Press "Enter" to skip to content

దారుణమైన పోలీసు-రాజకీయ నాయకుడు నెక్సస్

. వ్యవస్థ. పోలీసు-రాజకీయ నాయకుడు నెక్సస్ సృష్టించిన గజిబిజిని శుభ్రపరిచే సమయం ఇది చట్ట నియమాన్ని అపహాస్యం చేసింది. అతనిపై దోపిడీ ఆరోపణలతో కూడిన ఈ కేసులోని వాస్తవాలను తెలుసుకోవడానికి ఉచిత మరియు న్యాయమైన దర్యాప్తు అవసరం. మరియు, పోలీసు సంస్కరణల యొక్క పెద్ద సమస్యకు తక్షణ మరియు అత్యవసర శ్రద్ధ అవసరం. రాష్ట్ర పోలీసు బలగం అధికంగా రాజకీయం చేయబడిందని మరియు రాజకీయ మాస్టర్స్ చేతిలో ఒక సాధనంగా మారిందని ప్రజలకు తెలుసు. హోంమంత్రిపై పనిచేస్తున్న పోలీసు అధికారి చేసిన ఆరోపణలను గమనించకుండా ఉండలేమని హైకోర్టు సరిగ్గా పేర్కొంది మరియు ప్రజల విశ్వాసాన్ని కలిగించడానికి మరియు పౌరుల ప్రాథమిక హక్కులను పరిరక్షించడానికి ఒక స్వతంత్ర ఏజెన్సీ దర్యాప్తు అవసరం. భారతదేశ వాణిజ్య రాజధానిలో దీని కంటే కష్టపడదు: బార్ యజమానుల నుండి దోపిడీలు చేయటానికి మరియు డబ్బును నెలవారీగా మంత్రికి పంపించడానికి పోలీసు అధికారులను నియమిస్తారు; దేశంలోని అత్యున్నత పారిశ్రామికవేత్తను భయపెట్టడానికి ఉగ్రవాదులను బాంబులు వేయకుండా ఆపడం పోలీసు అధికారులను కోరింది!

నగర పోలీసు కమిషనర్ స్వయంగా బహిర్గతం చేసిన దుష్ట ఎపిసోడ్ ముఖ్యమంత్రి ఉద్దవ్ ఠాక్రేకు సంబోధించిన లేఖ, రెండు సంకీర్ణ భాగస్వాములైన శివసేన మరియు నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (ఎన్‌సిపి) మధ్య ఘర్షణను తెరపైకి తెచ్చింది. దేశ్ముఖ్ దోపిడీకి పాల్పడటానికి అసిస్టెంట్ పోలీస్ ఇన్స్పెక్టర్ సచిన్ వాజ్ అనే అపఖ్యాతి పాలైన అధికారిని ఉపయోగిస్తున్నాడని కలతపెట్టే వెల్లడి. 12 సంవత్సరాలు సేవ నుండి సస్పెండ్ అయిన వాజ్, శివసేనలో చేరారు మరియు మహారాష్ట్ర వికాస్ అగాడి (ఎంవిఎ) ప్రభుత్వం నవంబర్ లో అధికారం చేపట్టిన తరువాత తిరిగి నియమించబడ్డారు. . అంబానీ యొక్క జెలటిన్ స్టిక్స్ కేసు, సుశాంత్ సింగ్ రాజ్‌పుత్ ఆత్మహత్య మరియు ఆర్కిటెక్ట్ అన్వే నాయక్ ఆత్మహత్య కేసులో అతను టెలివిజన్ యాంకర్ అర్నాబ్ గోస్వామిని అరెస్టు చేశాడు. పోలీసు ఉన్నత స్థాయి నుండి రాజకీయ పోషణ మరియు ఆశీర్వాదాలను వాజ్ ఆస్వాదించినట్లు స్పష్టంగా తెలుస్తుంది. దురదృష్టవశాత్తు, మొత్తం అవాంఛనీయమైన సాగాలో, అధికారికంగా మంజూరు చేయబడిన దోపిడీని స్వీకరించే ముంబైలోని రెస్టారెంట్ యజమానుల దుస్థితి గురించి ఎవరూ మాట్లాడటం లేదు. పోలీసు బలగాలను రాజకీయం చేయడం, ప్రజలను దోపిడీ చేసే సాధనంగా తగ్గించడం, పోలీసు పరిపాలన వ్యవస్థను పూర్తిగా మార్చడానికి భారతదేశం లోపలికి వెళ్ళడానికి అతి ముఖ్యమైన కారణం. న్యాయవ్యవస్థలో వ్యవహరించే మరియు పౌరుల జీవితానికి మరియు భద్రతకు ముప్పు కలిగించే పోలీసు బలగం ప్రజాస్వామ్యానికి ముప్పు.


ఇప్పుడు మీరు ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ దారుణమైన పోలీసు-రాజకీయ నాయకుడు నెక్సస్ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *