Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్ నుండి ఇద్దరు యువకులు అక్షరాలా కొత్త ఎత్తులను పెంచుతున్నారు!

హైదరాబాద్: వారి వయస్సులోని ఇతర పిల్లలు వీడియో గేమ్స్ ఆడటంలో బిజీగా ఉన్నప్పుడు, ఈ ఇద్దరు 13 – హైదరాబాద్ నుండి వచ్చిన పిల్లలు కొత్త ఎత్తులను పెంచడానికి బిజీగా ఉన్నారు. మరియు వారు దానిని శైలిలో చేసారు. మురికి పులకితా హస్వి మరియు రోహన్ రెడ్డి తుమ్మా ఇటీవల నేపాల్ లోని నంగాకర్షాంగ్ పర్వతం (5, 010 మీ) స్కేల్ చేసారు మరియు మౌంట్ యొక్క బేస్ క్యాంప్ కు కూడా ట్రెక్కింగ్ చేశారు. ఎవరెస్ట్ (5, 360 మీ).

రోమిల్ బార్త్వాల్ కోచ్, హస్వి మరియు రోహన్ వారి శిక్షణను ప్రారంభించారు ఈ యాత్రకు మూడు నెలల క్రితం. ఒక జాతీయ రోలర్ స్కేటింగ్ ఛాంపియన్, హస్వి ఆమె ఒక్క రోజు కూడా శిక్షణను ఆపలేదని పంచుకుంటుంది.

“నేను ఎక్కువగా ఉదయం నా శిక్షణను చేస్తాను, కాని రోజులలో నాకు ఆన్‌లైన్ క్లాసులు ఉన్నాయి , నేను సాయంత్రం వ్యాయామం చేసాను. నేను ప్రతిరోజూ పరిగెత్తుకున్నాను మరియు సైక్లింగ్ చేశాను – నేను సైకిల్‌పై వెళ్ళిన అతి పొడవైనది 56 – మూడు గంటల్లో కి.మీ. అలా కాకుండా, నేను కూడా క్రమం తప్పకుండా బాస్కెట్‌బాల్ ఈత కొడతాను, ”అని ఆమె చెప్పింది.

వీరిద్దరూ నేపాల్ రాజధాని ఖాట్మండుకు చేరుకుని, లుక్లాకు వెళ్లారు, అక్కడ నుండి ఏప్రిల్ 2 న ట్రెక్ ప్రారంభమైంది. మొదట ఆరు రోజుల్లో నంగకర్షాంగ్‌కు, మరియు మౌంట్ శిఖరం నుండి మౌంట్ ఎవరెస్ట్ బేస్ క్యాంప్ వరకు మూడు రోజుల్లో ట్రెక్కింగ్ చేశారు.

“ఇది పెద్దవారికి కూడా చాలా సులభం కాదు. కానీ ఈ పిల్లలు నిశ్చయించుకున్నారు మరియు తమవంతు కృషి చేయడానికి తమను తాము నెట్టారు. వాటిని చూడటానికి ఇది చాలా ప్రేరేపించింది. మేము ప్రతిరోజూ ఏడు నుండి ఎనిమిది కిలోమీటర్ల వరకు ట్రెక్కింగ్ చేస్తాము మరియు మీరు ఆక్సిజన్ స్థాయి డ్రాప్ పైకి ఎక్కినప్పుడు కొన్ని అడుగులు కూడా నడవడం కష్టమవుతుంది. కానీ, అనేక సవాళ్లు ఉన్నప్పటికీ వారు ఎన్నడూ వదులుకోలేదు ”అని వారి కోచ్ రోమిల్ పంచుకున్నారు. తాను బయలుదేరిన మిషన్‌ను పూర్తి చేసినందుకు ఉత్సాహంగా ఉన్న రోహన్, రెండవ రోజు మిడ్ ట్రెక్‌కు తిరిగి వెళ్ళమని కోరాడు.

తన అనుభవాన్ని పంచుకుంటూ, “నేను క్రీడలు ఆడతాను, కానీ నేను అడ్వెంచర్ స్పోర్ట్స్‌లో అంతగా లేను. నాన్న ఒక ప్రకటన చూసి నన్ను వెళ్ళమని ప్రోత్సహించారు. మొదటి రోజునే, నాకు తీవ్రమైన కడుపు నొప్పి వచ్చింది మరియు వికారం కూడా కలిగింది. రెండవ రోజు నుండి, నేను తీసుకున్న నీటితో సహా ప్రతిదాన్ని వాంతి చేయడం మొదలుపెట్టాను మరియు నా శరీరం నొప్పిగా ప్రారంభమైంది. ప్రజలు నన్ను వెనక్కి పంపాలని నిర్ణయించుకున్నారు. కానీ, నేను దీన్ని చేయగలనని నాకు చెప్పాను, కొన్ని గంటల తరువాత నేను కూడా బాగానే ఉన్నాను. ”

రోహన్ షేర్ల కోసం వారు నిర్దేశించిన వాటిని సాధించాలనే భావన అధివాస్తవికం. “నేను ఒక నిమిషం లో నా బాధలన్నీ మర్చిపోయాను. రెండవసారి నేను బేస్ క్యాంప్‌కు చేరుకున్నాను, నాకు చాలా ఉపశమనం కలిగింది, ”అని ఆయన చెప్పారు. ఖాట్మండులో బిజీగా చూసే వీరిద్దరూ త్వరలో హైదరాబాద్‌కు తిరిగి వెళ్తారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ . సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఇద్దరు యువకులు అక్షరాలా కొత్త ఎత్తులను పెంచుతున్నారు! appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *