చు. భోజన సమయంలో ప్రసిద్ధ వంటకాలు జోనా రోట్టే, టొమాటో బాత్, రాగి సంగతి, కోరా ఖిచ్డి మరియు సలాడ్లు. తీపి దంతాలు ఉన్నవారు ఒమేగా, కాల్షియం మరియు ఐరన్ లాడ్డస్‌లను ప్రయత్నించవచ్చు ”అని భారతదేశ సాంప్రదాయ పద్ధతిని పునరుద్ధరించాలని కోరుకునే యజమాని శశికాంత్ చెప్పారు.

“ చాలా మంది మంచితనాన్ని గ్రహించారు మిల్లెట్ల. ప్రోటీన్, ఫైబర్, విటమిన్లు మరియు ఖనిజాల రిపోజిటరీ అయిన ఈ ముతక ధాన్యాలు తిరిగి వస్తున్నాయి, ”అని ఆయన చెప్పారు.

లాక్‌డౌన్ విధించే ముందు రెస్టారెంట్ ఎక్కువ లేదా తక్కువ హోస్ట్ చేస్తోంది 100 ప్రతి రోజు కస్టమర్లు. కృత్రిమ రంగులు, సంకలనాలు లేదా చక్కెరను ఉపయోగించకుండా మరియు పరిమాణం మరియు రుచి విషయంలో రాజీ పడకుండా ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని అందించడం దీని లక్ష్యం. ప్రతి ఆహార వస్తువుకు ప్రత్యేకమైన రుచి ఉంటుంది మరియు దాని రుచి మీకు ప్లేట్ శుభ్రంగా చేస్తుంది.

చాలా వస్తువులు రాగి కుండలలో వండుతారు మరియు ఆల్కలీన్ నీటితో మాత్రమే సహాయపడతాయి. రక్త ప్రవాహం మరింత సమర్థవంతంగా మరియు శరీరమంతా ఆక్సిజన్ డెలివరీని పెంచుతుంది.

మిల్లెట్లు భారతీయ ఆహారం యొక్క వినయపూర్వకమైన సూపర్ ఫుడ్. వారు మా తాతామామల ఆహారంలో భాగంగా ఉన్నారు, గత కొన్ని దశాబ్దాలలో మాత్రమే వారి వినియోగం తగ్గింది. వాటిలో జోవార్, రాగి, కోరా, ఆర్కే, సామ, బజ్రా, చెనా మరియు సాన్వా ఉన్నాయి. , సహజ తేనె, దేశీ ఆవు ఉత్పత్తులు, సుగంధ ద్రవ్యాలు మరియు గనుగా నూనె మరియు దాని les రగాయలు.

రెస్టారెంట్‌లో వ్యవసాయ ఉత్పత్తులు మరియు సేంద్రీయ ఉత్పత్తులను మిల్లెట్లు, మిల్లెట్ స్వీట్లు మరియు స్నాక్స్, సహజ తేనె, దేశీ ఆవు ఉత్పత్తులు, పౌండెడ్ మసాలా దినుసులు మరియు గనుగ నూనె మరియు దాని les రగాయలను విక్రయించే ఒక చిన్న అవుట్‌లెట్ కూడా ఉంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ హైదరాబాద్ లోని పూర్తి మిల్లెట్ రెస్టారెంట్ ‘మోడతి ముద్దా’ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from FoodMore posts in Food »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from LifestyleMore posts in Lifestyle »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *