Press "Enter" to skip to content

టిఎస్‌ఎస్‌పిడిసిఎల్ త్వరలో ఫోన్‌లో రియల్ టైమ్ పవర్ డేటాను ఇవ్వనుంది

హైదరాబాద్: విద్యుత్ వినియోగదారులు తమ ఇంట్లో లేదా వ్యాపారంలో ఉపకరణాల వారీ డేటాతో సహా ప్రతిరోజూ వినియోగించే శక్తిపై రియల్ టైమ్ హెచ్చరికలను పొందుతారు. జీడిమెట్ల ఇండస్ట్రియల్ ఏరియాలో పైలట్ ప్రాతిపదికన స్మార్ట్ గ్రిడ్ ప్రాజెక్టును విజయవంతంగా అమలు చేస్తున్న తెలంగాణ స్టేట్ సదరన్ పవర్ డిస్ట్రిబ్యూషన్ కంపెనీ లిమిటెడ్ (టిఎస్ఎస్పిడిసిఎల్) తో వారి మొబైల్ ఫోన్లలో ప్రాంగణం.

TSSPDCL సెంట్రల్ ఎలక్ట్రిసిటీ రెగ్యులేటరీ కమిషన్ (CERC) నుండి ప్రశంసలు అందుకుంది – వీరి అధికారులు జీడిమెట్ల ఇండస్ట్రియల్ ఏరియాను సందర్శించి పురోగతిని సమీక్షించారు – ప్రాజెక్టును విజయవంతంగా అమలు చేసినందుకు.

ప్రాజెక్ట్ కింద, టిఎస్‌ఎస్‌పిడిసిఎల్ స్మార్ట్ మీటర్లను 8, 800 వద్ద ఉన్న దేశీయ మరియు పారిశ్రామిక ప్రాంతాలను ప్రస్తుత మీటర్లకు సమాంతరంగా ఏర్పాటు చేసింది. సిమ్‌కు అనుసంధానించబడిన ఈ స్మార్ట్ మీటర్లు వినియోగదారులకు మాత్రమే కాకుండా, వారి కంట్రోల్ రూమ్ మరియు సూపర్‌వైజరీ కంట్రోల్ అండ్ డేటా అక్విజిషన్ (ఎస్‌సిఎడిఎ) వద్ద ఉన్న టిఎస్‌ఎస్‌పిడిసిఎల్ అధికారులకు కూడా వివరాలను అందిస్తుంది. “ప్రస్తుతానికి, మేము ఈ మీటర్ల నుండి రియల్ టైమ్ హెచ్చరికలను మాత్రమే పొందుతున్నాము” అని అధికారులు తెలిపారు.

వోల్టేజ్ స్థాయిలతో పాటు తమ మొబైల్ ఫోన్‌లో వినియోగ హెచ్చరికలను పొందడంతో వినియోగదారులు అధికారాన్ని వినియోగించుకోవడంలో చర్యలు తీసుకోవడానికి ఈ స్మార్ట్ మీటర్లు సహాయపడతాయని వారు చెప్పారు. “వినియోగదారులు గంట మరియు రోజువారీ వివరాలను తెలుసుకోవచ్చు, దాని ఆధారంగా వారు అవసరమైన చర్యలు తీసుకోవచ్చు” అని ఒక అధికారి చెప్పారు.

మీటర్లను ట్యాంపరింగ్ చేసే అవకాశం చాలా తక్కువగా ఉందని, దేశీయ మరియు వాణిజ్య వినియోగదారులు అధిక సంఖ్యలో ఉన్నందున జీడిమెట్ల ఇండస్ట్రియల్ ఏరియా ఎంపిక చేయబడిందని వివరించారు. ప్రాజెక్ట్ యొక్క మరొక ప్రయోజనం ఏమిటంటే, సమస్యను వెంటనే సరిదిద్దడానికి మరియు సరఫరాను పునరుద్ధరించడానికి ఫాల్ట్ పాసేజ్ ఇండికేటర్స్ (ఎఫ్‌పిఐ) సహాయంతో స్నాప్డ్ కేబుల్స్ యొక్క ఖచ్చితమైన ప్రాంతాన్ని విద్యుత్ శాఖ సులభంగా తెలుసుకోగలదు.

అంతకుముందు, లైన్‌మెన్‌లు గుర్తించడానికి చాలా కష్టపడ్డారు 11 ముఖ్యంగా వర్షాకాలంలో చెట్లు వాటిపై పడటం వల్ల కెవి లైన్లు దెబ్బతిన్నాయి. ఇది మొత్తం ప్రాంతంలో విద్యుత్తు అంతరాయానికి దారితీస్తుంది.

ఇంకొక ప్రయోజనం ఏమిటంటే, ప్రతి ట్రాన్స్‌ఫార్మర్‌పై లోడ్‌తో సహా లోపం లేని శక్తి ఆడిటింగ్‌ను కూడా ప్రాజెక్ట్ కింద చేపట్టిన అనేక కార్యక్రమాలతో నిర్వహించవచ్చు.

సంప్రదించినప్పుడు, టిఎస్‌ఎస్‌పిడిసిఎల్ జీడిమెట్ల డిఇ (ఆపరేషన్స్) గరుత్మంత్ రాజు తంగెల్లా ఈ ప్రాజెక్టును పైలట్ ప్రాతిపదికన జీడిమెట్లాలో అమలు చేసినట్లు చెప్పారు. కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు రెండూ ఖర్చును సమానంగా పంచుకున్నాయి. ఈ ప్రాజెక్టును విజయవంతంగా అమలు చేసినందుకు సిఇఆర్‌సి సభ్యులు మమ్మల్ని అభినందించారు. అమలుపై అధ్యయనం చేయడానికి గుజరాత్ నుండి ఒక బృందం కూడా మా ప్రాంతాన్ని సందర్శించింది, ”అని ఆయన అన్నారు.

అధికారుల అభిప్రాయం ప్రకారం, స్మార్ట్ గ్రిడ్ అనేది ఆటోమేషన్, కమ్యూనికేషన్ మరియు ఐటి వ్యవస్థలతో కూడిన ఎలక్ట్రికల్ గ్రిడ్, ఇది తరం పాయింట్ల నుండి వినియోగ బిందువుల వరకు విద్యుత్ ప్రవాహాలను ఉపకరణాల స్థాయికి కూడా పర్యవేక్షించగలదు మరియు విద్యుత్ ప్రవాహాన్ని నియంత్రించవచ్చు లేదా లోడ్‌ను తగ్గించవచ్చు నిజ సమయంలో మ్యాచ్ జనరేషన్.

నష్టాలను గుర్తించడానికి దోహదపడే నిజ సమయంలో శక్తి ప్రవాహాలను పర్యవేక్షించడానికి, కొలవడానికి మరియు నియంత్రించడానికి ఇది సహాయపడుతుంది, తద్వారా తగిన సాంకేతిక మరియు నిర్వాహక చర్యలు తీసుకోవచ్చు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి

టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ ఫోన్‌లో రియల్ టైమ్ పవర్ డేటాను త్వరలో ఇవ్వడానికి TSSPDCL appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *