Press "Enter" to skip to content

సౌదీ కార్మిక సంస్కరణలు ఎన్నారైలను అంచున ఉంచుతాయి

జెడ్డా : దేశం తీవ్రమైన కార్మిక సంస్కరణలను ప్రారంభిస్తున్నందున సౌదీ అరేబియాలోని ఎన్నారైలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. సౌదీ అరేబియా యొక్క ప్రైవేట్ రంగంలో విదేశీ కార్మికుల నైపుణ్యాలను అంచనా వేయడానికి కొత్త కార్మిక సంస్కరణల చొరవ (ఎల్‌ఆర్‌ఐ) లో భాగమైన ప్రొఫెషనల్ వెరిఫికేషన్ ప్రోగ్రామ్ ఒక డంపెనర్‌గా వచ్చి కింగ్‌డమ్‌లోని భారత నైపుణ్యం లేని శ్రామిక శక్తి పరిమాణాన్ని తగ్గించే అవకాశం ఉంది. గణనీయమైన సంఖ్యలో ఉన్న ఈ విభాగం, రాబోయే నెలల్లో ధృవీకరణ యొక్క అలల ప్రభావాలకు బ్రేసింగ్ చేస్తోంది.

సౌదీ అరేబియాలోని నైపుణ్యం కలిగిన కార్మికులందరికీ అవసరమైన నైపుణ్యాలు ఉన్నాయని ధృవీకరించడం ఈ కార్యక్రమం. వారు నియమించబడిన వృత్తి, మరియు కార్మికుల ప్రత్యేక రంగాలలో ఆచరణాత్మక మరియు సైద్ధాంతిక పరీక్షలను కలిగి ఉంటుంది. ఇది 1 కంటే ఎక్కువ, 000 23 సౌదీ ప్రామాణిక వృత్తుల వర్గీకరణ ప్రకారం ఫీల్డ్‌లు.

ప్రొఫెషనల్ వెరిఫికేషన్ ప్రోగ్రామ్ క్రమంగా సౌదీ అరేబియాలోని అన్ని సంస్థలలో, వాటి పరిమాణం ఆధారంగా జూలై నుండి ప్రారంభమవుతుంది 2021. తప్పనిసరి అవసరాలు అమలు అయ్యే వరకు, ఎలక్ట్రానిక్ పోర్టల్ ద్వారా నమోదు చేసుకోవడం ద్వారా వ్యాపారాలు స్వచ్ఛందంగా ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొనమని ప్రోత్సహిస్తారు. ఎన్నారైలు మరియు ఇతర విదేశీ పౌరులకు పరీక్షలో ఉత్తీర్ణత సాధించడానికి అవసరమైన శిక్షణ లేదా అనుభవం ఉండకపోవచ్చు.

ఇప్పటికే రాజ్యంలో పనిచేస్తున్న వారు తమ ఉద్యోగాలు కొనసాగించడానికి పరీక్షలకు అర్హత సాధించాల్సిన అవసరం ఉంది. విదేశీ కార్మికులకు అరబిక్ మరియు ఇంగ్లీషులతో పాటు వారి వివిధ విదేశీ భాషలలో పరీక్షలు రాయడానికి అవకాశం ఇవ్వబడుతుంది. భారతీయులు ఇంగ్లీషుతో పాటు హిందీ మరియు ఉర్దూలను ఎంచుకోవచ్చు, నివేదికల ప్రకారం ఇప్పటివరకు ఇతర భారతీయ భాష అందుబాటులో లేదు.

పరీక్షకు హాజరు కావడానికి మూడు ప్రయత్నాలు ఇవ్వబడతాయి. పరీక్షలు కింగ్‌డమ్‌లోని 13 నగరాల్లో నిర్వహించబడతాయి మరియు పరీక్షలో ఉత్తీర్ణత యొక్క చెల్లుబాటు ఐదేళ్ళు.

ఇకామా పునరుద్ధరణ క్రమంగా పరీక్షలో ఉత్తీర్ణతతో నేరుగా ముడిపడి ఉంది.

ఎవరైనా పరీక్షలో అర్హత సాధించలేకపోతే, రాజ్యాన్ని విడిచిపెట్టాల్సిన అవసరం ఉంది. తుది నిష్క్రమణ వైపు సూచించే అన్ని సంకేతాలను అధికారికంగా పేర్కొనలేదు. ఇతర రంగాలలో, ముఖ్యంగా ఆరోగ్య రంగంలో ఇదే విధమైన ధృవీకరణ గతంలో గణనీయమైన సంఖ్యలో పారామెడిక్స్ యొక్క నిష్క్రమణను చూసింది. ఇకపై ఉద్యోగ సవరణ సులభం కాదని పేర్కొనడం గమనార్హం.

తమ స్వదేశాలలో ఉపాధి వీసా కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్న విదేశీ పౌరులు పంపడంలో సంబంధిత సౌదీ అధికారులు నిర్వహించే పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులు కావాలి. దేశం. నియామక ప్రక్రియలో అదనపు దశ కారణంగా విదేశీ పౌరులను నియమించే మొత్తం కాలపరిమితి మరియు వ్యయం పెరుగుతుందని కూడా భావిస్తున్నారు.


ఇప్పుడు మీరు ఎంపిక చేసుకోవచ్చు తెలంగాణ ఈరోజు ఆన్ టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్‌బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post సౌదీ కార్మిక సంస్కరణలు ఎన్నారైలను అంచున ఉంచుతాయి appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from NRIsMore posts in NRIs »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.