Press "Enter" to skip to content

20-21 ఆర్థిక సంవత్సరంలో తెలంగాణ రూ .703 కోట్ల ఆస్తిపన్ను

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ సంవత్సరాన్ని అనుమతించని అతి కొద్ది రాష్ట్రాలలో తెలంగాణ కూడా ఉండవచ్చు (2020 – 21) దాని పనితీరుపై లాగడానికి, వ్యవసాయ రంగంలో అయినా, దాని వ్యూహాత్మక ప్రణాళిక, మొత్తం ఆర్థిక వృద్ధి లేదా ఆ విషయం ద్వారా రికార్డు పంట కోసం సిద్ధంగా ఉంది, పోలిస్తే నిరుద్యోగిత రేటును కూడా తగ్గించడం మహమ్మారి నేపథ్యంలో జాతీయ సగటు.

ఈ నేపథ్యంలో, ఆస్తిపన్ను వసూలు చేయడంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తన పనితీరును మెరుగుపర్చడంలో ఆశ్చర్యం లేదు 2020 – 21, ఇది రూ. 703 నమోదు చేసినప్పుడు. 32 నుండి ఆస్తిపన్ను వసూలులో కోట్లు అర్బన్ లోకల్ బాడీస్ (యుఎల్‌బి) రూ. 561. 05 కోట్లు 2019 – 20.

ఇది రూ. 155. 26 కోట్లు వన్ టైమ్ సెటిల్మెంట్ (OTS) పథకం మరియు రూ. 153 కింద సేకరించబడింది. 87 భవన అనుమతుల ద్వారా కోట్ల వసూళ్లు.

మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగం అధికారులు తెలంగాణ టుడేతో మాట్లాడుతూ మార్చిలో ఆర్థిక మూసివేత జరిగే సమయానికి మొత్తం ఆస్తి పన్ను వసూలు కొన్ని నోట్ల ద్వారా ఎక్కువగా ఉండవచ్చు 31 ఇది మానవీయంగా జరుగుతుంది కాబట్టి. మొత్తం సేకరణ వివరాలు రెండు రోజుల్లో ప్రకటించబడతాయి.

141 ULB లు, 2 ఉన్నాయి, 027, 591 అంచనాలు మరియు అధికారులు రికార్డ్ చేయగలిగారు 87. 52 శాతం సేకరణ. అన్ని జిల్లాల్లో, మేడ్చల్-మల్కాజ్‌గిరి చార్టులో రూ. 153. ఆస్తిపన్ను వసూలులో కోట్లు, తరువాత రంగా రెడ్డి జిల్లా రూ. 141. 16 కోట్లు, నిజామాబాద్ జిల్లా రూ. . 19 కోట్లు.

కుమ్రామ్ భీమ్ జిల్లా రూ .1.5 కోట్ల వసూళ్లను నమోదు చేసింది, తరువాత పట్టికలో జయశంకర్ భూపాల్పల్లి జిల్లా రూ .3 వద్ద నమోదైంది. 44 కోట్లు, జంగావ్ జిల్లా రూ .3. 46 కోట్లు. ఇతర జిల్లాలతో పోల్చితే పన్ను వసూలు కోసం అంచనా వేసిన భవనాల సంఖ్య తక్కువగా ఉందని అధికారులు తెలిపారు.

గత సంవత్సరం మహమ్మారి వినాశనం చేసినప్పటి నుండి ఇది గొప్ప ఘనకార్యం అని MAUD సీనియర్ అధికారి ఒకరు అభిప్రాయపడ్డారు. . “మార్చి నుండి జూన్ వరకు దాదాపు నాలుగు నెలలు వ్యాపారాలు మరియు మార్కెట్లు మూసివేయబడినందున ఇది అసాధారణమైనది” అని అధికారి ఎత్తిచూపారు.

సేకరణలను మెరుగుపరిచే వ్యూహంలో భాగంగా ఈ విభాగం తీసుకుంది ఇ-పట్టానా సెవాలు, చాట్‌బాట్ ప్రారంభించడం, పన్ను మేళాలు నిర్వహించడం మరియు OTS పథకం వంటి కార్యక్రమాలు. అన్ని కార్యక్రమాలలో, ఇ-పట్టానా సెవాలు సాఫ్ట్‌వేర్ అప్లికేషన్ యొక్క మెరుగుదల పన్ను చెల్లింపుదారులకు చాలా సహాయపడింది మరియు వారికి సౌకర్యవంతంగా ఉండేలా చేసింది, అన్నీ 141 యుఎల్‌బిలు మరియు అన్ని సేవలను ఇ-పట్టానా సౌకార్యమ్ అనే కొత్త సాఫ్ట్‌వేర్ అప్లికేషన్ ద్వారా ఒకే ప్లాట్‌ఫామ్‌లోకి తీసుకువచ్చారు, ఇది పరిష్కరించడం ద్వారా సేవలను అందించే ఇంటిగ్రేటెడ్ వెబ్ ఆధారిత అప్లికేషన్ ప్లాట్‌ఫాం. పన్ను వసూలు పెంచడానికి సహాయపడే అన్ని పన్ను సంబంధిత మనోవేదనలు ..

సహాయపడిన మరో ముఖ్యమైన ప్రయత్నం చాట్‌బాట్ సేవ. సులభతరం చేయడానికి ప్రత్యేకమైన వాట్సాప్ ఛానెల్‌గా ప్రారంభించబడింది రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పౌరులకు పన్ను చెల్లింపు ప్రక్రియ, ఈ సేవ ఉచితంగా ఉపయోగించబడుతుంది మరియు పన్ను బకాయిలపై తాజా సమాచారం కోసం మూలంగా కూడా పనిచేస్తుంది.

పౌరులు పంపవచ్చు + లో తెలంగాణ యొక్క అధికారిక వాట్సాప్ ఖాతా CDMA కి ‘హాయ్’ 90002 53342 , ఈ సేవలను సులభంగా యాక్సెస్ చేయడానికి మరియు చెల్లించడానికి డెబిట్ కార్డ్, క్రెడిట్ కార్డ్ లేదా ఇంటర్నెట్ బ్యాంకింగ్ లేదా యుపిఐ చెల్లింపుల ద్వారా సౌకర్యవంతంగా పన్నులు. చాట్‌బాట్ ప్రస్తుతం ఇంగ్లీష్ మరియు తెలుగు భాషలలో అందుబాటులో ఉంది. చాట్‌బాట్‌లో ఇప్పటి వరకు మొత్తం 2.6 లక్షల హిట్‌లు నమోదు చేయబడ్డాయి.

ఆస్తి యజమానులు తమ పన్నులు చెల్లించడానికి మరియు వారి మనోవేదనలను పరిష్కరించడానికి, అన్ని యుఎల్‌బిలలో పన్ను మేళాలు నిర్వహించబడ్డాయి. గతంలో మాదిరిగా కాకుండా, అధిక పన్ను భాగం, తప్పు అంచనా మరియు ఇతరులతో సహా పన్ను చెల్లింపుదారుల మనోవేదనలను పరిష్కరించడానికి స్థానిక అధికారులకు అధికారాలు అప్పగించారు. ఇంతకుముందు, సిడిఎంఎ వద్ద ఇలాంటి సమస్యలన్నీ పరిష్కరించుకోవలసి వచ్చింది మరియు ఇది చాలా సమయం తీసుకుంటుంది, పన్ను చెల్లింపుదారులను చెల్లింపులను ఆలస్యం చేయడమే కాకుండా, అధికారి వివరించారు.

వన్ టైమ్ సెటిల్మెంట్ స్కీమ్ (OTS ) పన్ను చెల్లింపుదారులు తమ పేరుకుపోయిన బకాయిలను 90 శాతంతో క్లియర్ చేయడానికి సులభతరం చేశారు జరిమానా మొత్తంలో మాఫీ. ఈ పథకాన్ని జూలై నెలలో 2020 ప్రకటించారు, ఇది సంవత్సరానికి వచ్చే మొత్తం పన్ను ప్రధాన మొత్తాన్ని చెల్లించాలనే షరతుతో 2019 – 20 మొత్తం బకాయిలపై ఒకేసారి పది శాతం వడ్డీతో కలిపి.

ఈ పథకం ప్రభుత్వేతరందరికీ వర్తించబడింది రాష్ట్రంలోని అన్ని యుఎల్‌బిలలోని లక్షణాలు. ఈ టైమ్ బౌండ్ పథకం ఆగస్టు 1, 2020 నుండి సెప్టెంబర్ 15, 2020. తరువాత, ప్రభుత్వం ఈ పథకాన్ని మార్చి వరకు పొడిగించింది 31, 2021.


ఇప్పుడు మీరు చేయవచ్చు తెలంగాణ ఈ రోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణ నెట్స్ రూ. 703 FY లో cr ఆస్తి పన్ను 20 – 21 appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Property taxMore posts in Property tax »
More from Top SectionMore posts in Top Section »
More from Urban Local BodiesMore posts in Urban Local Bodies »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.