Press "Enter" to skip to content

ఈ వేసవిలో వృత్తిపరమైన కోర్సులు పిల్లలను నిశ్చితార్థం చేస్తాయి

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ మహమ్మారి కారణంగా పాఠశాలలు తమ మొత్తం విద్యా కార్యకలాపాలను ఆన్‌లైన్‌లోకి మార్చిన తరువాత, పిల్లలు కూడా ఈ సంవత్సరం వేసవి సెలవుల్లో ఆన్‌లైన్‌లో ఆనందం పొందవలసి ఉంటుంది.

కోవిడ్ కేసులు వేగంగా పెరుగుతున్న మధ్య పాఠశాలలు మూసివేయబడతాయని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించడంతో, చాలా మంది తల్లిదండ్రులు తమ పిల్లలు కొన్ని కార్యకలాపాలలో నిమగ్నమై ఉన్నారని నిర్ధారించడానికి ఆన్‌లైన్ వృత్తిపరమైన అభ్యాసం కోసం వెతకడం ప్రారంభించారు.

కోవిడ్ మహమ్మారి ఫలితంగా, వేద గణితం, నృత్యం, చేతిపనులు, గానం, ఆర్ట్ ఆఫ్ లివింగ్, ధ్యానం మరియు యోగాతో సహా వృత్తిపరమైన కోర్సులు ఈ రోజుల్లో ఆన్‌లైన్‌లో నిర్వహించబడుతున్నాయి.

పిల్లలను వివిధ ఆన్‌లైన్ తరగతులకు అనుసంధానించే ప్లాట్‌ఫామ్ ట్రెజర్ కిడ్స్‌ను ప్రారంభించిన మాధురి సంఘీ, తమ పిల్లలను ఉత్పాదక కార్యకలాపాల్లో నిమగ్నం చేసినందుకు చాలా మంది తల్లిదండ్రులు ఆమెకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

“మాకు చాలా కార్యకలాపాలు ఉన్నాయి ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో, మరియు పిల్లలు జాబితా నుండి నేర్చుకోవాలనుకునే వాటిని ఎంచుకోవచ్చు. తరగతులు నిర్వహించే ఉపాధ్యాయులు కూడా బాగా శిక్షణ పొందుతారు. పాఠశాలలు మూసివేయబడిన వెంటనే చాలా మంది పిల్లలు తరగతులకు నమోదు చేయడం ప్రారంభించారు, ”ఆమె చెప్పింది. తల్లిదండ్రులు తమ పిల్లలను బయటికి ఆడటానికి భయపడుతున్నందున, ఆన్‌లైన్ అభ్యాసం వారిని బిజీగా ఉంచడానికి సురక్షితమైన మార్గంగా కనిపిస్తుందని ఒక తల్లి, మాధురి జతచేస్తుంది.

పిల్లలు, లేని ఈ గత ఒక సంవత్సరంలో చాలా బయటకు వెళ్ళగలిగారు, ప్రతిరోజూ క్రొత్తగా చేయడం ఆనందంగా ఉంది. కళ మరియు చేతిపనులని ఇష్టపడే ఆరేళ్ల క్రిశాంగ్ భూటాడా తన అనుభవాన్ని పంచుకున్నాడు. “ఈ తరగతుల సమయంలో, నేను కుటుంబ వృక్షం, పక్షి గృహం మరియు అనేక ఇతర ఆసక్తికరమైన కార్యకలాపాలను నేర్చుకున్నాను. మేము కూరగాయల నుండి గణేశాను తయారు చేయడం కూడా నేర్చుకుంటున్నాము మరియు అలాంటి పనులు చేయడం నాకు చాలా ఇష్టం. ”

అయితే, ఆన్‌లైన్ లెర్నింగ్ దాని స్వంత ఇబ్బందులతో వస్తుంది. పిల్లలు మరియు టీనేజర్ల కోసం ఆర్ట్ ఆఫ్ లివింగ్ తరగతులు నిర్వహిస్తున్న దీపికా థాపర్, “నా తరగతిలోని విద్యార్థులందరూ నేను నేర్పించే విషయాల పట్ల చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నారు. నేను వినడం కంటే వారిని కార్యకలాపాల్లో నిమగ్నం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాను. అయినప్పటికీ, టీనేజర్లతో వారు సులభంగా పరధ్యానంలో ఉన్నందున కొంచెం కష్టమవుతుంది. భౌతిక తరగతి మాదిరిగా కాకుండా, వారు ఫోన్‌ను తనిఖీ చేస్తున్నారా లేదా దానిపై ఆడుతున్నారా అని మీరు చూడలేరు. ఆ ఆన్‌లైన్ అభ్యాసం కాకుండా ఆఫ్‌లైన్‌లో చాలా సరదాగా ఉంటుంది ”.

కొత్త కోవిడ్ వేవ్ ప్రజలను ఇంటి లోపలికి నెట్టడంతో, ఆన్‌లైన్ లెర్నింగ్ అంటే తల్లిదండ్రులు ఆధారపడవలసి ఉంటుంది, కనీసం తదుపరి కొన్ని నెలలు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి

ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ వృత్తిపరమైన కోర్సులు ఈ వేసవిలో పిల్లలను నిశ్చితార్థం చేస్తాయి appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *