Press "Enter" to skip to content

ఆలివ్ హాస్పిటల్స్ అసాధ్యం సాధ్యం చేస్తాయి

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ – 19 ప్రభావం మించిన మార్గం అని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది కరోనావైరస్ బారిన పడిన ప్రజలు. అపూర్వమైన లాక్డౌన్ వ్యక్తుల జీవితాలలో తీవ్ర గందరగోళాన్ని సృష్టించింది. A 19 – హైదరాబాద్‌కు చెందిన వయసున్న బాలుడు ప్రమాదానికి గురై అతని తుంటి విరిగింది. కరోనావైరస్ యొక్క వ్యాప్తి గరిష్ట స్థాయిలో ఉన్నందున అతను సకాలంలో చికిత్స పొందలేకపోయాడు. ప్రమాదం జరిగిన నాలుగు నెలల తరువాత, అతన్ని ఆలివ్ ఆసుపత్రులకు తీసుకువచ్చారు. పరిశోధనల తరువాత, రోగికి ఇంట్రాకాప్సులర్ ఫ్రాక్చర్ ఉన్నట్లు గుర్తించబడింది.

మా హిప్ ఒక బంతి మరియు సాకెట్ ఉమ్మడి, ఇక్కడ పై కాలు కటి వలయాన్ని కలుస్తుంది. తొడ ఎముక పైభాగంలో (ఇది తొడ ఎముక) తొడ తల ఉంటుంది. సాకెట్‌లో కూర్చున్న ‘బంతి’ ఇది. తొడ తల క్రింద తొడ మెడ ఉంది. తొడ మెడ పగుళ్లు ఇంట్రాకాప్సులర్ పగుళ్లు. క్యాప్సూల్ అంటే హిప్ జాయింట్‌ను ద్రవపదార్థం చేసి పోషించే ద్రవాన్ని కలిగి ఉంటుంది. తొడ మెడ పగులు రక్త నాళాలను కూల్చివేసి, తొడ తలకు రక్త సరఫరాను కత్తిరించగలదు. తొడ తలకు రక్త సరఫరా పోతే, ఎముక కణజాలం చనిపోతుంది, చివరికి ఎముక కూలిపోతుంది. ఇది యూనియన్ కానివారికి తెలిసిన అత్యంత క్లిష్టమైన పగుళ్లలో ఒకటి. సమయానికి చికిత్స చేసినప్పటికీ, ఇంట్రాకాప్సులర్ ఫ్రాక్చర్ సులభంగా కోలుకోదు.

ఇది విజయవంతంగా నిర్వహించబడుతున్న అత్యంత సవాలుగా ఉన్న కేసులలో ఒకటి
డాక్టర్ ఖలీలుల్లా, ఎంఎస్ (ఆర్థో) (నిమ్స్), ఎంసిహెచ్ (ఆర్థో), సీనియర్ కన్సల్టెంట్ ఆర్థోపెడిక్ సర్జన్, ఆలివ్ హాస్పిటల్స్. వివిధ విధానాలు మరియు విధానాలను పరిశీలించిన తరువాత, డాక్టర్ ఖలీలుల్లా డీబ్రిడ్మెంట్, క్యాన్సలస్ స్క్రూ ఫిక్సేషన్ మరియు ఫైబ్యులర్ గ్రాఫ్ట్ ప్రదర్శించారు. ఈ విధానంలో, జతచేయబడిన ధమని మరియు సిరలతో ఫైబ్యులర్ ఎముక యొక్క ఒక భాగం కోయబడి, తొడ తలకు బదిలీ చేయబడుతుంది, ఇది నెక్రోటిక్ ఎముకను తొలగించడానికి కోర్‌డ్ చేయబడింది. ఫైబులా అంటుకట్టుటలోని నాళాలు తుంటి వద్ద దాతల నాళాలకు మైక్రోసర్జికల్‌గా అనాస్టామోజ్ చేయబడతాయి. రోగి పూర్తిగా కోలుకున్నాడు మరియు ఇప్పుడు స్వేచ్ఛగా మరియు స్థిరంగా నడవగలడు.

ఆలివ్ హాస్పిటల్స్ ప్రతి రోగి అత్యుత్తమ నాణ్యతతో చికిత్స పొందుతున్నాయని నిర్ధారించడానికి నిరంతరం ప్రయత్నిస్తూనే ఉన్నాయి. అసాధారణమైన సంరక్షణను అందించే మరియు జాతీయ ఆరోగ్యానికి తోడ్పడే ప్రముఖ ఆరోగ్య సంరక్షణ ప్రదాతలలో ఒకరిగా అవతరించడానికి ఆలివ్ ముందుకు వస్తున్నారు.

(రచయిత ఆలివ్ హాస్పిటల్లో సీనియర్ కన్సల్టెంట్ ఆర్థోపెడిక్ సర్జన్)


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ టుడే ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post ఆలివ్ హాస్పిటల్స్ అసాధ్యం appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *