Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణలో ఫేస్‌లిఫ్ట్ పొందడానికి యుఎల్‌బిలు

హైదరాబాద్ : మునిసిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అండ్ అర్బన్ డెవలప్‌మెంట్ విభాగం భూగర్భ పారుదల (యుజిడి) వ్యవస్థను, మురుగునీటి శుద్ధి ప్లాంట్లను (ఎస్‌టిపి) లో ఏర్పాటు చేయాలని యోచిస్తోంది. పారిశుధ్య స్థాయిలలో మెరుగుదల ఉండేలా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పట్టణ స్థానిక సంస్థలు (యుఎల్‌బిలు).

యుఎల్‌బిలు ఈ ప్రాజెక్ట్ కోసం గుర్తించబడ్డాయి ధర్మపురి, మంతాని, కోతపల్లి, సుల్తానాబాద్, చెన్నూర్, కయాథన్‌పల్లి, లక్సెట్టిపేట్, మాంచెరియల్, నాస్‌పూర్, ఖానాపూర్, నిర్మల్ మరియు మక్తాల్ ఉన్నాయి. వివరణాత్మక ప్రాజెక్ట్ నివేదికలను సిద్ధం చేయండి.

ఉత్తమ కన్సల్టెంట్స్ మరియు ప్రాజెక్ట్ రిపోర్టులను ఖరారు చేసే పనిని ఎన్విరాన్మెంట్ ప్రొటెక్షన్ ట్రైనింగ్ అండ్ రీసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్ (ఇపిటిఆర్ఐ) కు అప్పగించారు, ఇపిటిఆర్ఐకి చెందిన ఒక అధికారి తెలంగాణ టుడేకు చెప్పారు.

మెజారిటీ యుఎల్‌బిలలో సరైన డ్రైనేజీ వ్యవస్థ మరియు ఎస్‌టిపిలు లేవు. ఇది యుఎల్‌బిలలోని పారిశుద్ధ్యాన్ని ప్రభావితం చేయడమే కాదు, ముఖ్యంగా రుతుపవనాల సమయంలో, సంక్రమణ వ్యాధుల వ్యాప్తికి కూడా ఇది దోహదపడుతుంది. అంతేకాకుండా, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా మునిపాలిటీలు మరియు మునిసిపల్ కార్పొరేషన్లలో మురుగునీటి నిర్వహణపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దృష్టి సారించింది.

ఈ ప్రాజెక్టులో భాగంగా, కన్సల్టెంట్స్ అమలు మరియు కార్యకలాపాలు మరియు నిర్వహణలోని సమస్యలను అధ్యయనం చేసి విశ్లేషిస్తారు. 12 ULB లలో అమలులో ఉన్న మురుగునీటి సౌకర్యాలు.

వారు అధ్యయనం చేయవలసి ఉంటుంది యుఎల్‌బిలలో ప్రస్తుతం ఉన్న వ్యవస్థ మరియు సంబంధిత సంస్థలు ఎదుర్కొంటున్న వివిధ ఇంజనీరింగ్ మరియు పర్యావరణ సమస్యలను సమీక్షించండి. వారు ప్రధాన వ్యర్థ జల ఉత్పత్తిదారులు మరియు కాలుష్య వనరులు, వ్యర్థ నీటి నమూనా మరియు యుఎల్‌బిలలో అవసరమైన విశ్లేషణ మరియు మురుగునీటి శుద్ధిని కూడా గుర్తిస్తారని అధికారి తెలిపారు.

మరీ ముఖ్యంగా, కన్సల్టెంట్స్ అంచనా వేయాలి యుఎల్‌బిలోని బిపిఎల్ కుటుంబాలు మరియు మురుగునీటి కనెక్షన్‌లను అందించే ఖర్చుల అంచనాలతో ముందుకు వస్తాయి.

ఈ దిశగా, వారు మరుగుదొడ్లు, సెప్టిక్ ట్యాంకులతో గృహాలను జాబితా చేయడానికి గృహ సంఘ సర్వేను నిర్వహించాల్సి ఉంటుంది. .

కన్సల్టెంట్స్ ప్రిలిమినరీ ప్రాజెక్ట్ సర్వేలు మరియు వివిధ ఎంపికల యొక్క టెక్నో ఎకనామిక్ అప్రైసల్‌ను కూడా నిర్వహించాల్సి ఉంటుంది. ఈ అంశాలన్నీ సాంకేతిక అధ్యయనాలను కలిగి ఉన్నందున, కన్సల్టెంట్లను ఖరారు చేయడం మరియు డిపిఆర్‌లను తయారుచేసే పని ఇపిటిఆర్‌ఐకి అప్పగించబడిందని అధికారి తెలిపారు.

యుఎల్‌బి తగిన పద్దతిని ఖరారు చేసిన తర్వాత, కన్సల్టెంట్స్ తీసుకువెళతారు మురుగునీటి సేకరణ, రవాణా, శుద్ధి మరియు పారవేయడంపై డిపిఆర్‌ల తయారీకి స్థలాకృతి మరియు కౌంటర్ సర్వేలు, భూస్థాయి డేటా మరియు ఇతర అవసరమైన సర్వేలు. ఈ చొరవ ఫలితం ఆధారంగా, భవిష్యత్తులో ఇది ఇతర యుఎల్‌బిలలో ప్రతిరూపం కాగలదని ఆయన అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు


నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణలో ఫేస్ లిఫ్ట్ పొందడానికి ULB లు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *