Press "Enter" to skip to content

పోల్-బౌండ్ బడ్జెట్: అస్సాం, బెంగాల్, కేరళ మరియు టిఎన్ కోసం ప్రత్యేక ఇన్ఫ్రా ప్రాజెక్టులు

న్యూ Delhi ిల్లీ: మౌలిక సదుపాయాల వ్యయం గణనీయంగా పెరగడం, ఆరోగ్య సంరక్షణ ఖర్చులను రెట్టింపు చేయడం మరియు భీమాలో విదేశీ పెట్టుబడులపై టోపీని పెంచడం వంటివి ఆర్థిక మంత్రి నిర్మల సీతారామన్ సోమవారం ప్రతిపాదించారు. మహమ్మారి-ప్రేరిత పతన నుండి ఆర్థిక వ్యవస్థను బయటకు తీసే ప్రయత్నంలో తదుపరి ఆర్థిక సంవత్సరానికి ఆమె బడ్జెట్. ఏప్రిల్ నుంచి ప్రారంభమయ్యే ఆర్థిక సంవత్సరానికి బడ్జెట్ వ్యక్తిగత లేదా కార్పొరేట్ పన్ను రేట్లలో ఎటువంటి మార్పులు చేయలేదు, కాని దేశీయ తయారీకి ప్రేరణనిచ్చేందుకు కొన్ని ఆటో భాగాలు, మొబైల్ ఫోన్ భాగాలు మరియు సౌర ఫలకాలపై కస్టమ్స్ సుంకాలను పెంచింది. వ్యవసాయ మౌలిక సదుపాయాలు మరియు ఇతర అభివృద్ధి ఖర్చులకు ఆర్థికంగా కొన్ని వస్తువులను (ఆపిల్, బఠానీలు, కాయధాన్యాలు, ఆల్కహాల్, రసాయనాలు, వెండి మరియు పత్తి) దిగుమతిపై వ్యవసాయ మౌలిక సదుపాయాలు మరియు అభివృద్ధి సెస్ (AIDC) ను ఇది విధించింది. కానీ ధరలపై దాని ప్రభావం దిగుమతి సుంకంలో సమానమైన లేదా అంతకంటే ఎక్కువ తగ్గింపు ద్వారా భర్తీ చేయబడింది.

తన మూడవ బడ్జెట్ మరియు మోడీ ప్రభుత్వం ఎనిమిదవ, సీతారామన్ వాహన స్క్రాపేజ్ విధానాన్ని ప్రతిపాదించారు, రూ. 20, స్టాక్ మార్కెట్ బడ్జెట్ ప్రకటనలను ఉత్సాహపరిచింది, రెండు దశాబ్దాల్లో బడ్జెట్ రోజున సూచికల్లో అత్యధికంగా దూసుకెళ్లింది, ఇండియా ఇంక్ సీతారామన్‌ను సంస్కరణవాది అని ప్రశంసించింది.

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ మాట్లాడుతూ వ్యవసాయ రంగాన్ని బలోపేతం చేయడానికి బడ్జెట్ చాలా ప్రాధాన్యత ఇస్తుందని, అయితే ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ దీనిని “మునుపెన్నడూ లేని విధంగా నిరుత్సాహపరుస్తుంది” అని పేర్కొంది మరియు ఇది “తప్పు నిర్ధారణ మరియు ప్రిస్క్రిప్షన్” కేసు అని అన్నారు. 2021 కోసం బడ్జెట్‌లో – 22, ఏప్రిల్ 1 నుండి అమలులోకి వచ్చే సంవత్సరానికి రూ .2.5 లక్షలకు పైగా పిఎఫ్‌కు ఉద్యోగుల రచనలపై సీతారామన్ ఆసక్తి చూపించాడు 2021. మునుపటి 2020 బడ్జెట్‌లో, పిఎఫ్, ఎన్‌పిఎస్ మరియు సూపరన్యునేషన్ ఫండ్లకు యజమానుల సహకారంపై పన్ను మినహాయింపును ఆర్థిక మంత్రి మొత్తం రూ. సంవత్సరానికి 7.5 లక్షలు. సీనియర్ సిటిజన్లకు ఉపశమనం కలిగించే విధంగా, పెన్షన్ మరియు వడ్డీ ఆదాయం మాత్రమే ఉన్న 75 వయస్సు ఉన్నవారు ఇకపై ఉండరు కొన్ని షరతులకు లోబడి ఆదాయపు పన్ను రిటర్నులను దాఖలు చేయడానికి. మౌలిక సదుపాయాల రంగంలో మూలధన సృష్టి కోసం ఆమె రూ .5 75 లక్ష కోట్లు కేటాయించింది. ఇందులో రూ .1 22 రోడ్లకు లక్ష కోట్లు మరియు రహదారుల రంగం మరియు రూ. 1. 08 లక్ష కోట్లు రైల్వేలు. కేటాయింపు గత సంవత్సరంతో పోలిస్తే 37 శాతం ఎక్కువ.

“మేము ఈ బడ్జెట్‌లో మౌలిక సదుపాయాల కోసం పెద్దగా ఖర్చు చేయాలని నిర్ణయించుకున్నాము. ఆరోగ్య రంగం అవసరానికి మేము హాజరయ్యాము, ”2021 కోసం బడ్జెట్‌ను సమర్పించిన తర్వాత ఆమె విలేకరుల సమావేశంలో చెప్పారు – 22 లోక్సభలో. “ఈ బడ్జెట్లో ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఎక్కువ ప్రేరణ ఇవ్వాలని మేము నిర్ణయించుకున్నాము.” అవసరమైన అదనపు వనరులు ఉపసంహరణ మరియు డబ్బు ఆర్జన ద్వారా పెంచబడతాయి. రూ .1 75 లక్షలాది కోట్లు వ్యూహరహిత ప్రభుత్వ రంగ సంస్థల అమ్మకం నుండి లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది, ప్రభుత్వం రూ. 30, 000 కొత్త అగ్రి సెస్ నుండి కోట్లు. ఆదాయ సేకరణను తాకిన మహమ్మారి సమయంలో ఆర్థిక వ్యవస్థకు తోడ్పడటానికి ప్రభుత్వం ఎక్కువ ఖర్చు చేయడంతో, ద్రవ్య లోటు – రాబడి మరియు వ్యయాల మధ్య వ్యత్యాసం – ప్రస్తుత సంవత్సరానికి స్థూల జాతీయోత్పత్తి (జిడిపి) లో 9.5 శాతంగా ఉంది. 3.5 శాతం. వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరానికి ఆర్థిక లోటు 6.8 శాతంగా ఉంటుందని అంచనా. “మేము గడిపాము, మేము ఖర్చు చేసాము మరియు మేము ఖర్చు చేసాము.

అందుకే ద్రవ్య లోటు ఈ సంఖ్యకు చేరుకుంది, ”అని ఆమె అన్నారు. లోటును ఎఫ్‌వై 2025 4.5 శాతం కిందకు తీసుకురావడంతో ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క ఆర్థిక విధాన మద్దతు కనీసం మూడేళ్లపాటు కొనసాగుతుందని ఆమె సంకేతాలు ఇచ్చారు. 26. విలేకరుల సమావేశంలో ఆమె మంత్రిత్వ శాఖ అధికారులు వడ్డీ లేని పిఎఫ్ కోసం కొత్త పరిమితి మొత్తం ఇపిఎఫ్‌ఓ స్థావరంలో 1 శాతం కంటే తక్కువగా ఉంటుందని వివరించారు. వ్యవసాయ రంగానికి, రైతులకు వ్యవసాయ రుణాల విస్తరణ, ‘ఆపరేషన్ గ్రీన్’ కింద వస్తువుల విస్తరణ, వ్యవసాయ మౌలిక సదుపాయాల నిధి (ఎఐఎఫ్) ను ఎపిఎంసిలకు విస్తరించడం వంటి సంస్కరణల వేగాన్ని ఆమె కొనసాగించారు. సరసమైన ఇంటి కొనుగోలును ప్రోత్సహించడానికి, గృహ రుణాల కోసం చెల్లించిన రూ .1.5 లక్షల వడ్డీకి అదనపు తగ్గింపును మార్చి వరకు పొడిగించాలని ఆర్థిక మంత్రి ప్రతిపాదించారు 31, 2022. పన్ను విధింపులో అసమతుల్యత కారణంగా విదేశీ పదవీ విరమణ ప్రయోజనాల ఖాతాలో వచ్చే ఆదాయానికి సంబంధించి ఎన్నారైలు ఎదుర్కొంటున్న కష్టాలను తొలగించడానికి, అమరిక కోసం కొత్త నియమాలు తెలియజేయబడతాయి.

భీమాలో విదేశీ ప్రత్యక్ష పెట్టుబడుల (ఎఫ్‌డిఐ) పరిమితిని 74 శాతానికి పెంచాలని ప్రతిపాదించారు. ప్రస్తుత 49 శాతం నుండి. అలాగే, రూ. కంటే ఎక్కువ వస్తువుల కొనుగోలుపై సోర్స్ (టిడిఎస్) వద్ద 0.1 శాతం తగ్గింపు పన్ను విధించబడుతుంది. సంవత్సరంలో లక్ష. మినహాయింపు బాధ్యత టర్నోవర్ రూ. 10 కోట్లు. బంగారం మరియు వెండిపై కస్టమ్స్ సుంకాలను తగ్గించడం వినియోగదారులకు కొంత ఉపశమనం కలిగిస్తుంది, అయితే కొన్ని ఇనుము మరియు ఉక్కు ఉత్పత్తులపై దిగుమతి సుంకం పెరగడం రియల్ ఎస్టేట్ మరియు మౌలిక సదుపాయాల రంగాన్ని ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుంది.

. ముందుగా నింపిన మూలధన లాభాలు మరియు వడ్డీ ఆదాయం ద్వారా పెట్టుబడిదారులకు పన్ను దాఖలు సరళీకృతం మరియు పన్ను అంచనా తిరిగి ఆరు నుండి మూడు సంవత్సరాల వరకు తెరవడం పరిమితిని తగ్గించడం పన్ను చెల్లింపుదారుల విశ్వాసాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం ప్రారంభమైన కస్టమ్స్ రేట్లు మరియు విధివిధానాల యొక్క హేతుబద్ధీకరణపై విధానం ఈ సంవత్సరం 400 కస్టమ్స్ మినహాయింపులు మరియు రెండు సంవత్సరాల చెల్లుబాటు కాలంతో భవిష్యత్ మినహాయింపులను కలిగి ఉన్న విధానం.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి

ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post పోల్-బౌండ్ బడ్జెట్: అస్సాం, బెంగాల్, కేరళ మరియు టిఎన్ కోసం ప్రత్యేక ఇన్ఫ్రా ప్రాజెక్టులు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from IndiaMore posts in India »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *