Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ సమాచారం కోసం వన్-స్టాప్ ప్లాట్‌ఫాం

హైదరాబాద్: అపూర్వమైన ఇబ్బందులను ఎదుర్కొని, నిర్దేశించని మార్గాలు తీసుకున్నప్పటికీ, వైవిధ్యం చూపడానికి ప్రయత్నిస్తున్న హైదరాబాద్ యువ త్రయం కలవండి. వెన్సీ కృష్ణ తల్లి సుధా రాణికి కోవిడ్ – 19 అని నిర్ధారణ అయినప్పుడు, ఆమె ఒక ఆసుపత్రులలో ఖాళీగా ఉన్న మంచం కోసం వెతుకుతున్న సమయం మరియు దాదాపు అన్ని ఆసుపత్రులను పిలిచింది. అదృష్టవశాత్తూ, ఆమె తల్లి వైద్యుడి మార్గదర్శకత్వంలో ఇంట్లో కోలుకుంది. “అయితే ఆసుపత్రి మంచం మరియు ఆక్సిజన్ అవసరమయ్యే మరియు వనరులు దొరకని కోవిడ్ రోగుల సంగతేంటి?”

అభిషేక్ అనిరుధన్

“అత్యవసర వనరులతో చాలా పెద్ద ఎక్సెల్ షీట్లు సోషల్ మీడియాలో తిరుగుతున్నాయి. అత్యవసర పరిస్థితుల్లో ఉన్నవారు ప్రతి నంబర్‌కు కాల్ చేసి ధృవీకరించడం అంత సులభం కాదు. మనకు ఆన్‌లైన్‌లో ప్లాట్‌ఫారమ్ ఉంటే లోడ్ చేయడం సులభం, కంటికి తేలికగా ఉంటుంది మరియు రౌండ్-ది-క్లాక్ నవీకరించబడితే మంచిది అని నేను అనుకున్నాను. సరఫరా మరియు డిమాండ్ మధ్య అంతరాన్ని తగ్గించాలని నేను కోరుకున్నాను, ”ఆమె జతచేస్తుంది.

మేధా కద్రీ

ఆమె స్నేహితుడు మేధా కద్రీ అత్యవసర వనరులను జాబితా చేయడానికి స్ప్రెడ్‌షీట్ ప్రారంభించినప్పుడు హైదరాబాద్‌లో, వెన్సీ తన ప్రయత్నాలలో చేరింది మరియు దానిని ఒక అనువర్తనంతో మరింత ముందుకు తీసుకెళ్లాలని నిర్ణయించుకుంది. ఆమె నో-కోడ్ అనువర్తనం hydcovidresources.com కేవలం రెండు గంటల్లో మరియు మొదటి వెర్షన్‌ను విడుదల చేసింది.

“మేధా సృష్టించిన ఎక్సెల్ షీట్ అనువర్తనాన్ని నడిపిస్తుంది. మొదటి ఒక గంటలో, మాకు 10, 000 వినియోగదారులు. రెండవ రోజు, ప్రియాంక చోప్రాతో సహా ప్రముఖులు తమ సోషల్ మీడియా ఖాతాలలో hydcovidresources.com గురించి పంచుకోవడం ప్రారంభించారు. ఇలాంటి వాటికి పెద్ద డిమాండ్ ఉందని మేము గ్రహించాము మరియు వినియోగదారులు పెద్దవి అవుతారు ”అని న్యాయవాది మారిన పారిశ్రామికవేత్త చెప్పారు.

ఆమె ఇప్పుడు తన స్నేహితులు మేధా మరియు అభిషేక్ అనిరుధన్ తో కలిసి పనిచేస్తుంది , మరియు ఓవర్ బృందం 214 యువ హైదరాబాద్ వాలంటీర్లు కాల్ మరియు ధృవీకరణలో నిమగ్నమై ఉన్నారు వేర్వేరు ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల నుండి లీడ్‌లు. ఉపయోగించడానికి మరియు నావిగేట్ చెయ్యడానికి సులభమైన ఈ అనువర్తనం ఆక్సిజన్, ప్లాస్మా, రెమ్‌డెసివిర్, పడకలు, అంబులెన్సులు, భోజన సేవలు, బ్లడ్ బ్యాంకులు మరియు మరిన్నింటికి దారితీస్తుంది. వైద్యులు కూడా సైన్ అప్ చేయవచ్చు మరియు వారి సేవలను స్వచ్ఛందంగా చెల్లించవచ్చు – చెల్లించిన లేదా ఉచితం. .com ‘మరియు Android మరియు iOS వంటి బహుళ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్‌లలో నడుస్తుంది. “రోజంతా లీడ్స్ నవీకరించబడతాయి మరియు వాలంటీర్లు షిఫ్టులలో పని చేస్తారు. మా బృందం ఇప్పుడు అనువర్తనాన్ని తెలుగు వెర్షన్‌లో ప్రారంభించాలని యోచిస్తోంది, ”అని ఆమె ముగించారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

పోస్ట్ కోవిడ్ సమాచారం కోసం ఒక-స్టాప్ ప్లాట్‌ఫాం appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from COVID patientsMore posts in COVID patients »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from RemdesivirMore posts in Remdesivir »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *