Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ పడకలను 60 కి పెంచడానికి తెలంగాణ

హైదరాబాద్: ప్రధాన కార్యదర్శి సోమేష్ కుమార్ శనివారం అదనపు 10, 000 ఆక్సిజన్ సరఫరా ఉన్న ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులలో పడకలు మొత్తం సంఖ్యలను 20, 000. కోవిడ్ – 19 రోగులకు అందుబాటులో ఉన్న పడకల సంఖ్య 20, 232 ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో, ఇది 49, 113 ఇప్పుడు మరియు వాటిని మొత్తానికి తీసుకెళ్లడానికి మరింత పెంచబడుతుంది 60, 000 పడకలు.

ముఖ్యమంత్రి ఆదేశాల ప్రకారం, ముఖ్యంగా కోవిడ్ పడకలను పెంచాలని నిర్ణయించారు నిమ్స్ (500), సరోజిని దేవి (200), ఛాతీ ఆసుపత్రి (72), గాంధీ (200, మరియు టిమ్స్ (200). ఇంకా, గోల్కొండ (100, మలక్‌పేట ( వంటి ఏరియా ఆసుపత్రులలో కోవిడ్ పడకలు ), వనస్థాలిపురం (100 ), అమీర్‌పేట్ (72) ఒక వారంలో ఏర్పాటు చేయబడుతుంది.

సమీక్షా సమావేశంలో, కోవిడ్‌ను స్థాపించాలని సోమష్ కుమార్ అధికారులను ఆదేశించారు – 19 రోగుల అవసరాలను తీర్చడానికి అన్ని జిల్లాల్లోని కాల్ సెంటర్లు. GHMC లో, కాల్ సెంటర్ (45 – 21111111) కోవిడ్‌కు మద్దతు ఇస్తుంది – 19 రోగులు. కోవిడ్ కోసం ప్రస్తుతం ఉన్న 7.5 లక్షల స్టాక్‌తో పాటు ఐదు లక్షల ఉచిత మెడికల్ కిట్‌లను ఇంటికి డెలివరీ చేయడానికి అధికారులు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు – 19 ఇంటి ఒంటరిగా మరియు ఇతర రోగలక్షణ వ్యక్తులలో చికిత్స పొందుతున్న రోగులు.

అవసరమైన మందులు మరియు వినియోగ వస్తువుల కొరతను నివారించడానికి, పంచాయతీ రాజ్ కార్యదర్శి సందీప్ సుల్తానియా నేతృత్వంలోని బృందం కోవిడ్ రోగులకు మందులు మరియు ఇతర వినియోగ వస్తువుల సేకరణను పర్యవేక్షిస్తుంది. వాక్-ఇన్ ఇంటర్వ్యూ నిర్వహించడం ద్వారా ఆరోగ్య శాఖలో ఖాళీలను భర్తీ చేయడానికి పంచాయతీ రాజ్ కమిషనర్ రఘునందన్ బాధ్యత వహించగా, జిల్లా కలెక్టర్లు జిల్లా స్థాయిలో నియామకాలను పర్యవేక్షిస్తారు.

దృష్ట్యా ఫార్మా కంపెనీల నుండి రాష్ట్రానికి తగిన మొత్తాలను సేకరించడానికి సీనియర్ ఐఎఎస్ అధికారి జయేష్ రంజన్ నేతృత్వంలోని ప్రత్యేక బృందమైన రెమ్‌డెసివిర్ వంటి drugs షధాల డిమాండ్. సేవల నాణ్యతను మరింత మెరుగుపరిచేందుకు హైదరాబాద్‌లోని ప్రధాన ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులకు సీనియర్ ఐఎఎస్ అధికారులను ప్రత్యేక అధికారులుగా నియమించారు. కలెక్టర్లు ఆయా జిల్లాల్లోని అతిపెద్ద ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులకు ప్రత్యేక అధికారిగా ఉంటారు, ఇతర సీనియర్ అధికారులను ఇతర ఆసుపత్రులకు ప్రత్యేక అధికారులుగా నియమిస్తారు.

ఇంతలో, కేంద్ర ప్రభుత్వం సూచించింది 1 జనాభాకు వ్యతిరేకంగా మే నెలలో తెలంగాణ రాష్ట్రానికి 4.4 లక్షల మోతాదు సరఫరా చేయబడుతుంది. 72 కోట్లు 20 లోని వ్యక్తులు – 44 వయస్సు వయస్సు. ఇంకా, సుమారు 8. 35 మొదటి పక్షం రోజుల్లో లక్ష మోతాదులను సరఫరా చేస్తారు 45 యొక్క అవసరానికి వ్యతిరేకంగా ఉండవచ్చు. 45 కంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్నవారికి రెండవ మోతాదుకు లక్ష మోతాదు సంవత్సరాలు. రాష్ట్రానికి మరిన్ని వ్యాక్సిన్లను కేటాయించాలని ప్రధాన కార్యదర్శి ఒక లేఖ రాశారు.

ఒడిశాకు ట్యాంకర్లను పంపడానికి ఐఎఎఫ్ విమానాలను మరియు రైల్వే రేక్‌లను నిరంతరం పర్యవేక్షించడం మరియు ఉపయోగించడం వల్ల, ఆక్సిజన్ సరఫరా జరుగుతోంది సంతృప్తికరమైన స్థాయిలో నిర్వహించబడుతుంది. అయితే, ఆక్యుపెన్సీ పెరగడంతో, ఆక్సిజన్ అవసరం పెరుగుతుందని ప్రధాన కార్యదర్శి గమనించారు. ప్రస్తుత కేటాయింపులకు వ్యతిరేకంగా రాష్ట్రానికి 600 MT ఆక్సిజన్‌ను కేటాయించాలని ఆయన కేంద్రాన్ని కోరారు. రోజుకు MT.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ) on టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ కోవిడ్ పడకలను 60 k కు పెంచడానికి తెలంగాణ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Somesh KumarMore posts in Somesh Kumar »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *