Press "Enter" to skip to content

చైనా హాంగ్ కాంగ్, తైవాన్‌కు ఇచ్చిన హామీలను విరమించుకుంది: విదేశాంగ శాఖ

. మరియు వుహాన్ ప్రావిన్స్ నుండి COVID – 19 ఆవిర్భావంలో దర్యాప్తును అనుమతించండి.

ANI తో మాట్లాడుతూ, యుఎస్ స్టేట్ డిపార్ట్మెంట్ ప్రతినిధి మోర్గాన్ ఓర్టగస్, చైనా అనేక స్థాయిలలో యుఎస్ యొక్క వ్యూహాత్మక పోటీదారు అని అన్నారు.

COVID – 19 ఆవిర్భావం, హాంకాంగ్ భద్రతా చట్టం, తైవాన్‌కు వాషింగ్టన్ మద్దతు, ఇండో వంటి అనేక అంశాలపై ఇటీవలి నెలల్లో యుఎస్ మరియు చైనా మధ్య ఉద్రిక్తతలు పెరిగాయి. -పసిఫిక్ ప్రాంతం.

“చైనా, ట్రంప్ పరిపాలనలో వారు అనేక స్థాయిలలో వ్యూహాత్మక పోటీదారు అని మేము రహస్యం చేయలేదు. మేము చైనాతో కలిసి పనిచేయవలసిన కొన్ని ప్రాంతాలు ఉన్నాయి మరియు మేము వారితో కలిసి పని చేయగలిగాము, ముఖ్యంగా కొత్త దశ వన్ వాణిజ్య ఒప్పందాన్ని ఏర్పాటు చేయడం. కానీ చాలా వరకు, ఆసియాలో ప్రపంచ సవాళ్లు మరియు సవాళ్లు ఉన్నాయని మేము మళ్ళీ చూశాము, ఇక్కడ చైనా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ చాలా స్పష్టంగా తమ వాగ్దానాలను ఉల్లంఘించింది. హాంకాంగ్‌లో వారు ఇచ్చిన హామీలను ఉల్లంఘించారు. వారు తైవాన్లో వాటిని విచ్ఛిన్నం చేశారు, “ఆమె చెప్పారు.

“ఈ COVID – 19 వైరస్ మనమందరం వ్యవహరిస్తున్నామని మీకు తెలుసు, ఇది చైనా నుండి ఉద్భవించిన విషయం. మేము వారిని పిలుస్తూనే ఉన్నాము మరియు పారదర్శకంగా ఉండటానికి శాస్త్రవేత్తలు మరియు వైద్యులను దర్యాప్తు చేయడానికి అనుమతించాము. ఇది ఇంకా జరగని విషయం మరియు మేము ఈ గ్లోబల్ మహమ్మారితో కలిసి పోరాడవలసి ఉన్నందున మేము పిలవడం కొనసాగించబోతున్నాం, ”అని ఆమె అన్నారు.

ఇటీవలే, చైనా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ లాక్హీడ్ మార్టిన్, బోయింగ్ డిఫెన్స్, రేథియాన్ మరియు ఇతర యుఎస్ కంపెనీలపై ఆంక్షలు విధిస్తుందని ప్రకటించింది. అవసరమైతే బలవంతంగా నియంత్రించండి.

. నగరంలో చట్టం మరియు చైనీస్ కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ చర్యలపై యుఎస్ తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసింది.

కొత్త చట్టం జైలు జీవితం వరకు శిక్షలతో వేర్పాటు, అణచివేత మరియు ఉగ్రవాదాన్ని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. చట్టం విధించడంతో, కోసం “ఒక దేశం, రెండు వ్యవస్థలు” అనే భావనను కాపాడటానికి 1997 హాంకాంగ్‌ను అప్పగించడంపై చైనా బ్రిటన్‌కు ఇచ్చిన వాగ్దానాన్ని విరమించుకుంది. సంవత్సరాలు.

. ప్రపంచ పోటీ యుగం.

“కాబట్టి మన దేశాలు రెండూ మేము స్వేచ్ఛా మరియు బహిరంగ ఇండో-పసిఫిక్‌కు కట్టుబడి ఉన్నామని పునరుద్ఘాటించాయని మాకు తెలుసు, మరియు మేము ఈ ప్రపంచ పోటీ యుగంలోకి ప్రవేశించినప్పుడు ఇది చాలా ముఖ్యమైనది. నావిగేషన్ స్వేచ్ఛ, సముద్రాల స్వేచ్ఛ, వస్తువుల వాణిజ్యం యొక్క ఉచిత ప్రవాహం మరియు ఆలోచనల మార్పిడి వంటివి కీలకమైనవి మరియు ప్రాథమికమైనవి. ”ఓర్టగస్ అన్నారు.

2 + 2 సంభాషణ సందర్భంగా, భారతదేశం మరియు యుఎస్ ఇండో-పసిఫిక్ పై పెరుగుతున్న మనస్సులను స్వాగతించాయి మరియు దక్షిణ చైనా సముద్రంలో ప్రవర్తనా నియమావళి ఏ దేశం యొక్క చట్టబద్ధమైన హక్కులు మరియు ప్రయోజనాలను పక్షపాతం చేయకూడదని నొక్కి చెప్పింది. అంతర్జాతీయ చట్టం ప్రకారం.

. .

. సైనిక ఉపగ్రహాలు.

The post చైనా తైవాన్‌లోని హాంకాంగ్‌కు ఇచ్చిన హామీలను విరమించుకుంది: విదేశాంగ శాఖ appeared first on తెలంగాణ టుడే .

More from ChinaMore posts in China »
More from Hong KongMore posts in Hong Kong »
More from United StatesMore posts in United States »
More from WashingtonMore posts in Washington »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *