Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్‌ను పరిష్కరించడానికి రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుకోండి: సిఎం కెసిఆర్

హైదరాబాద్: ప్రపంచ ఆరోగ్య దినోత్సవం సందర్భంగా ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రజలకు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. ఆరోగ్యం గొప్ప ఆశీర్వాదం అని తెలంగాణ ప్రభుత్వం గట్టిగా నమ్ముతోందని, ఆరోగ్యకరమైన సమాజంతో మాత్రమే అభివృద్ధి సాధ్యమని ఆయన అన్నారు. ఈ దిశలో ప్రజారోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడంతో పాటు ప్రజారోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థను బలోపేతం చేయడానికి సహాయపడే అనేక పథకాలను ప్రభుత్వం విజయవంతంగా అమలు చేస్తోందని ఆయన అన్నారు.

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సాధించిన ఒక ప్రకటనలో ముఖ్యమంత్రి గ్రేటర్ హైదరాబాద్ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ పరిమితుల్లో బస్తీ దవాఖానాస్‌ను నిర్వహించడం ద్వారా మంచి ఫలితాలు వచ్చాయి మరియు వాటిని ఇతర పట్టణ స్థానిక సంస్థలలో ఏర్పాటు చేయడానికి చర్యలు ప్రారంభించాయి. ఆరోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థను బలోపేతం చేయడం ద్వారా దీనిని రాష్ట్రంలోని ప్రజలకు దగ్గర చేస్తున్నామని ఆయన చెప్పారు.

మాంసం, చేపల వినియోగాన్ని పెంచడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వివిధ పథకాలను అమలు చేస్తోందని చంద్రశేఖర్ రావు అన్నారు. ప్రోటీన్ అధికంగా ఉండే ఆహారాన్ని అందుబాటులో ఉంచడం ద్వారా ప్రజల ఆరోగ్యం మరియు జీవన ప్రమాణాలను మరింత మెరుగుపరచడం. మాంసం, చేపలు, పండ్లు, కూరగాయలు వంటి పోషకమైన ఆహారాన్ని సరఫరా చేయడానికి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా శాఖాహారం, మాంసాహార మార్కెట్లు ఏర్పాటు చేస్తున్నామని ఆయన చెప్పారు. పరిశుభ్రతను కాపాడటానికి కొనసాగుతున్న పల్లె ప్రగతి మరియు పట్టానా ప్రగతి కార్యక్రమాలు అనేక జాతీయ అవార్డులను గెలుచుకున్నాయని, ఇది ప్రజారోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థలో మెరుగుదల కోసం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేస్తున్న కృషికి నిదర్శనమని ఆయన అన్నారు.

ఇంకా, చీఫ్ తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రజల ఆరోగ్యకరమైన ఆహారపు అలవాట్లు వారి రోగనిరోధక శక్తి స్థాయి పెరుగుదలకు దోహదపడ్డాయని, గత ఏడాది కాలంగా కరోనావైరస్ను అదుపులో ఉంచడానికి ఇది సహాయపడిందని మంత్రి చెప్పారు. మిషన్ భాగీరతను విజయవంతంగా అమలు చేయడం ద్వారా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పౌరులందరికీ సురక్షితమైన తాగునీటిని సరఫరా చేయడం ప్రారంభించినప్పటి నుండి ప్రజారోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థలో గుణాత్మక మార్పు ఉందని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు, ఇది వ్యాధుల బారిన పడకుండా నిరోధించింది. తల్లి మరియు పిల్లల సంరక్షణ లక్ష్యంతో ప్రారంభించిన కెసిఆర్ కిట్స్ పథకం, కొత్తగా పుట్టిన పిల్లలు మరియు వారి తల్లుల ఆరోగ్య పరిస్థితిని మెరుగుపరచడం ద్వారా కూడా విజయవంతమైందని నిరూపించబడింది.

చంద్రశేఖర్ రావు కళ్యాణ లక్ష్మి పథకాన్ని విజయవంతంగా అమలు చేయడం వల్ల బాల్యవివాహాలలో గణనీయమైన తగ్గుదల కనిపించింది, దీనివల్ల పిల్లల గర్భాలు తగ్గాయి. కోవిడ్ – 19 మహమ్మారి కేసులు పెరుగుతున్న నేపథ్యంలో, అతను కోవిడ్‌కు కట్టుబడి ఉండాలని ప్రజలకు సూచించాడు – 19 మార్గదర్శకాలతో పాటు వారి పరిసరాలను శుభ్రంగా ఉంచండి, పోషకమైన ఆహారాన్ని తీసుకోండి మరియు వారి రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. ప్రపంచ ఆరోగ్య దినోత్సవం సందర్భంగా, ఒకరి ఆరోగ్య పరిస్థితి మరియు రోగనిరోధక శక్తిని మెరుగుపరచడంపై నిరంతరం దృష్టి పెట్టడం ద్వారా తెలంగాణలో కరోనావైరస్ వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి కృషి చేయాలని ఆయన ప్రజలకు పిలుపునిచ్చారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు టెలిగ్రామ్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ కోవిడ్‌ను పరిష్కరించడానికి రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుకోండి: CM KCR appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana StateMore posts in Telangana State »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *