Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ రోగులలో 80 శాతం మంది తెలంగాణలో లక్షణం లేనివారు

హైదరాబాద్ : అసిప్టోమాటిక్ కోవిడ్ పాజిటివ్ రోగులు కొనసాగుతున్న రెండవ కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్లను నడుపుతూనే ఉన్నారు మరియు ప్రజారోగ్య అధికారుల నియంత్రణ వ్యూహాలను సవాలు చేస్తున్నారు. తెలంగాణలో, 75 శాతం నుండి 80 శాతం కేసులు లక్షణరహితమైనవి, ఇది రెండవ వేవ్ సమయంలో కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్ల వ్యాప్తిలో పెద్ద పాత్ర పోషించింది.

ప్రమాదాల కారణంగా లక్షణరహిత కోవిడ్ రోగులతో నిమగ్నమవ్వడం, గత కొన్ని నెలలుగా, తెలంగాణలోని సీనియర్ ప్రజారోగ్య అధికారులు ముసుగులు ధరించాలని మరియు శారీరక దూరాన్ని అనుసరించాలని ప్రజలను నిరంతరం కోరుతున్నారు. వాస్తవానికి, వృద్ధులు మరియు ఇతర కుటుంబ సభ్యులకు సోకకుండా ఉండటానికి ప్రజలు తమ ఇళ్ల లోపల కూడా రెండు లేయర్డ్ మాస్క్‌లు ధరించాలని అధికారులు కోరారు.

నివేదించబడిన అసిప్టోమాటిక్ కోవిడ్ పాజిటివ్ కేసులలో ఎక్కువ భాగం రాష్ట్రంలో 75 వయస్సు కంటే తక్కువ. వాస్తవానికి, 10 సంవత్సరాల నుండి మరియు 40 సంవత్సరాలు 53 తెలంగాణలో కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్లలో శాతం. వారి కోవిడ్ స్థితి గురించి తెలియని పెద్ద సంఖ్యలో లక్షణం లేని వ్యక్తులు అనుకోకుండా ఇతరులకు సోకుతుంది. అలాంటి అవకాశాలను నివారించడానికి, వీలైతే బయటపడవద్దని ఆరోగ్య అధికారులు ప్రజలను కోరారు మరియు అది నివారించగలిగితే ముసుగు ధరించండి.

దాని వంతుగా, ఇండియన్ టాస్క్ ఫోర్స్ ఆఫ్ ది లాన్సెట్ కోవిడ్ – 19 కొత్త కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్లను ఆపడానికి యూనివర్సల్ మాస్కింగ్‌ను కూడా కమిషన్ సిఫార్సు చేసింది. “అన్ని పరిమిత, ఇండోర్ ప్రదేశాలలో మరియు ఆరుబయట, ముఖ్యంగా రద్దీగా ఉండే ప్రాంతాలలో సార్వత్రిక, తప్పనిసరి ముసుగు ధరించడానికి మేము కొత్తగా పిలుపునిస్తున్నాము. వస్త్ర ముసుగులు పాక్షిక రక్షణను మాత్రమే అందిస్తాయని మేము గుర్తించాము మరియు బాగా అమర్చిన N 95 లేదా డబుల్ మాస్కింగ్ యొక్క విస్తరించిన వాడకాన్ని పిలుస్తాము. శస్త్రచికిత్స మరియు వస్త్ర ముసుగులతో, ముఖ్యంగా అధిక-రిస్క్ సెట్టింగులలో, ”ది లాన్సెట్‌లోని భారతీయ ప్రజారోగ్య పరిశోధకులు చెప్పారు.

లక్షణం లేని కోవిడ్ బారిన పడకుండా ఉండటానికి మరొక మార్గం – 19 సానుకూల సందర్భాలు ఏ ధరనైనా పెద్ద సమావేశాలను నివారించడం. “పెద్ద సమావేశాలు, ముఖ్యంగా ఇంటి లోపల, వివిధ రకాల వ్యక్తులను సామీప్యతతో తీసుకువస్తాయి. ప్రజలు ఇంటికి తిరిగి వచ్చేటప్పుడు ఇటువంటి సమావేశాలు వైరస్ వ్యాప్తికి సహాయపడతాయి, ప్రయాణంలో మరియు వారి ఇంటి సమాజంలో సంక్రమణ వ్యాప్తి చెందే అవకాశాలను పెంచుతాయి. ఏ ప్రదేశంలోనైనా 10 కంటే ఎక్కువ మంది వ్యక్తుల సమావేశాలపై పూర్తి నిషేధాన్ని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము, ”పరిశోధకులు

ప్రజలు ఏమి చేయాలి?

  • శారీరక దూరం మరియు చేతి పరిశుభ్రత ఒక జీవన విధానంగా ఉండాలి
  • పరిమిత, ఇండోర్, అవుట్డోర్ వద్ద తప్పనిసరి ముసుగు ధరించడం ఖాళీలు మరియు రద్దీ ప్రాంతాలు
  • N ని ఉపయోగించండి 95 శస్త్రచికిత్సా ముసుగుపై కాటన్ మాస్క్‌ను కలపడం ద్వారా ముసుగులు లేదా డబుల్ మాస్క్‌లు
  • కార్యాలయాలు, దుకాణాలు, రవాణా కేంద్రాల వద్ద క్రాస్ వెంటిలేషన్ తప్పనిసరి
  • టీకాలు అందుబాటులో ఉన్నప్పుడు పొందండి
  • కుటుంబ సమావేశాలు లేదా 10 కంటే ఎక్కువ మంది ఉన్న ప్రదేశాలకు దూరంగా ఉండండి
  • కోవిడ్ ఇంటి లోపల సమర్థవంతంగా వ్యాప్తి చెందుతుంది, అందువల్ల పాఠశాలలు, కార్యాలయ భవనాలు, ఇండోర్ డైనింగ్ ఉన్న రెస్టారెంట్లు, షాపులు మరియు షాపింగ్ మాల్స్, కనీసం 6 నుండి 10 ప eeks
  • టీకాలు వేయడం వల్ల రక్షణాత్మక రోగనిరోధక శక్తి అభివృద్ధి చెందడానికి కనీసం రెండు నెలలు పడుతుంది

ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ 80 కోవిడ్ రోగులలో శాతం మంది తెలంగాణలో లక్షణం లేనివారు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid infectionsMore posts in Covid infections »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *