Press "Enter" to skip to content

శిక్షగా ఛారిటీ వర్క్ చేయాలని తెలంగాణ హైకోర్టు అధికారులకు చెబుతుంది

హైదరాబాద్ : కోర్టు ఆదేశాలను ఎగ్జిక్యూటివ్ ధిక్కరించిన తీరుపై తెలంగాణ హైకోర్టు అసంతృప్తి వ్యక్తం చేసింది.

“మేము ధిక్కార కేసులను విచారించే ఏకైక ప్రయోజనం కోసం డివిజన్ బెంచ్ ఏర్పాటు చేయాల్సి ఉంటుంది ”అని చీఫ్ జస్టిస్ హిమా కోహ్లీ అన్నారు. ప్రధాన న్యాయమూర్తి మరియు జస్టిస్ బి విజయ్సేన్ రెడ్డి యొక్క ప్యానెల్ ధిక్కార కేసులను విచారించింది.

ధిక్కార విజ్ఞప్తిని నల్గొండ జిల్లా కలెక్టర్ ప్రశాంత్ జె పాటిల్ ప్రాధాన్యత ఇచ్చారు. తన రిట్ పిటిషన్ పెండింగ్లో ఉన్న సమయంలో రైస్ మిల్లు యజమానిని బ్లాక్ లిస్ట్ చేసింది. మునుపటి విచారణలో, ప్రధాన న్యాయమూర్తి తన చర్యను క్షమించటానికి తాను చేపట్టాలని భావించే ఏదైనా స్వచ్ఛంద కార్యకలాపాలకు సంబంధించిన అఫిడవిట్ సమర్పించాలని సమకాలీకుడిని ఆదేశించారు. జిల్లాలో లింగ నిష్పత్తి సమస్య ఉన్నందున 600 బాలికలను పాఠశాలల్లో చేర్చుకోవాలని భావిస్తున్నట్లు సమకాలీకుడు పేర్కొన్నాడు.

అటువంటి చర్య కలెక్టర్ యొక్క పబ్లిక్ ఫంక్షన్ పరిధిలోకి వస్తుంది మరియు తగిన క్షమాపణగా పరిగణించలేమని ప్రధాన న్యాయమూర్తి వ్యాఖ్యానించారు. వచ్చే ఆరు నెలలు జిల్లాలోని ఒక అనాథాశ్రమంలో ప్రతి వారం రెండు గంటలు గడపాలని ప్యానెల్ సమకాలీనుడిని ఆదేశించింది. ప్రిన్సిపల్ జిల్లా న్యాయమూర్తి నల్గోండా దీనిని ధృవీకరించాలి మరియు ఆరు నెలల చివరలో, దిశను పాటిస్తే, ధిక్కార కేసు కొట్టివేయబడుతుంది.

కనెక్ట్ చేయబడిన వరంగల్ జిల్లా సరఫరా అధికారి బి సంధ్య రాణి ఇష్టపడే ధిక్కార విజ్ఞప్తి, ఉగాడి మరియు రామ్ నవమి అనే రెండు వేర్వేరు సందర్భాల్లో ఒక అనాథాశ్రమంలో భోజనానికి స్పాన్సర్ చేయాలని ప్యానెల్ సమకాలీనుడిని ఆదేశించింది. ప్యానెల్ ఈ రెండు కేసులను అక్టోబర్ 29 లో పోస్ట్ చేసింది.

న్యాయవాది జంట హత్య

న్యాయవాది దంపతుల హత్యకు సంబంధించిన కేసులోని ప్యానెల్, గట్టు వామనారావు మరియు అతని భార్య నాగమణి, దాఖలు చేసిన మూడవ స్థితి నివేదికను గమనించారు. అడ్వకేట్ జనరల్. ఈ సంఘటన గురించి కోర్టు ఇంతకుముందు స్వయం మోటో కాగ్నిజెన్స్ తీసుకుంది మరియు దర్యాప్తును పర్యవేక్షిస్తోంది.

ఈ కేసుకు సంబంధించి మరో ముగ్గురు వ్యక్తులను అరెస్టు చేసినట్లు అడ్వకేట్ జనరల్ సమాచారం ఇచ్చారు మరియు వారి ఒప్పుకోలు ఉన్నాయి రికార్డ్ చేయబడింది. 25 ప్రత్యక్ష సాక్షులు జిల్లా మేజిస్ట్రేట్ ముందు వాంగ్మూలాలు జారీ చేశారని ఆయన పేర్కొన్నారు. అరెస్టు చేసిన వ్యక్తుల టెస్ట్ ఐడెంటిఫికేషన్ పరేడ్ ఏప్రిల్ 17 లో జరగాల్సి ఉంది. అలాగే, వారి మొబైల్ ఫోన్‌లను ఫోరెన్సిక్ విశ్లేషణ కోసం ఎఫ్‌ఎస్‌ఎల్ హైదరాబాద్‌కు పంపారు, అదే నాలుగు వారాలు పడుతుంది. బాధితుడి తండ్రి తరపు న్యాయవాది నివేదిక యొక్క కాపీని కోరింది, దానిని ప్యానెల్ తిరస్కరించింది.

దర్యాప్తు కోర్టు మరియు రాష్ట్రాల మధ్య వ్యవహారం అని చీఫ్ జస్టిస్ పేర్కొన్నారు. కోర్టు సంతృప్తికి పురోగమిస్తోంది. ప్యానెల్ ఈ కేసును ఏప్రిల్ 23 కు పోస్ట్ చేసింది మరియు విచారణకు ముందు స్టేటస్ రిపోర్ట్ దాఖలు చేయాలని అడ్వకేట్ జనరల్‌ను ఆదేశించింది.

ల్యాండ్ కేసు

జస్టిస్ ఎంఎస్ రామచంద్రరావు, జస్టిస్ టి వినోద్ కుమార్లతో కూడిన ఇద్దరు న్యాయమూర్తుల ప్యానెల్ రెండు ఆస్తులను తొలగించాలని రెవెన్యూ అధికారులను ఆదేశించింది. ప్రైవేటు పార్టీలకు అనుకూలంగా నమోదు చేయడాన్ని నిషేధించిన ఆస్తుల జాబితా నుండి రామంతంద్రపురం గ్రామంలోని ఒస్మాన్సాగర్ మరియు కొల్లూరు గ్రామంలో. రిజిస్ట్రేషన్ చట్టం ప్రకారం సొసైటీ యాజమాన్యంలోని భూమిని నిషేధిత జాబితాలో ఉంచిన సందర్భంలో భెల్ మోడల్ మ్యూచువల్ ఎయిడెడ్ కోఆపరేటివ్ హౌస్ బిల్డింగ్ సొసైటీకి అనుకూలంగా సేల్ డీడ్ నమోదు చేయాలని ప్యానెల్ సబ్ రిజిస్ట్రార్‌ను ఆదేశించింది. అదనంగా, ఇది రూ. 10, 000 పిటిషనర్‌కు ప్రతివాది చెల్లించాలి.


ఇప్పుడు మీరు ఎంపిక చేసుకోవచ్చు తెలంగాణ ఈరోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post శిక్షగా ఛారిటీ వర్క్ చేయమని తెలంగాణ హైకోర్టు అధికారులకు చెబుతుంది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Justice B Vijaysen ReddyMore posts in Justice B Vijaysen Reddy »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana High CourtMore posts in Telangana High Court »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *