Press "Enter" to skip to content

కేంద్ర బడ్జెట్ 21-22 గల్ఫ్ వలసదారులకు ఆశను ఇస్తుంది

జెడ్డా : గల్ఫ్ ప్రాంతానికి భారత వలసదారుల ప్రవాహం మందగించింది, ఆర్థిక మందగమనం, చమురు ధరల హెచ్చుతగ్గులు మరియు గల్ఫ్ శ్రమలో మార్పుల కారణంగా రిటర్న్ వలసలు పెరిగాయి. విధానాలు. భారతదేశం-గల్ఫ్ వలస యొక్క భవిష్యత్తు కోవిడ్ మహమ్మారి ద్వారా మరింత మేఘావృతమైంది, ఇది గల్ఫ్‌లో పనిచేస్తున్న లక్షలాది మంది భారతీయులకు, అలాగే వారిపై ఆధారపడిన కుటుంబాలకు అపూర్వమైన ఆరోగ్యం మరియు జీవనోపాధి సవాళ్లను కలిగిస్తుంది.

దుబాయ్‌లోని హౌస్ కీపింగ్ విభాగంలో ఒక ప్రముఖ హోటల్ ఉద్యోగి పొన్నం సత్యం కోసం, అతను గత సంవత్సరం ఇంటికి తిరిగి వచ్చే వరకు జీవితం బాగుంది. తెలంగాణ జిల్లాలోని మెట్పల్లి పట్టణానికి చెందిన అతను భారతదేశానికి తిరిగి వచ్చినప్పటి నుండి తన నైపుణ్యాలను చాటుకోవడానికి చాలా కష్టపడ్డాడు.

బహుళ ప్రతిభ ఉన్న వ్యక్తి ఇప్పటికీ గందరగోళ స్థితిలో ఉన్నాడు. ఒక చిన్న లెగ్ అప్ అతనికి హైదరాబాద్‌లో మంచి ఉద్యోగం సంపాదించడానికి సహాయపడుతుంది లేదా అతన్ని చిన్న తరహా వ్యవస్థాపకుడిగా మార్చగలదు.

హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఇంజనీరింగ్ గ్రాడ్యుయేట్ అయిన మహ్మద్ షాహిద్ మజీద్, ప్రకాశవంతమైన కలలతో దుబాయ్‌కు వచ్చాడు, కాని అతని క్రమశిక్షణలో తగిన ఉద్యోగం పొందలేకపోయాడు, చివరికి అతని విద్యా అర్హతలకు విరుద్ధంగా భద్రతా అధికారిగా స్థిరపడ్డాడు.

ఈ నేపథ్యంలో, ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ తన బడ్జెట్ 2021 – 22 దేశంలోని యువతకు సమృద్ధిగా నైపుణ్యాలు ఉన్నాయని మరియు దీనికి సరైన ఛానలైజేషన్ అవసరమని ప్రసంగం అటువంటి వారికి కొంత ఆశను కలిగిస్తుంది. ఇంజనీరింగ్‌లో గ్రాడ్యుయేట్లు మరియు డిప్లొమా హోల్డర్లకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి ప్రస్తుతం ఉన్న నేషనల్ అప్రెంటిస్‌షిప్ ట్రైనింగ్ స్కీమ్ (నాట్స్) ను తిరిగి అమర్చాలని ప్రభుత్వం యోచిస్తోంది, మరియు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ (యుఎఇ) తో కలిసి నైపుణ్యం అర్హతలు, మదింపు మరియు ధృవీకరణ కోసం ఒక చొరవ ఇప్పటికే జరుగుతోంది. ధృవీకరించబడిన శ్రామిక శక్తి యొక్క విస్తరణతో పాటు. ఇతర గల్ఫ్ రాష్ట్రాల్లో కూడా ఇలాంటి చర్యలు తీసుకోవలసిన అవసరం ఉంది.

.

SWADES, నైపుణ్య అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క సంయుక్త ప్రయత్నం & amp; ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్, సివిల్ ఏవియేషన్ మంత్రిత్వ శాఖ మరియు విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ అర్హతగల పౌరుల డేటాబేస్ను వారి నైపుణ్యం మరియు అనుభవం ఆధారంగా భారతీయ మరియు విదేశీ కంపెనీల డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి మరియు నెరవేర్చడానికి ఉద్దేశించినవి.

నిపుణులు ఎన్‌ఆర్‌ఐ తిరిగి వచ్చేవారికి ఉపాధి అవకాశాలను కల్పించే కష్టమైన పనిని ప్రభుత్వం మాత్రమే సాధించలేరని, అయితే ఎన్నారై కమ్యూనిటీ యొక్క చురుకైన భాగస్వామ్యం అవసరమని నిపుణులు భావిస్తున్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post కేంద్ర బడ్జెట్ 21 – 22 గల్ఫ్ వలసదారులకు ఆశను ఇస్తుంది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.