Press "Enter" to skip to content

సెల్ఫ్ లాక్డౌన్ మోడ్‌లో తెలంగాణ అంతటా గ్రామాలు

హైదరాబాద్: కోవిడ్ – 19 కేసులు అకస్మాత్తుగా పెరగడంతో, చాలా రాష్ట్రంలోని గ్రామస్తులు స్వీయ లాక్డౌన్ కోసం వెళ్తున్నారు. వ్యాపారులు ప్రారంభంలో వ్యాపారాలను మూసివేస్తుండగా, గ్రామ పెద్దలు మరియు పంచాయతీలు మానవ పరస్పర చర్యలను తగ్గించడానికి ఆయా గ్రామాలలో వివిధ కార్యకలాపాలను పరిమితం చేస్తున్నారు.

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉద్యమాన్ని పరిమితం చేస్తూ రాష్ట్రంలో ఇప్పటికే రాత్రి కర్ఫ్యూ విధించింది. రాత్రి 9 నుండి ఉదయం 5 గంటల వరకు ప్రజలు మరియు వ్యాపారాల నిర్వహణ. అయినప్పటికీ, కొన్ని పాకెట్స్లో కోవిడ్ – 19 కేసులలో స్పైక్ ఉంది. మహమ్మారి మరింత వ్యాప్తి చెందుతుందనే భయంతో, గ్రామస్తులు ఒకటి నుండి రెండు వారాల వరకు లేదా పరిస్థితి మెరుగుపడే వరకు ఆంక్షలు విధిస్తున్నారు.

ఉదాహరణకు, ఖమ్మం మర్చంట్స్ అసోసియేషన్ వ్యాపారాన్ని తగ్గించడం ద్వారా పాక్షిక లాక్డౌన్ విధించాలని నిర్ణయించింది శనివారం నుండి నగరంలో గంటలు. దీని ప్రకారం, ఉదయం 8 నుండి 2 వరకు షాపులు తెరిచి ఉంటాయి. 30 మధ్యాహ్నం.

అదేవిధంగా, మొత్తం కోతగుడెం జిల్లాలోని చెర్లా మండల ప్రధాన కార్యాలయంలో లాక్‌డౌన్ విధించగా, భద్రాచలం మరియు దుమ్ముగుదెం మండలాల్లోని వారపు మార్కెట్లు నిరవధికంగా రద్దు చేయబడ్డాయి.

గ్రామ పంచాయతీలు కొన్ని గిరిజన కుగ్రామాలలో గ్రామ పెద్దలు లాక్డౌన్ విధించే తీర్మానాలను ఆమోదిస్తున్నారు. లాక్డౌన్ను స్వచ్ఛందంగా గమనించమని నివాసితులను అడుగుతున్నారు. పూర్వపు నిజామాబాద్ జిల్లాలోని బోధన్ మండలంలోని సాలూరా గ్రామంలో, గ్రామస్తులు దుకాణాలను మరియు వ్యాపార సంస్థలను స్వచ్ఛందంగా మూసివేయాలని నిర్ణయించారు మరియు బయటి వ్యక్తులను గ్రామంలోకి అనుమతించరు. ప్రతిరోజూ ఉదయం రెండు గంటలు గ్రామస్తులకు అవసరమైన వస్తువులు కొనడానికి అనుమతి ఉంది. అదేవిధంగా, గాంధారి మండల ప్రధాన కార్యాలయంలో, గ్రామానికి లాక్డౌన్ విధించడానికి గ్రామ అభివృద్ధి కమిటీ (విడిసి) మరియు గ్రామ పంచాయతీ కమిటీ కొన్ని రోజుల క్రితం సంయుక్త నిర్ణయం తీసుకున్నాయి.

గ్రామాలు మాత్రమే కాదు వరంగల్ నగరంలో మరియు చుట్టుపక్కల ప్రాంతాలలో మరియు జిల్లాలోని మారుమూల ప్రాంతాలలో మరియు అటవీ అంచులలో ఉన్నవారు కూడా గ్రామ పెద్దల సమావేశంలో లేదా గ్రామ పంచాయతీ సమావేశంలో ఈ విషయంలో అనుకూలంగా తీర్మానాన్ని ఆమోదించడం ద్వారా లాక్డౌన్ను గమనిస్తున్నారు. జిడబ్ల్యుఎంసి పరిమితిలో ఉన్న మడికొండ, ములుగు జిల్లాలోని అయ్యవారిపేట, చింతూర్, ధర్మరం మరియు మంగపేట, వరంగల్ అర్బన్ జిల్లాలోని ఎలకతుర్తి, హసన్‌పార్తి, కమలాపూర్, గార్మిల్లాపల్లి మరియు ములకాలగూడెం వంటి గ్రామాలు స్వచ్ఛందంగా లాక్డౌన్ విధించాయి. కిరణా దుకాణాలు మరియు ఇతర వాణిజ్య సంస్థలు ఉదయం 7 నుండి 10 ఉదయం 5 గంటల నుండి 5 గంటల వరకు తెరిచి ఉంచబడుతున్నాయి. 30 మధ్యాహ్నం నుండి 7. 30 మధ్యాహ్నం ములకాలగుడెం వద్ద. గార్మిల్లాపల్లి వద్ద, ఉదయం 6 నుండి 12 ఉదయం షాపులు నడపడానికి అనుమతి ఉంది మరియు లాక్డౌన్ మేతో ముగుస్తుంది 31.

వ్యాపారుల సహకారంతో స్వీయ విధించిన ఆంక్షలలో భాగంగా, వైద్య, పండ్లు మరియు అన్ని వ్యాపారులు మినహా అన్ని వ్యాపారులు కిరానా దుకాణాలు, యాదద్రి-భోంగీర్ జిల్లాలోని యాదగిర్‌గుట్టలోని తమ వ్యాపార సంస్థలను మధ్యాహ్నం 2 గంటల తర్వాత మూసివేయాలని నిర్ణయించాయి. మున్సిపల్ కౌన్సిల్ తదుపరి నిర్ణయం తీసుకునే వరకు ఈ పరిమితి కొనసాగుతుంది. మిర్యాలగుడ ద్విచక్ర వాహన సంఘాలు కూడా మే నుండి దుకాణాలను మూసివేయాలని నిర్ణయించాయి 10 – 20 నల్గొండ జిల్లాలోని పట్టణంలో. సూర్యపేట బ్రాహ్మణ సంఘం కూడా మే 30 వరకు వివాహాలతో సహా ఫంక్షన్లలో ఆచారాలు చేయకూడదని నిర్ణయించుకుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ స్వీయ-లాక్డౌన్ మోడ్‌లో తెలంగాణ అంతటా గ్రామాలు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *