Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణలో కొత్త సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి ధ్రువ స్పేస్

హైదరాబాద్: ఇటీవల జాతీయ స్టార్టప్ అవార్డులను గెలుచుకున్న హైదరాబాద్‌కు చెందిన ధ్రువ స్పేస్ 2020 ‘స్పేస్’ విభాగంలో, తెలంగాణలో ఉపగ్రహాల తయారీకి పెద్ద అసెంబ్లీ, ఇంటిగ్రేషన్ అండ్ టెస్టింగ్ (ఎఐటి) సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని యోచిస్తోంది.

భూమి పరిశీలన మరియు ఇతర శాస్త్రీయ అనువర్తనాల కోసం సంస్థ చిన్న ఉపగ్రహ నక్షత్రరాశులను నిర్మిస్తుంది. తక్కువ-భూమి కక్ష్య ఉపగ్రహాల యొక్క సంస్థ కూటమి అవసరమైన మౌలిక సదుపాయాలను ఏర్పాటు చేయడానికి తీసుకున్న ఖర్చు మరియు సమయాన్ని తగ్గిస్తుందని హామీ ఇస్తుంది. గ్రౌండ్ స్టేషన్ మద్దతు అవసరాలను తీర్చడానికి కంపెనీ ప్రస్తుతం బేగంపేటలో ఒక సౌకర్యాన్ని కలిగి ఉంది.

ధ్రువ స్పేస్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO సంజయ్ నెక్కంటి తెలంగాణ టుడేతో మాట్లాడుతూ, “మా వృద్ధి అవసరాలను తీర్చడానికి, హైదరాబాద్‌లో ఒక పెద్ద సదుపాయాన్ని పరిశీలిస్తున్నాము, ఎందుకంటే నగరం ఏరోస్పేస్ మరియు రక్షణ రంగానికి ప్రోత్సాహకరమైన పర్యావరణ వ్యవస్థను కలిగి ఉంది. మేము మా రిజిస్టర్డ్ కార్యాలయాన్ని బెంగళూరు నుండి హైదరాబాద్కు మారుస్తున్నాము. మేము గత సంవత్సరం రూ .4.5 కోట్లు సమీకరించాము మరియు ఇప్పుడు వచ్చే ఏడాదిలో సుమారు రూ. 100 కోట్లు సేకరించడానికి మేము ఆసక్తిగా ఉన్నాము. మేము 20, 000 – 30, 000 చదరపు అడుగుల సౌకర్యం మరియు మాకు స్కేల్ చేయడంలో సహాయపడటానికి పెట్టుబడిదారుగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వ సహకారం పొందడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నారు. ”

సంవత్సరానికి 300 ఉపగ్రహాలను తయారు చేయగల సామర్థ్యంతో ధ్రువ ఉపగ్రహాలను స్కేల్‌గా తయారు చేయాలని యోచిస్తోంది. “మేము పూర్తి స్టాక్ స్పేస్ ఇంజనీరింగ్ సొల్యూషన్స్” ఉపగ్రహాలు, ప్రయోగం మరియు గ్రౌండ్ స్టేషన్ మద్దతుపై దృష్టి సారించాము. మేము 200 వరకు చిన్న ఉపగ్రహాలతో వ్యవహరిస్తాము – 250 కేజీ క్లాస్. ప్రయోగ వాహనాలు మరియు ఉపగ్రహాల మధ్య ఇంటర్‌ఫేస్‌గా పనిచేసే డిప్లాయర్‌లను మేము నిర్మిస్తాము. మేము మా వినియోగదారుల కోసం మొత్తం గ్రౌండ్ విభాగాన్ని నిర్మిస్తాము. మేము అప్లికేషన్ అజ్ఞేయవాదులు మరియు ఉపగ్రహాల రూపకల్పనలో ప్రత్యేకత కలిగి ఉన్నాము. ”

ఉపగ్రహాల రూపకల్పనతో పాటు, కక్ష్య & amp; కూటమి, సంస్థ ఉపగ్రహాలను నిర్మిస్తుంది, బడ్జెట్ కోసం సరైన ప్రయోగ ప్రొవైడర్‌ను కనుగొంటుంది, అవసరమైన కక్ష్య కాలక్రమాలను పొందుతుంది మరియు వినియోగదారులకు గ్రౌండ్ స్టేషన్ మద్దతును అందిస్తుంది, వారి ప్రస్తుత అంతర్గత మౌలిక సదుపాయాలను ఉపయోగించడం లేదా కొత్త మౌలిక సదుపాయాలను ఏర్పాటు చేయడం. )

పోలార్ శాటిలైట్ లాంచ్ వెహికల్ (పిఎస్‌ఎల్‌వి) లో ఉపగ్రహాలను ప్రయోగించడానికి ధ్రువ ఇస్రోతో చురుకుగా నిమగ్నమై ఉంది. “ఇస్రో నుండి మాకు ఎల్లప్పుడూ మంచి మద్దతు లభించింది, ఇది నిరంతరం ఆవిష్కరించడానికి మాకు సహాయపడుతుంది” అని నెక్కంటి అన్నారు.

2012 లో స్థాపించబడిన సంస్థను ఆస్ట్రియాలోని వియన్నాలోని యూరోపియన్ స్పేస్ ఏజెన్సీ యొక్క బిజినెస్ ఇంక్యుబేషన్ సెంటర్ ఇంక్యుబేషన్ కోసం ఆహ్వానించింది. “మేము వియన్నాలో 2020 లేదా ప్రారంభంలో 2021 కార్యకలాపాలను ప్రారంభించబోతున్నాము. . భారతదేశంతో పాటు, యూరప్‌తో పాటు ఉత్తర అమెరికాలో కూడా చాలా అవకాశాలు చూస్తున్నాం. చిన్న ఉపగ్రహ సాంకేతిక పరిజ్ఞానం రావడంతో అనేక దేశాలు జాతీయ అంతరిక్ష కార్యక్రమాలు మరియు కార్యక్రమాలతో ముందుకు రావడానికి వీలు కల్పిస్తున్నాయి. మేము ఇక్కడ ఒక అవకాశాన్ని చూస్తున్నాము, ”అని ఆయన సమాచారం ఇచ్చారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణలో కొత్త సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి ధ్రువ స్థలం appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from BusinessMore posts in Business »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad TodayMore posts in Hyderabad Today »
More from TechMore posts in Tech »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana Today newsMore posts in Telangana Today news »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *