Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్ నివాస వృద్ధి స్థిరంగా ఉంది

హైదరాబాద్ : రెండవ భాగంలో నివాస అమ్మకాలలో హైదరాబాద్ చూసిన సానుకూల ట్రాక్షన్ ఈ సంవత్సరం మొదటి త్రైమాసికంలో (జనవరి-మార్చి) కొనసాగింది. నగరంలోని రెసిడెన్షియల్ యూనిట్ల అమ్మకాలు క్యూ 1 2021 లో 3 శాతం, నాలుగు శాతం వృద్ధిని నమోదు చేశాయి. 3 తో ​​పోలిస్తే యూనిట్లు, 570 Q4

లో యూనిట్లు మరియు 23 శాతం Q1 లోని 3, 027 యూనిట్లతో పోలిస్తే (ప్రీ-కోవిడ్).

హైదరాబాద్ మొదటి త్రైమాసికంలో


త్రైమాసిక నివాస ప్రయోగాల యొక్క బలమైన పరిమాణాన్ని నమోదు చేసింది. , ఇది JLL ప్రకారం, అన్ని త్రైమాసికాలలో 2020 చూసిన దానికంటే ఎక్కువ స్థాయిలో కొనసాగుతుంది. .

కొండపూర్, మియాపూర్ మరియు నల్లగండ్ల ప్రాంతాలలో సూక్ష్మ మార్కెట్లలో కేంద్రీకృతమై ఉన్న కొత్త ప్రయోగాలతో, పశ్చిమ శివారు ప్రాంతాలు కొత్త ప్రయోగాలలో ఎక్కువ వాటాను కలిగి ఉన్నాయి, తరువాత ఉత్తర శివారు ప్రాంతాలు దోహదపడ్డాయి 43 నగరంలో మొత్తం లాంచ్‌లకు శాతం. కొత్త లాంచ్‌లు Q1 లో 8, 591 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి 2 నుండి, 949 Q1 2020 లో యూనిట్లు (ప్రీ-కోవిడ్).

నగరం యొక్క సరసమైన గృహ విభాగంలో కొత్త లాంచ్‌లు (రూ. 50 లక్షలు) గణనీయంగా పెరిగాయి, మొత్తం 48 మొత్తం త్రైమాసికంలో కొత్త ప్రయోగాలు.

“డిమాండ్ స్థాయిలను మెరుగుపరచడం, తరలించడానికి సిద్ధంగా ఉన్న ప్రాజెక్టులలో తక్కువ జాబితాతో పాటు నగరంలో ధరలు స్థిరంగా ఉన్నాయి. సాధారణ స్థితికి చేరుకున్నప్పుడు అమ్మకాలు మరింత మెరుగుపడతాయని, నగరంలోని ప్రధాన ద్వితీయ, తూర్పు మరియు ఉత్తర శివారు సబ్‌మార్కెట్లలో మూలధన విలువలు స్వల్పంగా మెరుగుపడ్డాయి ”అని జెఎల్‌ఎల్ ఎండి & హెడ్ తెలంగాణ మరియు ఆంధ్రప్రదేశ్, సందీప్ పట్నాయక్ అన్నారు.

నగరానికి సిద్ధంగా-తరలించడానికి కేటగిరీలో పరిమిత జాబితా ఉన్నందున, ప్రముఖ డెవలపర్లు ఇటీవల ప్రారంభించిన ప్రాజెక్టులపై హోమ్‌బ్యూయర్‌లు ఆసక్తి చూపించారు. పశ్చిమ శివారు ప్రాంతాల్లోని ఐటి హబ్‌లకు ఆనుకొని ఉన్న ప్రముఖ ప్రదేశాలతో పాటు, ఉత్తర శివారులోని కొంపల్లి మరియు బచుపల్లి నగరంలో స్థాపించబడిన ఐటి హబ్‌లకు మౌలిక సదుపాయాలు మరియు కనెక్టివిటీ మెరుగుదల కారణంగా హోమ్‌బ్యూయర్‌లకు కొత్త గమ్యస్థానాలుగా అవతరించాయి.

సావిల్స్ ఇండియా క్యాపిటల్ మార్కెట్స్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ దివాకర్ రానా మాట్లాడుతూ, “మధ్య ఆదాయం మరియు సరసమైన విభాగాలలో నివాస అమ్మకాలను బలోపేతం చేయడం ఆఫ్‌షోర్ పెట్టుబడిదారుల నుండి ఎక్కువ ఆసక్తిని రేకెత్తిస్తోంది మరియు రాబోయే కాలంలో ఈ రంగానికి కట్టుబాట్లను సాధిస్తుంది.”

హైదరాబాద్‌లో వాణిజ్య రియల్ ఎస్టేట్ కోసం బలమైన డ్రైవ్‌తో పాటు నివాస రంగానికి పెరిగిన డిమాండ్ మరింత ప్రైవేటు ఈక్విటీ ఫండ్లను ఆకర్షించడానికి సిద్ధంగా ఉంది, రానా గుర్తించారు.

జాతీయ ధోరణి

యాక్సిస్ అసెట్ మేనేజ్‌మెంట్ కంపెనీ రియల్ ఎస్టేట్ మేనేజింగ్ భాగస్వామి బాలాజీ రావు ప్రకారం, “మహమ్మారి అనుభవం యొక్క ముఖ్య పోకడల నుండి సూచనలు తీసుకొని, రెసిడెన్షియల్ సెగ్మెంట్ దాని తిరిగి పొందడానికి వేగంగా ఉంటుంది అడుగులు. మా పౌరుడి ఆకాంక్షతో – టైర్ 1 మరియు టైర్ 2 పట్టణాల్లో – పెద్ద మరియు మంచి గృహాలను సొంతం చేసుకోవటానికి, మహమ్మారి దేశ గృహ మార్కెట్ కోసం బలమైన నిర్మాణ ధోరణిని సృష్టించింది. ”

నైట్ ఫ్రాంక్ ఇండియా, ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఇండియన్ ఛాంబర్స్ ఆఫ్ కామర్స్ అండ్ ఇండస్ట్రీ (ఫిక్కీ) మరియు నేషనల్ రియల్ ఎస్టేట్ డెవలప్మెంట్ కౌన్సిల్ (నారెడ్కో) సంయుక్తంగా అభివృద్ధి చేసిన తాజా రియల్ ఎస్టేట్ సెంటిమెంట్ ఇండెక్స్, క్యూ 1 2021, 65 సర్వే ప్రతివాదులు (జాతీయంగా) శాతం మంది అభిప్రాయపడ్డారు రాబోయే ఆరు నెలల్లో నివాస ప్రయోగాలు పెరుగుతాయి. డిమాండ్ ముందు, రాబోయే ఆరు నెలల్లో అమ్మకాలు పెరుగుతాయని 64 శాతం మంది అభిప్రాయపడ్డారు.

గృహ విధానాల నుండి నిరంతర పని కారణంగా, నివాస అమ్మకాలు బలంగా ఉన్నాయి మరియు తక్కువ తనఖా రేట్లు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రయోజనాలు మరియు డెవలపర్లు అమ్ముడుపోని జాబితాను క్లియర్ చేయడానికి డిస్కౌంట్లను అందిస్తున్నాయి. క్రెడిట్ ఫండ్స్, బ్యాంకులు మరియు గ్లోబల్ సంస్థలు మూలధనాన్ని మోహరించాలని చూస్తున్నందున రెసిడెన్షియల్ యొక్క సానుకూల పనితీరు ఈ రంగం గుండా ప్రవహించే అవకాశం ఉంది, కొల్లియర్స్ ఇంటర్నేషనల్ రీసెర్చ్ చూపిస్తుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post హైదరాబాద్ నివాస వృద్ధి స్థిరంగా appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *