Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ స్పైక్: రెండవ వేవ్ నివాసితులను కాపలా కాస్తుంది

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ యొక్క రెండవ వేవ్ – 19 మా తలుపులకు అప్రకటితంగా వచ్చింది మరియు కేసుల సంఖ్య వేగంగా పెరుగుతున్నందున ప్రజలను కాపలా కాస్తోంది. నివాసితులు, వివిధ హౌసింగ్ సొసైటీలు, అనాథాశ్రమాలు మరియు వృద్ధాప్య గృహాల భద్రత కోసం ప్రతి ముందు జాగ్రత్తలు తీసుకొని సందర్శకుల కోసం వారి ద్వారాలను మళ్ళీ మూసివేస్తున్నారు.

ఇసిఐఎల్ సమీపంలోని విస్టా హోమ్ అసోసియేషన్ సభ్యుడు ఎం. రవీందర్, వారు ఇంకా ఎటువంటి ఆంక్షలు ప్రారంభించనప్పటికీ, కాలనీ అసోసియేషన్ అంతా సిద్ధమైంది. “మేము గత సంవత్సరం తీసుకున్న చర్యలను తిరిగి వ్యవస్థాపించాలని యోచిస్తున్నాము. సందర్శకులందరి ఉష్ణోగ్రత తనిఖీ చేయబడుతుంది మరియు మొత్తం కాలనీ యొక్క శానిటైజేషన్ తరచుగా తీసుకోబడుతుంది. ఈ పద్ధతులు డిసెంబరులో ఆగిపోయాయి, కాని పరిస్థితిని చూస్తే, మేము మళ్ళీ చర్యలను అమలు చేయాలని యోచిస్తున్నాము, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇసిడోర్ ఫిలిప్స్, దివ్య దిశా డైరెక్టర్, ప్రస్తుతం అనాథాశ్రమం 27 అబ్బాయిలకు మరియు 24 బాలికలు, మహమ్మారి యొక్క మొదటి వేవ్ సమయంలో, ఇంటిని బయటివారికి ఆచరణాత్మకంగా మూసివేసినట్లు చెప్పారు. వారు తీసుకున్న ముందు జాగ్రత్త చర్యలను పంచుకుంటూ, “పిల్లలు సామాజిక దూరాన్ని అభ్యసిస్తున్నారని మేము నిర్ధారించాము మరియు వారిని ప్రాంగణం వెలుపల అనుమతించలేదు. అలాగే, ఒక వైద్యుడు ప్రతి వారం కేంద్రాన్ని సందర్శిస్తాడు మరియు మేము కూడా భవనాన్ని క్రమం తప్పకుండా శుభ్రపరుస్తాము. ”

మహమ్మారి సమయంలో సీనియర్లు ఎక్కువగా ప్రభావితమయ్యారు, అందువల్ల వృద్ధాప్య గృహాలకు ఇది చాలా ముఖ్యమైనది వైరస్ వ్యతిరేకంగా జాగ్రత్తలు తీసుకోవడానికి. మెడ్చల్‌లోని వృద్ధాప్య గృహమైన స్మైల్స్ సీనియర్స్ ఆరోగ్యానికి ఎలాంటి అవకాశాలు ఇవ్వడం లేదు.

స్మైల్స్ యొక్క ధర్మకర్త లక్ష్మి ప్రసాద్ గౌరా మాట్లాడుతూ, నివాసితులందరి భద్రత భరోసా ఇవ్వబడుతోంది. “చిరునవ్వులు 200 వ్యక్తుల గురించి వసతి కల్పించగలవు, అయితే ప్రస్తుతానికి, మనకు మాత్రమే 50 మాతో నివసిస్తున్న నివాసితులు. గత సంవత్సరం మాదిరిగానే, మేము ఇప్పటికే సందర్శకులను ప్రాంగణంలోకి రాకుండా ఆపాము. వైద్యులు మాత్రమే సాధారణ సందర్శన కోసం వస్తారు. అన్ని కిరాణా మరియు .షధాల కోసం నెలకు ఒకసారి బయటకు వెళ్ళే ఒక డ్రైవర్ మాకు ఉన్నారు. నివాసితుల కోసం వినోద కార్యక్రమాలను నిర్వహించడం సహా అన్ని ఇతర ప్రణాళికలు ప్రస్తుతానికి తొలగించబడ్డాయి, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

తెలంగాణలో కోవిడ్ పరిస్థితి అదుపులో ఉందని ఈతాలా

కోవిడ్ – 19: భారతదేశం రోజువారీ అత్యధిక స్పైక్‌ను నివేదిస్తుంది 1 కి పైగా. 15 లక్ష కొత్త కేసులు

కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా పోరాటంలో కీలకమైన అభివృద్ధి చెందుతున్న సాంకేతిక పరిజ్ఞానం: KTR


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ కోవిడ్ స్పైక్: రెండవ వేవ్ నివాసితులను కాపలా కాస్తుంది appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *