Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాద్, దేశ ఆరోగ్య సంరక్షణ రాజధాని

ప్రైవేటు మరియు ప్రభుత్వ ఆరోగ్య సంరక్షణ రంగాలలో రోగులకు నాణ్యమైన ఆరోగ్య సంరక్షణను అందుబాటులోకి తెచ్చే వైద్య మౌలిక సదుపాయాలలో భారీ వృద్ధి.

రాష్ట్రం ఏర్పడిన కొద్ది సంవత్సరాలలో, హైదరాబాద్ త్వరగా దేశ ఆరోగ్య సంరక్షణ రాజధానిగా అవతరించింది మరియు మెడికల్ టూరిజం కోసం ప్రత్యామ్నాయ ఎంపికను అందించారు, ఇది సాధారణంగా న్యూ Delhi ిల్లీ మరియు ముంబై వంటి మెట్రో నగరాలతో పోల్చినప్పుడు ఆరోగ్య సేవల నాణ్యతను కొలవడానికి ఒక గజ స్టిక్.

అంచనాలు ఆ విధంగా తిరిగి సూచించాయి 2009 – 10, వైద్యం నుండి అంచనా వేసిన ఆదాయం పర్యాటకం హైదరాబాద్‌లో రూ .3 కోట్లకు దగ్గరగా ఉంది, ఇది ఇప్పుడు రూ. 15 కోట్ల నుండి రూ. 18 సంవత్సరానికి కోట్లు. గత సంవత్సరం కోవిడ్ మహమ్మారి ఆధిపత్యం చెలాయించగా, హైదరాబాద్‌లోని అగ్రశ్రేణి ఆరోగ్య సంరక్షణ సంస్థలు ఆఫ్రికా మరియు సౌత్ ఈస్ట్ దేశాల రోగులతో పాటు పొరుగు రాష్ట్రాలైన ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గ h ్, పశ్చిమ బెంగాల్, మహారాష్ట్ర మరియు కర్ణాటక నుండి చాలా మంది రోగులను ఆకర్షిస్తున్నాయి. ఆసియా. అక్రిడిటేషన్ బోర్డ్ ఫర్ టెస్టింగ్ అండ్ కాలిబ్రేషన్ ఆఫ్ లాబొరేటరీస్ (ఎన్‌ఎబిఎల్). చివరికి, హైదరాబాద్‌లోని ప్రైవేట్ ప్రయోగశాలలకు ఎన్‌ఎబిఎల్ ధృవీకరణ ఉపయోగపడింది, ఎందుకంటే కోవిడ్ కోసం ఆర్‌టి-పిసిఆర్ పరీక్షలు నిర్వహించడానికి అర్హత సాధించడానికి ధృవీకరణ తప్పనిసరి అయ్యింది – 19 రోగ నిర్ధారణ.

హైదరాబాద్ కాకుండా, వరంగల్, నిజామాబాద్, కరీంనగర్, మేడ్చల్-మల్కాజ్గిరి, మరియు రంగారెడ్డి జిల్లాలతో సహా ఇతర ప్రధాన పట్టణ కేంద్రాలు కూడా ప్రభుత్వ మరియు భారీ పెట్టుబడులను చూశాయి. ప్రైవేట్ ఆరోగ్య సేవలు. జిల్లాల్లో బోధనా ఆసుపత్రులను స్థాపించడంపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దృష్టి సారించినప్పటికీ, ప్రైవేటు ఆరోగ్య సంరక్షణ సంస్థలు జిల్లాల్లో ఉపగ్రహ శాఖలను జతచేస్తూనే ఉన్నాయి, చివరికి హైదరాబాద్‌లో వారి తృతీయ సంరక్షణ సౌకర్యాల కోసం రెఫరల్ కేంద్రాలుగా మారాయి.

ప్రైవేటు హెల్త్‌కేర్ రంగం వైద్య మౌలిక సదుపాయాలను మెరుగుపరిచేందుకు వనరులను పెట్టుబడి పెట్టింది, తెలంగాణ ప్రభుత్వం తన వంతుగా కొత్త రోగనిర్ధారణ వైద్య పరికరాలను సేకరించడానికి, అభివృద్ధి చేయడానికి దాదాపు రూ. ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులలో నాన్-క్లినికల్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్, మరియు కెసిఆర్ కిట్స్ ద్వారా గర్భిణీ స్త్రీలకు ప్రత్యక్ష నగదు ప్రయోజన పథకం యొక్క షోపీస్ చొరవను కొనసాగించడం.

మరోవైపు, వెంచర్ క్యాపిటల్ ఫండింగ్, ప్రైవేట్ హెల్త్ కేర్ సంస్థల మద్దతుతో హైదరాబాద్ యొక్క కొత్త మరియు అభివృద్ధి చెందుతున్న ప్రాంతాలలో, ముఖ్యంగా శివార్లలోని గచిబౌలి, నానక్రమ్గుడ, మాధపూర్, కొండపూర్, మొదలైన వాటిలో భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టారు. దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల కుటుంబాలు డిమాండ్‌కు ఆజ్యం పోశాయి మరియు కార్పొరేట్ ఆసుపత్రులను విస్తరించడానికి మరియు కొత్త సౌకర్యాలను ఏర్పాటు చేయమని బలవంతం చేశాయి. అంచనాల ప్రకారం, రాబోయే కొన్నేళ్లలో, కార్పొరేట్ ఆసుపత్రులు రూ .5, 000 కోట్లకు పైగా పెట్టుబడి పెట్టాలని భావిస్తున్నారు. హైదరాబాద్ యొక్క ప్రఖ్యాత ఐటి బెల్ట్లో వారి క్లినికల్ మరియు డయాగ్నొస్టిక్ సదుపాయాలను అభివృద్ధి చేసే దిశగా.

ప్రైవేట్ క్లినికల్ సేవలతో పాటు, దేశంలో అతిపెద్ద వైద్య పరికరాల పార్కును ఏర్పాటు చేయడం ద్వారా వైద్య పరికరాల తయారీని పెంచడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేస్తున్న ప్రయత్నాలు సుల్తాన్పూర్ వద్ద ఆరోగ్య సంరక్షణ పరిశ్రమకు మొత్తం పర్యావరణ వ్యవస్థను అందించే ఉత్తమ పట్టణ కేంద్రంగా హైదరాబాద్ స్థానాన్ని సుస్థిరం చేసింది.

ఇప్పటికే, మెడ్ట్రానిక్తో సహా ప్రపంచంలోని అగ్రశ్రేణి వైద్య పరికరాల తయారీ సంస్థలు దాదాపు రూ. 1, 200 హైదరాబాద్‌లో తన ఆర్‌అండ్‌డిని అభివృద్ధి చేయడానికి కోట్లు, సహజనంద్ మెడికల్ టెక్నాలజీస్ (ఎస్‌ఎమ్‌టి), ఆసియాలో అతిపెద్ద స్టెంట్ తయారీదారులు మరియు అనేక ఆరోగ్య సంరక్షణ ప్రారంభం -అప్‌లు మెడికల్ డివైసెస్ పార్కులో పెట్టుబడులు పెట్టడం ప్రారంభించాయి. కోవిడ్ మహమ్మారి టీకా తయారీ కేంద్రంగా హైదరాబాద్‌ను చేసింది, ఫార్మా కంపెనీలు ప్రతి సంవత్సరం 2 బిలియన్ మోతాదుకు పైగా వ్యాక్సిన్‌లను ఉత్పత్తి చేసే మొత్తం సామర్థ్యాన్ని సంపాదించాయి.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ హైదరాబాద్, దేశ ఆరోగ్య సంరక్షణ రాజధాని appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *