Press "Enter" to skip to content

నకిలీ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లకు వ్యతిరేకంగా గ్లోబల్ అలర్ట్

హైదరాబాద్ : మీ డబ్బు పొందడానికి నేరస్థులు ఏదైనా ఒక సీసాలో వేస్తారు. ప్రస్తుత ధోరణిలో, వారు కోవిడ్ – 19 టీకాలు వంటి కుండలను విక్రయిస్తున్నారు, నిజం ఇవి నకిలీ మరియు పరీక్షించబడలేదు, కొనుగోలుదారు డబ్బును కోల్పోయే ప్రమాదం మరియు అతని లేదా ఆమె జీవితాన్ని కూడా నడుపుతుంది.

ఆన్‌లైన్ అమ్మకం, ప్రకటనలు మరియు నకిలీ కోవిడ్ యొక్క వాగ్దానాలు పెరిగిన సందర్భాలు – 19 టీకాలు, ముఖ్యంగా చాలా మంది ప్రజలు లైన్‌ను దాటవేసి, వారి టీకాను వాగ్దానం చేసిన వారి నుండి కొనుగోలు చేయటానికి ప్రలోభాలకు గురిచేస్తున్నారు, ఇప్పుడు ఇంటర్‌పోల్ మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ కోవిడ్ – 19 టీకాలను ఆన్‌లైన్‌లో కొనుగోలు చేయకుండా ప్రజలను హెచ్చరించడానికి హోంల్యాండ్ సెక్యూరిటీ ఇన్వెస్టిగేషన్స్ బలగాలను చేరాయి. . మరియు తీవ్రమైన ఆరోగ్యానికి హాని కలిగిస్తుంది. ఇటువంటి ఉత్పత్తులు పరీక్షించబడవు, నియంత్రించబడవు లేదా భద్రత తనిఖీ చేయబడవు ”అని ఈ వారం జారీ చేసిన ఇంటర్‌పోల్ నోటీసు, చట్టబద్ధమైన టీకాలు ప్రపంచంలో ఎక్కడైనా అమ్మకానికి లేవని నొక్కిచెప్పాయి, కానీ జాతీయ ఆరోగ్య సంరక్షణ నియంత్రకాలచే ఖచ్చితంగా నిర్వహించబడుతున్నాయి మరియు పంపిణీ చేయబడుతున్నాయి.

“మహమ్మారి ప్రారంభం నుండే, నేరస్థులు వేగంగా నగదు సంపాదించడానికి ప్రజల భయాలను వేటాడతారు. ఈ మోసాలలో నకిలీ టీకాలు తాజావి, అందువల్ల ఇంటర్‌పోల్ మరియు హెచ్‌ఎస్‌ఐ ప్రజలను అదనపు అప్రమత్తంగా ఉండాలని హెచ్చరిస్తున్నాయి ”అని ఇంటర్‌పోల్ సెక్రటరీ జనరల్ జుర్గెన్ స్టాక్ ట్వీట్ చేశారు. “ఎవరైనా తమ జాతీయ ప్రొవైడర్ నుండి వ్యాక్సిన్ పొందడం కంటే ఆన్‌లైన్‌లో ఆర్డర్ చేస్తే నకిలీ ఉత్పత్తిని కొనుగోలు చేస్తారు. ఈ నేరాల వెనుక ఉన్న నెట్‌వర్క్‌లకు ప్రపంచ లక్ష్యాలు ఉన్నాయి, ”అని ఆయన అన్నారు.

ఇంటర్‌పోల్ ప్రకారం, అభివృద్ధి చెందుతున్న కోవిడ్ – 19 టీకాలకు ముందస్తు ఆర్డర్లు అందించే చట్టబద్ధమైన జాతీయ లేదా ప్రపంచ సంస్థలు అని చెప్పుకునే సైబర్ క్రైమినల్స్ అక్రమ వెబ్‌సైట్‌లను ఏర్పాటు చేయడం ధోరణిలో ఉంది. . ఈ వెబ్‌సైట్లు ఇతర చెల్లింపు ప్రాసెసింగ్ పద్ధతులతో పాటు బిట్‌కాయిన్లలో కూడా చెల్లింపులను అందిస్తాయి. వ్యాక్సిన్లను ఉత్పత్తి చేసే companies షధ సంస్థల లోగోలను ఉపయోగించి, ఫిషింగ్ దాడులకు నకిలీ వెబ్‌సైట్లు ఉపయోగించబడుతున్నాయని అనుమానిస్తున్నారు, ఆన్‌లైన్‌లో వ్యాక్సిన్‌లను కొనుగోలు చేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు సైబర్ దాడులకు తమ కంప్యూటర్‌ను తెరవడంతో పాటు, ప్రజలు కూడా ప్రమాదానికి గురవుతారు వారి గుర్తింపు దొంగిలించబడింది.

సైబరాబాద్ పోలీసులు అలాంటి ప్రయత్నాలకు వ్యతిరేకంగా డిసెంబరులోనే హెచ్చరించారు మరియు కోవిడ్ పేరిట ప్రజలను మోసగాళ్ళు పిలిచినట్లు ఫిర్యాదులు ఉన్నాయని చెప్పారు – 19 ఆధార్, ఇమెయిల్ మరియు ఇతర ఆధారాల కోసం టీకా నమోదు. అలాంటి కాల్స్ ఏదైనా వస్తే, డయల్ – 100 లో పోలీసులను సంప్రదించవచ్చు.

వ్యాయామం జాగ్రత్త

• నేరస్థులు నకిలీ కోవిడ్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తున్నారు, విక్రయిస్తున్నారు – 19 టీకాలు: ఇంటర్‌పోల్
• కోవిడ్ ఆర్డరింగ్ – 19 టీకా ఆన్‌లైన్ మీకు నకిలీ ఉత్పత్తులను మాత్రమే ఇస్తుంది; ప్రమాదానికి విలువైనది కాదు
legal చట్టబద్ధమైన వ్యాక్సిన్ పొందటానికి ఏకైక మార్గం జాతీయ నియంత్రకుల నుండి; ఆన్‌లైన్‌లో కొనడం ప్రమాదకరమైన వ్యాపారం
• “మేము గత సంవత్సరం హెచ్చరించినట్లుగా, కోవిడ్ లింక్డ్ క్రైమ్ యొక్క తదుపరి తరంగం – నకిలీ టీకాలు – ప్రారంభమయ్యాయి,” – ఇంటర్‌పోల్ సెక్రటరీ జనరల్ జుర్గెన్ స్టాక్


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు


నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ నకిలీ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్లకు వ్యతిరేకంగా గ్లోబల్ అలర్ట్ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid vaccinesMore posts in Covid vaccines »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *