Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ పరీక్షను పెంచడానికి తెలంగాణ

హైదరాబాద్: కోవిడ్‌ను పెంచాలని ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు గురువారం ఆరోగ్య అధికారులను ఆదేశించారు – 19 సానుకూల కేసుల సంఖ్య గణనీయంగా పెరిగిన తరువాత రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పరీక్షలు.

“వివిధ విభాగాలలోని అన్ని ఫ్రంట్‌లైన్ యోధులకు వ్యాక్సిన్ ఇవ్వాలి. ఈ మొత్తం వ్యాయామం వారంలోపు పూర్తి కావాలి ”అని ముఖ్యమంత్రి నరేంద్రమోదీ ముఖ్యమంత్రిలందరితో నిర్వహించిన వీడియో కాన్ఫరెన్స్ తర్వాత ఉన్నత స్థాయి సమీక్షా సమావేశంలో అన్నారు.

జిల్లాల్లో ఆర్టీపీసీఆర్ పరీక్షా కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేయాలని అధికారులకు సూచనలు జారీ చేసిన ముఖ్యమంత్రి, అవసరమైన ఆర్టీపీసీఆర్ పరీక్షా కిట్లను వెంటనే పొందడానికి ఏర్పాట్లు చేయాలని అన్నారు. ఆర్‌టిపిసిఆర్ పరీక్షా కేంద్రాలను వెంటనే గడ్వాల్, వనపార్తి, ఖమ్మం, కోతగుడెమ్, మహాబుబాబాద్, నిర్మల్, మాంచెరియల్, కామారెడ్డి, సంగారెడ్డి, మేడక్, జగ్టియల్, పెద్దాపల్లి, రామగుండెం, భువనగిరి, జంగడాన్ (వికారాబౌన్) చంద్రశేఖర్ రావు డిజిపి మహేందర్ రెడ్డి, పంచాయతీ రాజ్ కార్యదర్శి సందీప్ కుమార్ సుల్తానియా, మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ అరవింద్ కుమార్, రవాణా శాఖ ప్రధాన కార్యదర్శి సునీల్ శర్మ, జిహెచ్ఎంసి కమిషనర్ డిఎస్ లోకేష్ కుమార్ లతో ఫోన్లో మాట్లాడి ఫ్రంట్ లైన్ యోధులకు టీకాలు వేయాలని ఆదేశించారు. వారంలోపు సంబంధిత విభాగాలు. టీకాల వివరాలను ప్రతిరోజూ ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయంలో అప్‌డేట్ చేయాలని ఆయన అన్నారు.

నిర్ధారించడానికి 100 పోలీసు, పంచాయతీ రాజ్, మున్సిపల్, ఆర్టీసీ, రెవెన్యూ విభాగాలలో సిబ్బందికి టీకాలు వేయడం, జిల్లా కలెక్టర్లు, ఇతర ఉన్నతాధికారులతో వీడియో కాన్ఫరెన్స్ నిర్వహించి ప్రత్యేక డ్రైవ్ ప్రారంభించాలని ఆయన అన్నారు.

దేశంలో పెరుగుతున్న కోవిడ్ – 19 కేసులను గమనించిన ముఖ్యమంత్రి, రాష్ట్రంలోని ప్రజలను కఠినంగా పాటించాలని విజ్ఞప్తి చేశారు కోవిడ్ మార్గదర్శకాలు మరియు ముసుగులు ధరించడం, శారీరక దూరాన్ని కొనసాగించడం మరియు వైరస్ వ్యాప్తిని కలిగి ఉండటానికి ప్రతి క్షణం జాగ్రత్తగా ఉండండి.

హైదరాబాద్, రంగా రెడ్డి మరియు మేడ్చల్ వంటి జనసాంద్రత గల ప్రదేశాలలో ప్రజలు మరియు ఉన్నవారు మునిపాలిటీలు మరియు మునిసిపల్ కార్పొరేషన్లు అదనపు జాగ్రత్తగా ఉండాలి, ముసుగులు ధరించాలని ఆదేశాలు ఖచ్చితంగా అమలు చేయాలని ఆయన అన్నారు. ముసుగులు ధరించడంలో విఫలమైన వారికి రూ .1, 000 జరిమానా విధించాలని ప్రభుత్వం ఇప్పటికే ఆదేశాలు జారీ చేసింది. ప్రజల భద్రత దృష్ట్యా, ఈ ఉత్తర్వులను ఖచ్చితంగా అమలు చేయాలని ఆయన డిజిపికి చెప్పారు.

పై వయసున్న వారందరూ 45 సంవత్సరాలు వెంటనే వ్యాక్సిన్ ఇవ్వాలి, అతను చెప్పాడు. ఈ సమావేశంలో ఆరోగ్య మంత్రి ఇ రాజేందర్, ఎస్టీ సంక్షేమ శాఖ మంత్రి సత్యవతి రాథోడ్, ఆరోగ్య శాఖ ఉన్నతాధికారులు పాల్గొన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్


నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ కోవిడ్ పరీక్షను పెంచడానికి తెలంగాణ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Arvind KumarMore posts in Arvind Kumar »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from JagtialMore posts in Jagtial »
More from JangaonMore posts in Jangaon »
More from Kamareddy.More posts in Kamareddy. »
More from KhammamMore posts in Khammam »
More from KothagudemMore posts in Kothagudem »
More from MahabubabadMore posts in Mahabubabad »
More from MancherialMore posts in Mancherial »
More from MedakMore posts in Medak »
More from NirmalMore posts in Nirmal »
More from PeddapalliMore posts in Peddapalli »
More from SangareddyMore posts in Sangareddy »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from VikarabadMore posts in Vikarabad »
More from WanaparthyMore posts in Wanaparthy »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *