Press "Enter" to skip to content

'ఇంగ్లాండ్‌లో పెద్ద సిరీస్‌కి కోహ్లీ కారణం'

హైదరాబాద్: చేతన్ శర్మ (ఛైర్మన్), సునీల్ జోషి, హర్విందర్ సింగ్, అభయ్ కురువిల్లా, మరియు దేబాషిష్ మొహంతిల జాతీయ ఎంపిక కమిటీ సమతుల్యతను ఎంచుకున్నందుకు 20 – న్యూజిలాండ్‌తో (సౌతాంప్టన్‌లో) జరిగే ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌కు మరియు జో రూట్ నేతృత్వంలోని స్వదేశానికి వ్యతిరేకంగా ఐదు టెస్టుల సిరీస్ కోసం ఇంగ్లాండ్‌లో పర్యటించే సభ్యుల జట్టు బృందం.

ఇంగ్లాండ్‌లోని పరిస్థితులను దృష్టిలో ఉంచుకుని, మంచి హోంవర్క్ చేస్తూ, సెలెక్టర్లు అనుభవజ్ఞులైన వైపు వెళ్లారు, అది సరుకులను పంపిణీ చేస్తామని హామీ ఇచ్చింది. ఆస్ట్రేలియన్లను డౌన్ అండర్ గెలిచిన తరువాత భారీ విజయాన్ని సాధించిన సెలెక్టర్లు ఇంగ్లాండ్‌లో పునరావృత ప్రదర్శనను ఆశిస్తున్నారు.

సెలెక్టర్ల మాజీ ఛైర్మన్ ఎంఎస్‌కె ప్రసాద్ మాట్లాడుతూ ప్రస్తుత కమిటీ ఎంపిక చేసేటప్పుడు విశ్వసనీయమైన పని చేసిందని అన్నారు. ఈ జట్టు. “మేము ఇంతకంటే మంచి జట్టును అడగలేము. వారి గత ప్రదర్శనల ఆధారంగా మెరుగైన ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేశారు. ఈ ఆటగాళ్ళు భారతదేశం యొక్క విజయానికి పూర్తిస్థాయిలో ఉన్నారు. రవిశాస్త్రి మరియు అతని సహాయక సిబ్బంది ఈ జట్టును ప్రపంచ బీటర్లుగా చేశారు. ఈ పర్యటన మరో పెద్ద సవాలుగా ఉంటుంది మరియు డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్‌లో మరియు ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన సిరీస్‌లో కోహ్లీ మరియు అతని కుర్రాళ్ళు విజయం సాధిస్తారని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను, ”అని ప్రసాద్ అన్నారు.

మాజీ సెలెక్టర్ మరియు టెస్ట్ లెఫ్ట్ ఆర్మ్ స్పిన్నర్ ఎస్.ఎల్. వెంకటపతి రాజు కూడా అదే అనుభూతిని ప్రతిధ్వనించారు.

“ఆటగాళ్లను మెరిట్ మీద ఎంపిక చేశారు. ఈ జట్టుకు ఇంగ్లాండ్‌లో కూడా మంచి రాగల సామర్థ్యం ఉందని నా అభిప్రాయం. ఆస్ట్రేలియా (ఆస్ట్రేలియాలో) మరియు ఇంగ్లాండ్ (ఇంట్లో) పై రెండు పెద్ద సిరీస్ విజయాలు సాధించిన తరువాత భారత జట్టు విశ్వాసం ఎక్కువగా ఉంది, ” అని రాజు అన్నారు.

అయితే చాలా మంది పృథ్వీ షా దురదృష్టకరమని భావించారు. ముఖ్యంగా విజయ్ హజారే వన్డే టోర్నమెంట్‌లో అతని అసాధారణ ప్రదర్శన తర్వాత బస్సును కోల్పోవటానికి. ప్రసాద్ ఇలా అన్నాడు: “ఇది వైట్ బాల్ టోర్నమెంట్, అక్కడ అతను ఆ పరుగులు చేశాడు. భారత జట్టులో మళ్లీ తన వాదనను చాటుకోవడానికి రంజీ ట్రోఫీలో అతను మంచిగా రావాలి. అతను వేచి ఉండాలి. రోహిత్ శర్మ, మయాంక్ అగర్వాల్, మరియు షుబ్మాన్ గిల్ ముగ్గురిని సెలెక్టర్లు ఇష్టపడతారని నేను అనుకుంటున్నాను.

“ఓపెనర్లు కదిలే బంతికి వ్యతిరేకంగా పెద్ద పరీక్షను ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది. మొదటి సెషన్ ఎల్లప్పుడూ ఆంగ్ల పరిస్థితులలో కీలకం. రోహిత్ అనుభవజ్ఞుడైన ప్రచారకుడు మరియు అతని గత అనుభవాలు ఉపయోగపడతాయి. కోహ్లీ పెద్ద సిరీస్‌కు కారణం అని నా అభిప్రాయం. ఈ రకమైన సవాలు కోహ్లీ వంటి ఆటగాళ్లను ప్రేరేపిస్తుంది, ” అని ఆయన అన్నారు.

రాజు ఇంగ్లాండ్‌లో సంవత్సరాలుగా పరిస్థితులు మారిపోయాయని అన్నారు. డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్‌కు ముందు ఇంగ్లాండ్‌తో రెండు టెస్టులు ఆడుతున్నందున న్యూజిలాండ్‌కు భారత్‌పై ప్రయోజనం ఉంటుంది కాబట్టి బలమైన కౌంటీ జట్లతో కొన్ని ప్రాక్టీస్ మ్యాచ్‌లు ఆడితే జట్టు బాగా సిద్ధం అవుతుంది. న్యూజిలాండ్ పేస్ దాడి బలీయమైనది మరియు పదునైనది. ఇంగ్లాండ్ సిరీస్‌లో, ముఖ్యంగా భారతదేశంలో ఓడిపోయిన తర్వాత ఆతిథ్య జట్టు కోహ్లీ జట్టుపై కఠినంగా వస్తాయి. ”

ప్రసాద్ తన ఇటీవలి దోపిడీల తర్వాత రిషబ్ పంత్ గురించి సంతోషిస్తున్నాడు. “అతను ఒత్తిడిని నిర్వహించడానికి నేర్చుకున్నాడు. అతను ఇప్పుడు వేరే లీగ్‌లో ఉన్నాడు. అతను స్టంప్స్ వెనుక నమ్మకంగా ఉన్నాడని కాదు, ఈ రాబోయే సిరీస్‌లో పంత్ మళ్లీ ఆట మారేవాడు కావచ్చు.

“నా కోసం, భారత పేస్ దాడి పెద్ద పాత్ర పోషిస్తుంది. నేను టెస్టులో ముగ్గురు పేసర్లు మరియు ఇద్దరు స్పిన్నర్లను ఇష్టపడతాను. జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా, మొహద్ షమీ, ఇషాంత్ శర్మ, మొహద్ సిరాజ్, శార్దుల్ ఠాకూర్ వంటివారు న్యూజిలాండ్, ఇంగ్లీష్ బ్యాట్స్‌మెన్‌లను ఇబ్బంది పెట్టవచ్చు. ఈ పేస్ బౌలర్లు ఇక్కడ ఉన్న విభిన్న సవాళ్ళ గురించి తెలుసు మరియు పరిస్థితుల కారణంగా బంతిని పైకి లేపడం వల్ల పొడవు ముఖ్యం. ”

సిరాజ్ ఆత్మవిశ్వాసంతో పెరుగుతున్నారని ప్రసాద్ ఎత్తి చూపారు. “అతను ప్రపంచ స్థాయి బౌలర్‌గా అభివృద్ధి చెందుతున్నాడు. అతను పేస్, స్వింగ్ మరియు వికెట్లు తీయడానికి బౌన్స్ కలిగి ఉన్నాడు. భువనేశ్వర్ కుమార్ కొద్దిగా దురదృష్టవంతుడై ఉండవచ్చు. హార్దిక్ పాండ్యా కూడా అంతే. టి 20 ప్రపంచ కప్ కోసం సెలెక్టర్లు తెలివిగా వాటిని కాపాడుకుంటున్నారు. ”

రాజు లేనప్పుడు చెప్పారు పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా భారతదేశానికి కీలకమైన ఆల్ రౌండర్. “అతను మరియు జిత్తులమారి అశ్విన్ ఇంగ్లాండ్‌లో ఆడటానికి నిర్దిష్ట పాత్రలు ఉన్నాయి. ”


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ . సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

పోస్ట్ ‘ఇంగ్లాండ్‌లో పెద్ద సిరీస్‌కి కోహ్లీ కారణం’ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Rishabh PantMore posts in Rishabh Pant »
More from SportMore posts in Sport »
More from Virat KohliMore posts in Virat Kohli »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *