Press "Enter" to skip to content

TSFDC యొక్క ఉచిత పైర్ కలప కోసం కొద్దిమంది తీసుకున్నారు

పట్టణ స్థానిక సంస్థలు (యుఎల్‌బిలు), ముఖ్యంగా జిహెచ్‌ఎంసి.

టిఎస్‌ఎఫ్‌డిసి 1, 000 టన్నుల కలపను శ్మశానవాటికలకు, కానీ ఇప్పటివరకు, 100 టన్నులు మాత్రమే కొన్ని యుఎల్‌బిలు సేకరించాయి. “కలపను సరఫరా చేసే నిర్ణయం మానవతా ప్రాతిపదికన తీసుకోబడింది మరియు మహమ్మారి సమయంలో సమాజం కోసం మా వంతు కృషి చేయాలి” అని టిఎస్ఎఫ్డిసి చైర్మన్ వంతేరు ప్రతాప్ రెడ్డి అన్నారు.

గురించి మీడియాలో నివేదికలు వచ్చాయి రాష్ట్రంలో పెరుగుతున్న కోవిడ్ మరణాల కారణంగా శ్మశానవాటికలో కలపకు డిమాండ్ పెరుగుతోంది, మాంచెరియల్‌తో సహా మునిసిపాలిటీలను మినహాయించి 10 షంషాబాద్, సాతుపల్లి, పలోంచ, వరంగల్ మరియు ఇతరులు, ఈ అవకాశాన్ని పొందటానికి చాలా మంది యుఎల్‌బిలు ముందుకు రాలేదు.

కట్టెలు సేకరించడానికి, స్థానిక సర్పంచ్ లేదా మునిసిపల్ కమిషనర్ ఒక ఇండెంట్, ఈ విషయాన్ని సమీప అటవీ విభాగం నుండి వారికి సరఫరా చేయనున్నట్లు టిఎస్‌ఎఫ్‌డిసి వైస్ చైర్మన్ చంద్రశేఖర్ రెడ్డి ‘తెలంగాణ టుడే’తో అన్నారు. కట్టెలను రవాణా చేయడానికి అవసరమైన మానవశక్తి లేదా వాహనాలు టిఎస్‌ఎఫ్‌డిసికి లేనందున, ఈ ప్రయోజనం కోసం లారీ యజమానుల సంఘాల సహకారాన్ని కూడా కోరింది.

“అయితే ప్రతిస్పందన గోరువెచ్చనిది చొరవ కోసం మునిసిపాలిటీలు. ఉచిత కట్టెల సరఫరా వివరాలను యుఎల్‌బిలతో పంచుకునేందుకు మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ డైరెక్టర్‌ను కూడా సంప్రదించాము మరియు వారు ఆ అవకాశాన్ని బాగా ఉపయోగించుకుంటారని ఆశిస్తున్నాము ”అని చంద్రశేఖర్ రెడ్డి అన్నారు.

చెక్కకు పెరుగుతున్న డిమాండ్ అంత్యక్రియల ఖర్చులను భరించడం కష్టంగా ఉన్న పేదలను తీవ్రంగా ప్రభావితం చేస్తుంది.

TSFDC ప్రతి సంవత్సరం మొక్కల పెంపకాన్ని విస్తృతంగా తీసుకుంటుంది. ఇది కలపను వేర్వేరు పేపర్ మిల్లులకు విక్రయిస్తుంది, మరియు మిగిలిపోయిన స్టాక్ ఇప్పుడు హైదరాబాద్ మరియు చుట్టుపక్కల మునిసిపాలిటీలకు ఉచితంగా ఇవ్వబడుతోంది. పలోంచా డివిజన్, 1, 188 లో ఇంకా 630 క్వింటాల్స్ కలప అందుబాటులో ఉంది. కొఠాగుడెం విభాగంలో క్వింటాల్స్, 4, 131 సత్తుపల్లి, 3, 500 రంగా రెడ్డిలో క్వింటాల్స్, 188 వరంగల్‌లో క్వింటాల్స్ మరియు సుమారు 860 కాగజ్ నగర్‌లో క్వింటాల్స్.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు అని టిఎస్‌ఎఫ్‌డిసి అధికారులు తెలిపారు. ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ TSFDC యొక్క ఉచిత పైర్ కలప కోసం కొంతమంది తీసుకునేవారు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid deathsMore posts in Covid deaths »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from MancherialMore posts in Mancherial »
More from ShamshabadMore posts in Shamshabad »
More from Urban Local BodiesMore posts in Urban Local Bodies »
More from WarangalMore posts in Warangal »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *