Press "Enter" to skip to content

ఆసిఫాబాద్: పులుల భయం 10 గ్రామాల్లోని ప్రజలను వెంటాడుతోంది

కుమ్రామ్ భీమ్ ఆసిఫాబాద్: సుమారు తొమ్మిది దశాబ్దాలుగా, సుమారు నివాసితుల జీవితం ప్రాణహిత నదికి ఉపనది అయిన పెద్దావాగు ఒడ్డున ఉన్న పెంచికల్‌పేట, దహేగావ్ మండలాల్లోని గ్రామాలు ప్రశాంతంగా ఉన్నాయి. గత మూడు నెలల్లో, పొరుగున ఉన్న తాడోబా-అంధేరి టైగర్ రిజర్వ్ నుండి వచ్చిన పులి, గత నవంబర్‌లో కాగజ్ నగర్ అటవీ విభాగంలోకి వెళ్లి, ఇప్పటివరకు ఇద్దరు గిరిజనులు మరియు డజన్ల కొద్దీ పశువులను చంపిన తరువాత వారికి ఇది ఒక పీడకలగా మారింది.

పెద్ద పిల్లి అసహజ ప్రవర్తనను అభివృద్ధి చేసింది మరియు గత మూడు నెలలుగా వేటగాడులో ఉంది. పెంచికల్‌పేట మండలంలోని అగర్గుడ, నాడిగావ్ మరియు గుండెపల్లి గ్రామాలు మరియు లోహా, డిజిడా, మోట్‌లగుడ, రాంపూర్ మరియు అమర్‌గోండ గ్రామాలు పెడవగు ఒడ్డుకు ఇరువైపులా ఉన్నాయి, ఈ ప్రవాహం కేరమెరి మండలంలోని సహ్యాద్రి కొండలలో ఉద్భవించింది. ఈ నివాసాలు ప్రారంభ 1900 లలో స్థాపించబడ్డాయి.

గిరిజనులు మరియు వెనుకబడిన వర్గాలు ఈ స్థావరాలలో జనాభాలో ఎక్కువ భాగం ఉన్నాయి. ఈ జాతి తెగలు, మన్నేవర్ లేదా కోలం మరియు కోయా, అడవి గడ్డి మరియు వెదురు మరియు ఇతర అటవీ ఉత్పత్తుల కోసం జీవనోపాధి కోసం అడవిపై ఆధారపడతాయి. పెద్దావాగు ఒడ్డున సారవంతమైన భూమి కారణంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న వెనుకబడిన వర్గాల వ్యవసాయం వ్యవసాయం.

“గ్రామాలలో తులనాత్మకంగా సమాచార మార్పిడి, ఆరోగ్య సంరక్షణ మరియు విద్యా సౌకర్యాలు ఉన్నప్పటికీ, గిరిజనులు మరియు గిరిజనేతరులు వ్యవసాయం మరియు అడవుల ద్వారా సంపాదించే దానితో సంతృప్తి చెందుతారు. అయితే, మేము మూడు నెలలకు పైగా నిద్రలేని రాత్రులు గడుపుతున్నాము. మా ఇళ్లలో నివసించడం, రోడ్లు వాడటం, పెద్దావాగులోని వ్యవసాయ జంతువుల దాహాన్ని తీర్చడం మరియు వ్యవసాయ కార్యకలాపాలు చేపట్టడం మాకు సురక్షితం కాదు. రాత్రికి మారిన తర్వాత మేము అక్షరాలా భయం యొక్క పట్టులో జీవిస్తున్నాము, ”డిజిడా సప్రాంచ్ కోవా కనకైహ్ విచారం వ్యక్తం చేశారు.

. వారి నిరాశకు, పులి అటవీ అంచులలో, రోడ్లపై, పెద్దావగు యొక్క వివిధ ప్రదేశాలలో కనిపిస్తూనే ఉంది మరియు పశువులను క్రమం తప్పకుండా క్షీణిస్తూనే ఉంటుంది, ఇది భయం యొక్క గురుత్వాకర్షణను సూచిస్తుంది.

పులి ఒక గిరిజన యువకుడు సిదమ్ విఘ్నేష్ (19) లోని డిజిడా గ్రామంలో ఒక ప్రవాహంలో చేపలు పట్టేటప్పుడు చంపాడు గత సంవత్సరం నవంబర్ 11 దహేగావ్ మండలం. ఇది కొండపల్లి గ్రామ శివార్లలోని వ్యవసాయ క్షేత్రంలో పత్తి బంతులను తీస్తున్నప్పుడు అది నిర్మలా (29) ను చంపేసింది. చివరిగా నవంబర్ 29 లో పెంచికల్పేట మండలం. ఇది నవంబర్ నుండి ఫిబ్రవరి వరకు 30 పశువులను చంపింది 15, అటవీవాసులు అందించిన సమాచారం ప్రకారం.

మాంసాహారి చేత ఇద్దరు గిరిజన యువకులను మరియు పశువులను చంపడం పెంచికల్‌పేట్‌లో ఉన్న 35 రిమోట్ ఇంకా అటవీ అంచు గ్రామాల నివాసులలో షాక్‌వేవ్‌లను పంపింది. , దహేగావ్ మరియు బెజ్జూర్ మండలం. పెడవాగు ఒడ్డున ఉన్న నివాసాల యొక్క పిల్లి జాతి భయాందోళనలకు గురైన సీరియల్ దాడులు పులి దాని దాహాన్ని తీర్చడానికి తరచూ వస్తాయి.

పులిని పట్టుకోవటానికి అటవీవాసులు ఒక ఆపరేషన్ ప్రారంభించారు, కాని పెద్ద పిల్లి జనవరి చివరి వారంలో కాగజ్ నగర్ అటవీ విభాగం యొక్క అడవిని విడిచిపెట్టిన తరువాత వారు దానిని నిలిపివేశారు. ఈ ప్రాంతం యొక్క అడవికి తిరిగి వచ్చినప్పుడల్లా ప్రత్యేక బృందాలను ఏర్పాటు చేయడం ద్వారా వారు మాంసాహారుల కదలికలను ట్రాక్ చేస్తున్నారు. వారు ఇప్పటికీ, ప్రాదేశిక జంతువును ట్రాప్ చేయలేకపోతున్నారు మరియు మారుమూల గ్రామాలలో శాంతిని పునరుద్ధరించలేరు.

“దురదృష్టవశాత్తు, పెద్దావగు తీరం వెంబడి ఉన్న ఈ స్థావరాలు పులి మార్గంలో ఉన్నాయి. పెద్ద పిల్లి ప్రవర్తన అసాధారణమైనందున గ్రామాల్లో నివసించే ప్రజలు తమ ప్రాణాలను పణంగా పెడుతున్నారు మరియు అకస్మాత్తుగా ఎదుర్కొంటే పశువులను మరియు మానవులను చంపేస్తారు. ఈ ప్రమాదాన్ని పరిష్కరించడానికి ముందు జాగ్రత్త చర్యలపై నివాసితులు సున్నితత్వం పొందుతున్నారు. అయినప్పటికీ, పెద్ద పిల్లి యొక్క కదలికల నేపథ్యంలో, ఆవాసాలలో నివసించడం ప్రమాదకరం, ”అని ఒక ఫారెస్టర్ అభిప్రాయపడ్డారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post ఆసిఫాబాద్: పులి భయం ప్రజలను వెంటాడింది 10 గ్రామాలు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from AsifabadMore posts in Asifabad »
More from Kumram Bheem AsifabadMore posts in Kumram Bheem Asifabad »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *