Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్ ఆధారిత స్టార్టప్ చేనేత కార్మికులకు కొత్త జీవితాన్ని ఇస్తుంది

హైదరాబాద్ : పారిశ్రామిక నేతలతో పోటీ పడటానికి కష్టపడుతున్న చేతి నేత నేపధ్యంలో, ఆధునిక ఫ్యాషన్‌తో సంప్రదాయాన్ని సజావుగా కలపడానికి ప్రయత్నిస్తున్న నగర ఆధారిత స్టార్టప్ ఇక్కడ ఉంది.
స్టార్టప్ ఎకోర్ యొక్క భావన, ఇది నేత కార్మికులతో నేరుగా కనెక్ట్ అవ్వడానికి మరియు ఒకరి స్వంత ఎంపిక మరియు కోరిక ప్రకారం రూపొందించిన దుస్తులను పొందగలిగే వేదికను అందిస్తుంది, ఇది నేత కార్మికుల దుస్థితిని చూసిన తరువాత జన్మించింది. ఎకోర్ వ్యవస్థాపకుడు సాయి కిరణ్ కోరే ప్రకారం, అతను ఒక డాక్యుమెంటరీలో భాగంగా ప్రయాణానికి వెళ్ళినప్పుడు ఇదంతా ప్రారంభమైంది.

“నేను మొదట ఫోటోగ్రాఫర్ మరియు నా స్నేహితుడు ఒకసారి నన్ను అడిగారు తన డాక్యుమెంటరీలో భాగంగా చేనేత నేతలను కవర్ చేయండి. నేను చేనేత వస్త్రాలకు ప్రసిద్ధి చెందిన పోచంపల్లి మరియు ఇతర ప్రదేశాలకు వెళ్ళాను, ఆ సమయంలోనే నేత కార్మికుల పోరాటాలను నేను గ్రహించాను. ఆధునిక ఫ్యాషన్‌ను కలుపుకొని ప్రజాదరణ పొందడం ద్వారా వారి జీవితాలను మెరుగుపర్చడానికి ఏదైనా చేయవచ్చని నేను భావించాను, ”అని సాయి కిరణ్ పంచుకున్నారు.

అతని ప్రకారం, నేత కార్మికులు సహకార సంఘాలతో లేదా టై-అప్స్‌లో పనిచేస్తారు స్థానిక మాస్టర్ చేనేత కార్మికులతో లేదా మాస్టర్ చేనేత కార్మికులచే నిర్వహించబడిన షెడ్లలో కానీ వారి వస్తువులను నేరుగా విక్రయించడానికి వారికి ప్రాప్యత లేదు.

“నేను వారి పరిస్థితుల వల్ల నిజంగా కదిలించాను మరియు నేను ఇంకా మునిగిపోతున్నాను ఈ ఆలోచనతో, నా స్నేహితుడు స్నేహ రెడ్డి నాతో చేరారు మరియు మేము ఈ డిజైన్ స్టూడియోని ప్రారంభించాము, ”అని ఆయన చెప్పారు.

స్నేహ కోసం, ఆమె మూలాలు ఆమెను ఇందులో భాగం కావాలని కోరుకున్నాయి . “నేను నా అమ్మమ్మను చేతితో నేసిన బట్టలలో నా జీవితమంతా చూశాను మరియు సాయి ఈ ఆలోచనను నాకు తెచ్చినప్పుడు, నేను తక్షణమే దీనికి కనెక్ట్ అయ్యాను మరియు మేము ప్రారంభించాము. మేము బహుశా అలాంటి ఆలోచన ఉన్న మొదటి వారు కాదు, అయితే చేనేత వస్త్రాలు ఎలా గ్రహించబడతాయో మేము ఖచ్చితంగా ఒక పాత్ర పోషిస్తున్నాము, ”అని ఆమె పంచుకుంటుంది.

వారి ప్రకారం, చేనేత వస్త్రాలలో గొప్ప సామర్థ్యం ఉంది నేటి ఫ్యాషన్ మరియు వారి డిజైన్లను ఒక్కసారి చూస్తే, వారు చొక్కాలు, కుర్తాస్, దుస్తులు, మహిళలకు నాగరీకమైన టాప్స్ మరియు మరెన్నో కలిగి ఉన్నారు, ఇవన్నీ సాంప్రదాయ చేనేత వస్త్రాలతో తయారు చేయబడ్డాయి.

కానీ ఏమిటి పేరు వెనుక కథ? దీనికి సాయి కిరణ్ ఇలా అంటాడు, “నా చివరి పేరు కోరే మరియు ఎకోర్ నా చివరి పేరు యొక్క స్పిన్ మాత్రమే.”

ఈ చొరవ గురించి మరో ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే వారు కోరుకోవడం లేదు దానిని పెంచడానికి ఏదైనా పెట్టుబడిదారుడిని తీసుకురావడం. “అందరికీ సరసమైనదిగా ఉంచాలని నేను కోరుకుంటున్నందున నాణ్యత లేదా ఆలోచన లేదా ధర విషయంలో కూడా రాజీ పడటం నాకు ఇష్టం లేదు” అని సాయి కిరణ్ జతచేస్తారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post హైదరాబాద్ ఆధారిత స్టార్టప్ చేనేత కార్మికులకు కొత్త జీవితాన్ని ఇస్తుంది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *