Press "Enter" to skip to content

‘మేము ఖర్చు చేశాము, ఖర్చు చేశాము, ఖర్చు చేశాము’

కేంద్ర మంత్రి నిర్మల సీతారామన్ 2021 కోసం కేంద్ర బడ్జెట్‌ను ప్రవేశపెట్టారు – 22 బడ్జెట్ ఉన్న ఆరు స్తంభాలను నొక్కి చెప్పడం. “2021 కోసం బడ్జెట్ ప్రతిపాదనలు – 22 ఆరోగ్యం మరియు శ్రేయస్సు, భౌతిక మరియు ఆర్థిక మూలధనం మరియు మౌలిక సదుపాయాలు, ఆకాంక్షించే భారతదేశానికి సమగ్ర అభివృద్ధి, మానవ మూలధనాన్ని పునరుజ్జీవింపజేయడం, ఆవిష్కరణ మరియు R & amp; D, కనిష్ట ప్రభుత్వం మరియు గరిష్ట పాలన, ఆరు స్తంభాలపై విశ్రాంతి తీసుకోండి ”అని ఆమె అన్నారు. తరువాత, బడ్జెట్ అనంతర విలేకరుల సమావేశంలో ప్రసంగించిన మంత్రి, జిడిపిలో 9.5% వద్ద ఉన్న ఆర్థిక లోటుతో ప్రభుత్వం పూర్తిగా ముందంజలో ఉందని, అందువల్ల “మేము ఖర్చు చేసాము, మేము ఖర్చు చేసాము మరియు మేము ఖర్చు చేసాము. అందుకే ద్రవ్య లోటు ఈ సంఖ్యకు చేరుకుంది ”. ఆమె ప్రసంగం మరియు బడ్జెట్ అనంతర విలేకరుల సమావేశం నుండి సవరించిన సారాంశాలు:

ఇన్‌ఫ్రాపై పెద్దది

ఈ బడ్జెట్‌లో రెండు ముఖ్యమైన లక్షణాలు ఉంటే, రోడ్లు, విద్యుత్ ఉత్పత్తి, వంతెనలు మరియు ఓడరేవుల్లో విస్తరించి ఉన్న మౌలిక సదుపాయాల కోసం పెద్దగా ఖర్చు చేయడానికి మేము ఎంచుకున్నాము. మనమందరం ఆర్థిక వ్యవస్థకు ప్రేరణనివ్వాలని నిర్ణయించుకున్న సమయంలో బడ్జెట్ వస్తుంది మరియు ఆ ప్రేరణ గుణాత్మకంగా ఖర్చు అవుతుందని మరియు మౌలిక సదుపాయాల కోసం పెద్దగా ఖర్చు చేయాలని ఎంచుకుంటే అవసరమైన డిమాండ్ పుష్ ఇస్తుందని మేము భావించాము. రెండవ లక్షణంగా, నేను ఆరోగ్య సంరక్షణ రంగాన్ని చూశాను మరియు అక్కడ కూడా, గత సంవత్సరం మనం వెళ్ళిన దానివల్ల మెరుగైన ఆరోగ్య నిర్వహణ కోసం సామర్థ్యాలను తీసుకురావాల్సి వచ్చింది.
వృద్ధికి కొత్త అవకాశాలు, మన యువతకు కొత్త ఓపెనింగ్స్, మానవ వనరులకు కొత్త ఎత్తు, మౌలిక సదుపాయాల కోసం కొత్త ప్రాంతాలను అభివృద్ధి చేయడం, టెక్నాలజీ వైపు నడవడం & amp; ఈ బడ్జెట్‌తో కొత్త సంస్కరణలను తీసుకురండి.

వ్యవసాయానికి ప్రాధాన్యత

వినియోగదారులు ఎక్కువ చెల్లించాల్సిన అవసరం లేకుండా పునర్నిర్మాణం ద్వారా వ్యవసాయ మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి సెస్‌ను తీసుకువస్తున్నాము. ఈ సెస్ తర్వాత వినియోగదారుడు ఏ వర్గంలోనూ ఎక్కువ చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు. వ్యవసాయ మౌలిక సదుపాయాలను మెరుగుపర్చడానికి, బడ్జెట్ నుండి ఏకీకృత నిధికి వెళ్ళడం కంటే ప్రత్యేకమైన మొత్తాన్ని మేము కలిగి ఉన్నాము అని మేము ఖచ్చితంగా కోరుకుంటున్నాము. ఇది ఇంకా కొనసాగవచ్చు కాని వ్యవసాయ మౌలిక సదుపాయాల కోసం ఏమి ఉపయోగించబడుతుందో మాకు తెలుసు.

ఆర్థిక రంగ సంస్కరణలు

బ్యాంకుల్లో ఎన్‌పీఏలను శుభ్రం చేయడానికి మేము ఒక సూత్రీకరణతో ముందుకు వచ్చాము. మౌలిక సదుపాయాల అవసరాలకు నిధులు సమకూర్చడానికి అభివృద్ధి ఆర్థిక సంస్థను తీసుకువస్తున్నారు. ఈ డిఎఫ్‌ఐ రాబోయే 3-5 సంవత్సరాల్లో సుమారు రూ .5 లక్షల కోట్లు సేకరించడానికి ఉపయోగపడుతుంది. ప్రభుత్వ డిఎఫ్‌ఐలు ప్రైవేటు డిఎఫ్‌ఐలతో పోటీ పడే భవిష్యత్తును మేము చూస్తాము. ఆర్థిక రంగంలో మనం తీసుకువస్తున్న సంస్కరణలు కూడా అంతే ముఖ్యమైనవి. మేము ఆర్థిక రంగంలో కొన్ని ప్రగతిశీల దశలను చేసాము. … మాకు ఆర్థిక వ్యవస్థలో మరింత సమర్థవంతమైన బ్యాంకులు కావాలి, వెనుకబడి ఉండలేము మేము మూలధన వ్యయాన్ని పదేపదే సమీక్షించాము మరియు ఖర్చు ప్రోత్సహించబడిందని మరియు ఆలస్యం చేయకుండా చూసుకున్నాము. ఫిబ్రవరిలో 2020 3.5% వద్ద ప్రారంభమైన మా ఆర్థిక లోటు జిడిపిలో 9.5% కి పెరిగింది, కాబట్టి మేము ఖర్చు చేసాము, మేము ఖర్చు చేసాము మరియు మనకు ఉంది గడిపారు. అదే సమయంలో, లోటు నిర్వహణ కోసం మేము స్పష్టమైన గ్లైడ్ మార్గాన్ని ఇచ్చాము. ప్రభుత్వ ఖాతాలను తెరిచి, పారదర్శకంగా ఉంచడానికి మేము ధైర్యమైన నిర్ణయాలు తీసుకున్నాము. బడ్జెట్ 2021 లో అదనపు బడ్జెట్ వనరులకు సదుపాయం సున్నా, మరియు గుర్తించబడని ఆకస్మికానికి ఇది రూ. 30, 000

పెట్టుబడులు పెట్టడం కొనసాగుతుంది

ఐడిబిఐ బ్యాంక్ కాకుండా, రెండు ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకులు మరియు ఒక సాధారణ భీమా సంస్థ 2021 లో ప్రైవేటీకరణను చేపట్టాలని మేము ప్రతిపాదించాము – 22. దీనికి శాసన సవరణలు అవసరమవుతాయి మరియు ఈ సెషన్‌లోనే సవరణలను ప్రవేశపెట్టాలని నేను ప్రతిపాదించాను… ఏ బ్యాంకులను ప్రైవేటీకరించాలి మరియు ఏ పద్ధతిలో మంత్రిత్వ శాఖ పిలుపునిస్తుంది. పెట్టుబడులు పెట్టడం / వ్యూహాత్మక పెట్టుబడుల విధానం ఆర్థిక సంస్థలతో సహా కేంద్ర ప్రభుత్వ రంగ సంస్థల ఉనికిని తగ్గించడం మరియు ప్రైవేటు రంగానికి కొత్త పెట్టుబడి స్థలాన్ని సృష్టించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

స్థూల మార్కెట్ రుణాలు

వచ్చే ఏడాది మార్కెట్ నుండి స్థూల రుణం సుమారు రూ. 22 లక్షలు కోటి. మేము మా ఆర్థిక ఏకీకరణ మార్గంతో కొనసాగాలని ప్లాన్ చేస్తున్నాము మరియు 2025 జిడిపిలో 4.5% కంటే తక్కువ ద్రవ్య లోటు స్థాయికి చేరుకోవాలని భావిస్తున్నాము – 26 వ్యవధిలో చాలా స్థిరమైన క్షీణతతో. … ఆర్థిక వ్యవస్థకు అవసరమైన పుష్ ఇవ్వబడిందని నిర్ధారించడానికి, 2021 – 22 రూ. 83. 83 లక్ష కోట్లు. ఇందులో రూ .5 54 లక్షల కోట్లు మూలధన వ్యయం, పెరుగుదల 34. 2020 యొక్క BE సంఖ్య కంటే 5% – 21.

తిరుక్కురల్ నుండి మళ్ళీ పారాయణం చేస్తుంది…

నిర్మలా సీతారామన్ తన బడ్జెట్ ప్రసంగంలో తమిళ క్లాసిక్ తిరుక్కురల్ నుండి ఒక సంపదను సంపదను సృష్టించే పాలకుడి లక్షణాలపై పఠించారు. గత సంవత్సరం కూడా, సెయింట్ కవి తిరువల్లూవర్ రాసిన ప్రసిద్ధ క్లాసిక్ నుండి ఆమె పారాయణం చేసింది. తిరుక్కురల్‌ను తమిళ ప్రజలు వివిధ జీవిత సూత్రాల బంగారు ప్రమాణంగా భావిస్తారు. ఆమె 110 – నిమిషం సుదీర్ఘ ప్రసంగంలో, ఆమె తమిళ కురల్ “ఇయట్రాలమ్ ఈట్లూన్ కథలం కథా వగుతలం వల్లా అరసు” ను ఉటంకిస్తూ, ఏమిటో వివరించడానికి వెళ్ళింది.
“ఒక రాజు లేదా పాలకుడు అంటే సంపదను సృష్టించే లేదా సంపాదించే, రక్షించే మరియు సాధారణ మంచి కోసం పంపిణీ చేసేవాడు” అని సీతారామన్ అన్నారు.

అయితే, బడ్జెట్‌ను విమర్శిస్తున్న డిఎంకె అధ్యక్షుడు స్టాలిన్, ఎన్నికల బడిలో ఉన్న తమిళనాడుకు “భ్రమల లాలీపాప్” ఇస్తున్నట్లు చెప్పి, ఒక పాలకుడిని నిర్వచించే క్లాసిక్ నుండి మరొక ద్విపద గురించి ఆమెకు ఎత్తి చూపారు. “మంచి జీవితానికి అవసరమైన వాటిని (ప్రజలకు) పంపిణీ చేయడం, కరుణించడం, న్యాయమైన నియమం ఇవ్వడం మరియు పౌరులను రక్షించడం వంటివి ప్రభుత్వానికి ఎక్కువ పురస్కారాలను తెచ్చే ‘కురల్’ ను ఆమె పరిగణించకపోవడం విచారకరం” అని ఆయన అన్నారు. కురల్ “కొడయాలి సెంగోల్ కుడి ఓంబల్ నంగం ఉదయనం వెంతర్కు ఓలి.”

… ఠాగూర్‌ను కూడా ఉటంకిస్తాడు

“విశ్వాసం అనేది కాంతిని అనుభూతి చెందే పక్షి, తెల్లవారుజాము ఇంకా చీకటిగా ఉన్నప్పుడు పాడుతుంది” అని ఆమె రవీంద్రనాథ్ ఠాగూర్‌ను ఉటంకించింది. “ఇప్పుడు, రెండు ప్రపంచ యుద్ధాల తరువాత ఇది జరిగింది, కోవిడ్ అనంతర ప్రపంచంలో రాజకీయ, ఆర్థిక మరియు వ్యూహాత్మక సంబంధాలు మారుతున్నట్లు సంకేతాలు ఉన్నాయి. చరిత్రలో ఈ క్షణం కొత్త శకానికి నాంది పలికింది. భారతదేశం నిజంగా వాగ్దానం మరియు ఆశల భూమిగా ఉండటానికి బాగా సిద్ధంగా ఉంది, “ఆమె చెప్పారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు ఆన్

నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ ‘మేము ఖర్చు చేశాము, ఖర్చు చేశాము, ఖర్చు చేశాము’ appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *