Press "Enter" to skip to content

ఐకెపి నాలెడ్జ్ పార్క్ డ్రైవింగ్ టెక్ ఆవిష్కరణలు

హైదరాబాద్: ఐకెపి నాలెడ్జ్ పార్క్, బయోటెక్నాలజీ రీసెర్చ్ అసిస్టెన్స్ కౌన్సిల్ (బిరాక్), ఐకెపి ట్రస్ట్, ఐసిఓ-ఫండ్ (ఐకెపి కోవిడ్ – 19 ఫండ్), మహమ్మారి పరిస్థితులతో పోరాడటానికి ఉత్పత్తికి సిద్ధంగా ఉన్న ఆవిష్కరణలను పెంపొందించడానికి. మునుపటి రెండు రౌండ్లలో 14 ఆవిష్కరణలకు ఫండ్ మద్దతు ఇచ్చింది.

ఇలా కాల్ III డ్రైవ్‌లో భాగంగా, మహమ్మారి నిర్వహణకు సహకరించడానికి ఐకెపి మరియు ఐకెపి ట్రస్ట్ వ్యవస్థాపకులు, కార్పొరేట్‌లు మరియు ప్రభుత్వ సంస్థలతో కలిసి పని చేస్తాయి. ఆరోగ్య వ్యవస్థలను బలోపేతం చేయడానికి మరియు సామర్థ్యాలను నిర్వహించడానికి సాంకేతిక ఆవిష్కరణలను నడిపించడం మరియు రోగి నిర్వహణ, క్లినికల్ డెసిషన్ సపోర్ట్, కమ్యూనిటీపై ప్రభావం మరియు భవిష్యత్ ఆవిష్కరణలకు మద్దతు పరిష్కారాలు.

ఐకెపి ఎనేబుల్ చేస్తుంది తయారీ కోసం వారి పరిష్కారాలను చక్కగా తీర్చిదిద్దడానికి మరియు వారి ఆవిష్కరణల ఉత్పత్తి, విస్తరణ మరియు పంపిణీలో సహాయపడటానికి తయారీ సౌకర్యాలు మరియు సరఫరా-గొలుసు నెట్‌వర్క్‌లతో అనుసంధానించడానికి ఎంచుకున్న పారిశ్రామికవేత్తలు.

ఐకెపి ఎంచుకోవాలని యోచిస్తోంది అభ్యర్థులు, గరిష్టంగా ఆరు నెలల ((వరకు) వరకు రూ. 30 లక్షల వరకు ప్రారంభ నిధుల కోసం అర్హులు. ఫ్యూచరిస్టిక్ టెక్నాలజీల కింద ప్రతిపాదనలకు నెలలు) తయారీ / విస్తరణకు సిద్ధంగా ఉన్న పరిష్కారాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి. కోవిడ్‌లో ప్రస్తుత ఉప్పెనను తీర్చడానికి కొన్ని ఆసుపత్రులకు స్కేల్-అప్ సదుపాయాలకు సహకరించడానికి ఐకెపి కూడా ఆసక్తి చూపుతోంది.

ఐకెపి నాలెడ్జ్ పార్క్ చైర్మన్ మరియు సిఇఒ దీపన్‌విత చటోపాధ్యాయ తెలంగాణ టుడేతో ప్రత్యేకంగా ఇంటర్వ్యూ, “మేము ఇప్పటికే సాంకేతిక పరిజ్ఞాన ఆవిష్కరణలకు మద్దతు ఇస్తాము, అవి ఇప్పటికే మార్కెట్లో ఉన్నాయి లేదా మార్కెట్‌కు వెళ్ళడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి, వీటిని ప్రస్తుత మహమ్మారి లేదా భవిష్యత్తు దశలను పరిష్కరించడానికి ఉపయోగించవచ్చు, మరియు ఒక ఆవిష్కరణ ఉంటుంది దృక్పథంలో దీర్ఘకాలికంగా ఉండండి. భవిష్యత్ అవసరాలను తీర్చడానికి మేము సిద్ధంగా ఉన్నామని నిర్ధారించుకోవాలనుకుంటున్నాము. ”

“ మేము సుమారు 2.5-రూ .3 కోట్ల రూపాయల సంచిత నిధులను అందించాము. మొదటి రెండు రౌండ్ల నిధుల కంపెనీలు. ప్రస్తుత / మూడవ కాల్‌లో (సంచిత నిధులతో) కనీసం 10 కంపెనీలు / స్టార్టప్‌లకు నిధులు అందించాలని మేము ఆశిస్తున్నాము.

నేపధ్య ఆవిష్కర్తలు

ఎంపికైన అభ్యర్థులు కూడా మద్దతు పొందుతారు ప్రోగ్రామ్ భాగస్వామి, క్లౌడ్ క్రెడిట్స్ మరియు టెక్నాలజీ స్టాక్ మెంటర్‌షిప్ రూపంలో అమెజాన్ వెబ్ సర్వీసెస్. ఈ కార్యక్రమానికి హిందూస్తాన్ సిరంజిస్ & మెడికల్ డివైజెస్ మరియు టైనర్ ఆర్థోటిక్స్ వంటి సంస్థల నుండి ఆర్థిక మద్దతు కూడా ఉంది.

ఆర్థిక సహాయం గ్రాంట్లు మరియు / లేదా సాఫ్ట్ లోన్ కలయిక. ఉత్పత్తికి సిద్ధంగా ఉన్న పరిష్కారాలతో భారతదేశంలో నమోదు చేసుకున్న భారతీయ కంపెనీలు / సంస్థలకు ఈ ఫండ్ తెరిచి ఉంది. ఆవిష్కరణలను స్కేల్ వద్ద ఉత్పత్తి చేయడానికి మరియు అమలు చేయడానికి సహాయపడే పెద్ద ఉత్పాదక సంస్థలతో కనెక్ట్ అవ్వడానికి ఐకెపి సహాయం చేస్తుంది.

ఐసిఓ-ఫండ్ ఎంచుకున్న వ్యవస్థాపకులను వేగంగా విస్తరించడానికి వారి పరిష్కారాలను అభివృద్ధి చేయడానికి మరియు మెరుగుపరచడానికి అనుమతిస్తుంది. నిపుణుల మార్గదర్శకత్వం ద్వారా మార్కెట్ మరియు వాటి పరిష్కారాల వేగవంతమైన అభివృద్ధి, స్కేల్-అప్ మరియు పంపిణీకి సహాయపడటానికి సంబంధిత వాణిజ్య భాగస్వాములతో కనెక్ట్ అవ్వడం.

దరఖాస్తు గడువు మే 25, 2021. షార్ట్‌లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థులు జూన్ మొదటి వారంలో 2021 ఎంపిక కమిటీకి ఆన్‌లైన్ ప్రదర్శన ఇవ్వవలసి ఉంటుంది మరియు ఎంపిక అమరిక ఆధారంగా ఉంటుంది కాల్ యొక్క లక్ష్యాలు, తయారీ సంసిద్ధత, స్థోమత, అమలు సామర్థ్యం.

ఏప్రిల్‌లో 2020, మొదటిది ప్రతిపాదనల కోసం కాల్ ప్రారంభించబడింది. వ్యక్తిగత రక్షణ పరికరాల తయారీ పరంగా కోవిడ్ – 19 మహమ్మారికి తక్షణ ప్రతిస్పందన (పిపిఇలు – ముసుగులు, దర్శనాలు, పిపిఇ కిట్లు) , డయాగ్నొస్టిక్ కిట్లు, సరసమైన వెంటిలేటర్లు, స్టెప్-అప్ మరియు స్టెప్-డౌన్ ఐసియులు వంటి చికిత్సా విధానాలు ప్రోగ్రామ్ యొక్క మొదటి రెండు కాల్స్ క్రింద మద్దతు ఇవ్వబడ్డాయి. కోవిడ్‌ను ఎదుర్కోవటానికి ఈ ఫండ్ ఇప్పటివరకు 14 ఆవిష్కరణలకు మద్దతు ఇచ్చింది, ఆమె సమాచారం ఇచ్చింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

పోస్ట్ ఐకెపి నాలెడ్జ్ పార్క్ డ్రైవింగ్ టెక్ ఆవిష్కరణలు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from BusinessMore posts in Business »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *