Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్‌కు చెందిన 'మై ఛాయిసెస్ ఫౌండేషన్' మహిళలకు సమాజాన్ని సురక్షితంగా చేస్తుంది

హైదరాబాద్: మహిళల హక్కు కోసం నిలబడటం మరియు వారికి సురక్షితమైన సమాజాన్ని సృష్టించడం చూడటం ఎల్కా గ్రోబ్లర్‌కు రెండవ స్వభావంగా మారింది, హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఎన్జీఓ మై ఛాయిసెస్ ఫౌండేషన్ పనిచేస్తోంది దేశవ్యాప్తంగా మహిళలు మరియు బాలికలపై హింస, దుర్వినియోగం మరియు లైంగిక దోపిడీని అంతం చేసే దిశగా.

సిడ్నీలో ఇన్వెస్ట్‌మెంట్ బ్యాంకింగ్ మరియు ఫైనాన్స్‌లో అధిక జీతం ఉన్న ఉద్యోగాన్ని వదిలి, పిలుపుని అనుసరించి, ఎల్కా హైదరాబాద్‌కు మారింది లో 2011. “నేను సిడ్నీలో ఉన్నప్పుడు కూడా సమాజ పనిలో ఎప్పుడూ పాల్గొంటాను. మహిళల హక్కు కోసం పోరాటం నా హృదయానికి చాలా దగ్గరగా ఉంది. వివిధ దేశాలకు వెళ్ళిన తరువాత, మేము భారతదేశంలో ఏదైనా ప్రారంభించాలని నిర్ణయించుకున్నాము, ”అని ఆమె అన్నారు.

నగరంలో మరియు చుట్టుపక్కల ఉన్న అనేక మహిళా సమూహాలను కలుసుకుని, వారి సమస్యలను అర్థం చేసుకున్న తరువాత, ఎల్కా నా ఎంపికల ఫౌండేషన్‌ను స్థాపించారు , 2012.

“భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా ప్రపంచంలో అత్యంత ప్రగతిశీల చట్టాలలో ఒకటి ఉన్నప్పటికీ గృహహింస, మహిళలకు దీని గురించి తెలియదు. అందువల్ల మేము ఒక హెల్ప్‌లైన్‌తో ప్రారంభించాము, అక్కడ మేము దంపతులకు సలహా ఇస్తాము లేదా అవసరమైతే మహిళలకు కూడా సహాయం చేస్తాము ”అని ఎల్కా వివరిస్తుంది.

ఈ రోజు, నా ఛాయిస్ ఫౌండేషన్ పొట్టితనాన్ని పెంచుకుంది మరియు పేరున్న ఎన్జీఓగా మారింది భారతదేశంలో గృహ హింస మరియు లైంగిక అక్రమ రవాణాను పరిష్కరించడంలో.

లైంగిక అక్రమ రవాణా బాధితులకు సహాయం చేయడానికి ఎన్జీఓ ఎలా సాగిందో వ్యవస్థాపకుడిని అడగండి, మరియు ఆమె ఇలా అడిగాడు, “ఇది మాకు చేరుకున్న మహిళలు. తప్పిపోయిన కజిన్ లేదా అత్త గురించి మాకు కాల్స్ వస్తాయి. అటువంటి బాధితులను రక్షించడానికి మరియు పునరావాసం కల్పించడానికి చాలా మంది పనిచేస్తున్నప్పటికీ, అవగాహనను విస్తరించే రంగంలో ఎక్కువ మంది పని చేయలేదని మేము గ్రహించాము ”.

ముందు జాగ్రత్త చర్యలపై అవగాహన కల్పించడానికి, ఎల్కా వర్క్‌షాప్‌లను నిర్వహించడం ప్రారంభించింది. “చాలా మంది అక్రమ రవాణా బాలికలు గ్రామాలకు చెందినవారు. కాబట్టి, మేము గ్రామాల్లో వర్క్‌షాపులు నిర్వహించడం ప్రారంభించాము, అక్కడ మేము అమ్మాయిలకు మాత్రమే కాకుండా వారి తల్లులు, తండ్రులు మరియు చిన్నపిల్లలకు కూడా విద్యను అందిస్తాము. అక్రమ రవాణాదారులు ఎలా పనిచేస్తారనే దాని గురించి మేము వారికి చెప్తాము. ”

ఈ సంస్థ ఈ రోజు ఎనిమిది భారతీయ రాష్ట్రాల్లో పనిచేస్తుంది మరియు ఇటీవల మహాబూబాబాద్ వారి 5000 అటువంటి వర్క్‌షాప్ నిర్వహించిన గ్రామం.

లింగ ఆధారిత హింసను అరికట్టడానికి ఆమె చేసిన కృషికి, ఎల్కాకు అవార్డు లభించింది 50 మోస్ట్ ఇంపాక్ట్ సోషల్ ఇన్నోవేటర్స్ అవార్డు మరియు సోషల్ ఇంపాక్ట్ అండ్ పబ్లిక్ పాలసీకి AGSM పూర్వ విద్యార్థుల అవార్డు. 2020 లో, ఎల్కా ఒకటి 101 ప్రపంచ CSR మరియు ప్రపంచ సుస్థిరత కాంగ్రెస్ మరియు CSR ప్రొఫెషనల్స్ యొక్క ప్రపంచ సమాఖ్యచే ప్రభావవంతమైన గ్లోబల్ CSR నాయకులు.

“మేము ఇప్పుడు ఆపడానికి భరించలేము. సహాయం కావాల్సిన అమ్మాయిలు చాలా మంది ఉన్నారు, ”అని ఎల్కా పంచుకుంటుంది, దీని బృందం మహమ్మారి సమయంలో కూడా పనిచేయడం ఆపలేదు.

ఎల్కా 8 కంటే ఎక్కువ పరిష్కరించడానికి సహాయపడుతుంది, 828 కేసులు

ఇప్పుడు తనను తాను నిజమైన హైదరాబాదీగా భావించే ఎల్కా, 8 కి పైగా శాంతియుతంగా పరిష్కరించడానికి సహాయపడింది , 828 గృహ హింస కేసులు మరియు అధిక ప్రమాదం ఉన్న ప్రాంతాల్లో నివసిస్తున్న 2.3 మిలియన్ల మందికి అధికారం ఇచ్చింది. అక్రమ రవాణా నిరోధక చొరవ ద్వారా, మై ఛాయిసెస్ ఫౌండేషన్ అక్రమ రవాణా కోసం ప్రత్యేకంగా మొదటి జాతీయ హెల్ప్‌లైన్‌ను ఏర్పాటు చేసింది మరియు లైంగిక అక్రమ రవాణాను నిరోధించే సంకీర్ణ ప్రయత్నానికి నాయకత్వం వహిస్తుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post హైదరాబాద్‌కు చెందిన ‘మై ఛాయిసెస్ ఫౌండేషన్’ మహిళలకు సమాజాన్ని సురక్షితంగా చేస్తుంది appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *