Press "Enter" to skip to content

అమెరికన్ బందీలను హత్య చేసిన పాత్రల కోసం యుఎస్‌లో ఇద్దరు IS ‘బీటిల్స్’ అభియోగాలు మోపారు

అలెగ్జాండ్రియా : “బీటిల్స్” గా పిలువబడే ఒక అపఖ్యాతి పాలైన ఇస్లామిక్ స్టేట్ కిడ్నాప్ సెల్‌లోని ఇద్దరు సభ్యులు అమెరికా కోర్టుకు బుధవారం వీడియోలింక్ ద్వారా యుఎస్ కోర్టులో హాజరయ్యారు. ఇరాక్ నుండి నలుగురు అమెరికన్ బందీలను హత్య చేయడానికి కుట్రపన్నారనే ఆరోపణలను ఎదుర్కొంటారు.

ఎల్ షాఫీ ఎల్షీక్, 32, మరియు అలెగ్జాండా కోటీ, 36, అమెరికన్ జర్నలిస్టులు జేమ్స్ ఫోలే మరియు స్టీవెన్ సోట్లాఫ్ మరియు సహాయ కార్మికులు పీటర్ కాసిగ్ మరియు కైలా ముల్లెర్ హత్యలలో పాల్గొన్నట్లు ఆరోపణలు ఉన్నాయి.

ఇద్దరు మాజీ బ్రిటిష్ పౌరులు జనవరిలో పట్టుబడిన తరువాత అక్టోబర్ నుండి 2019 ఇరాక్‌లో యుఎస్ బలగాల అదుపులో ఉన్నారు. సిరియన్ కుర్దిష్ దళాలు.

వారిని బుధవారం ఎఫ్‌బిఐ ఏజెంట్లు అమెరికాకు తీసుకువచ్చారు మరియు అలెగ్జాండ్రియాలోని ఫెడరల్ కోర్టులో ప్రాధమిక హాజరు సందర్భంగా వారిపై ఉన్న అభియోగాలు చదవబడ్డాయి.
జైలు యూనిఫాంలు, హస్తకళలు మరియు ఫేస్ మాస్క్‌లు ధరించి, గడ్డం గల IS సభ్యులు వర్జీనియాలో తెలియని ప్రదేశం నుండి వీడియోలో కనిపించారు.
ఎనిమిది గణనల నేరారోపణ చదివిన తరువాత, వారికి న్యాయవాది అవసరమా అని అడిగారు.

“నాకు తెలియదు. ఎవరినీ సంప్రదించడానికి నాకు సమయం లేదు, ”అని ఎల్షేక్ అన్నారు. “నా దగ్గర డబ్బులు లేవు.” అతను ఇంకా రక్షణ శాఖ పరిధిలో ఉన్నారా అని కూడా అడిగారు మరియు అతను వర్జీనియాలోని యుఎస్ జిల్లా కోర్టు అదుపులో ఉన్నాడని చెప్పబడింది.

యు.ఎస్. “ది బీటిల్స్” గా పిలువబడే ఇద్దరు బ్రిటిష్ ఐసిస్ ఉగ్రవాదులపై కేసు గురించి వర్జీనియా తూర్పు జిల్లా తరపు న్యాయవాది జి. (ఫోటో: AFP)

తూర్పు జిల్లా వర్జీనియాకు చెందిన యుఎస్ న్యాయవాది జాచారీ టెర్విల్లిగర్ మాట్లాడుతూ న్యాయవాది ఎటువంటి ఛార్జీ లేకుండా ఇద్దరికీ అందించబడుతుంది.

నలుగురు అమెరికన్ల మరణాలతో పాటు, ఎల్షీక్ మరియు కోటీ ఇద్దరు బ్రిటన్లు, అలాన్ హెన్నింగ్ మరియు డేవిడ్ హైన్స్ మరియు ఇద్దరు జపనీస్ జాతీయులతో సహా అనేక మంది బందీలను హత్య చేసినట్లు అనుమానిస్తున్నారు.

“ప్రపంచంలోని ఇతర ఉగ్రవాదులకు మా సందేశం ఇది – మీరు అమెరికన్లకు హాని చేస్తే, మీరు యుద్ధరంగంలో అమెరికన్ ఆయుధాలను లేదా మా న్యాయస్థానాలలో అమెరికన్ చట్టాన్ని ఎదుర్కొంటారు” అని అటార్నీ జనరల్ బిల్ బార్ అన్నారు. “ఎలాగైనా, న్యాయం జరిగే వరకు మీరు భూమి చివర వరకు వెంబడిస్తారు.”

ఇద్దరు ఐఎస్ సభ్యులను వారి యుకె జాతీయత నుండి తొలగించారు, కాని వారు మరణశిక్షను కోరరని బ్రిటన్కు యుఎస్ అధికారులు హామీ ఇచ్చిన తరువాత మాత్రమే యునైటెడ్ స్టేట్స్కు బదిలీ సాధ్యమైంది.

ఈ జంటకు వ్యతిరేకంగా బ్రిటన్ గత నెలలో యుఎస్ అధికారులకు సాక్ష్యాలను అందజేసింది మరియు ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ ప్రతినిధి బుధవారం “ఈ కేసులో న్యాయం జరగాలని మేము కోరుకుంటున్నాము” అని అన్నారు. న్యాయం ఎదుర్కొనేందుకు ఇద్దరు ఐఎస్ సభ్యులను అమెరికాకు తీసుకువచ్చిన వార్తలను ఫోలే, కాసిగ్, సోట్‌లాఫ్ మరియు ముల్లెర్ కుటుంబాలు స్వాగతించాయి.

“సిరియాలో ఇస్లామిక్ స్టేట్ సభ్యులచే జేమ్స్, పీటర్, కైలా మరియు స్టీవెన్‌లు కిడ్నాప్, హింసించబడ్డారు, కొట్టబడ్డారు, ఆకలితో ఉన్నారు, హత్య చేయబడ్డారు” అని కుటుంబాలు సంయుక్త ప్రకటనలో తెలిపాయి. “ఇప్పుడు మా కుటుంబాలు యుఎస్ పిల్లలలో మా పిల్లలపై చేసిన ఈ నేరాలకు జవాబుదారీతనం పొందవచ్చు.” “మీరు అమెరికన్లకు హాని చేస్తే, మీరు ఎప్పటికీ న్యాయం నుండి తప్పించుకోలేరు అనే ముఖ్యమైన సందేశాన్ని యుఎస్ ప్రభుత్వం చివరకు పంపగలదని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని వారు చెప్పారు.

“మరియు మీరు పట్టుబడినప్పుడు, మీరు అమెరికన్ చట్టం యొక్క పూర్తి శక్తిని ఎదుర్కొంటారు.” క్యూబాలోని గ్వాంటనామో బేకు బదిలీ చేయకుండా, ఈ జంటను యునైటెడ్ స్టేట్స్కు తీసుకురావడానికి కుటుంబాలు లాబీయింగ్ చేశాయి, ఇక్కడ యుఎస్ “ఉగ్రవాదంపై యుద్ధం” లోని ఇతర ఖైదీలను ఉంచారు.

AFP కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, ఫోలే తల్లి డయాన్, “వారికి మరియు మా కొడుకు మరియు ఇతర బాధితులకు న్యాయం జరగాలని ప్రార్థిస్తున్నాను” అని అన్నారు. “చాలా మంది అమాయకులకు వారు చేసిన పనులకు అనుగుణంగా వారికి అవకాశం అవసరమని నేను భావిస్తున్నాను” అని ఫోలే చెప్పారు. “నేను మరణశిక్షను ఎప్పుడూ కోరుకోలేదు.”

ఈ జంటపై ఎనిమిది-కౌంట్ గ్రాండ్ జ్యూరీ నేరారోపణ వారిపై బందీగా తీసుకోవడం, హత్యకు కుట్ర మరియు ఇతర ఆరోపణలతో సహా వివిధ నేరాలకు పాల్పడుతుంది.

నేరం రుజువైతే, వారు జైలు శిక్షలో గరిష్టంగా జీవిత ఖైదును అనుభవిస్తారు.

కోటీ మరియు ఎల్షేక్ యొక్క నలుగురు సభ్యుల IS సెల్ వారి బ్రిటిష్ స్వరాలు కారణంగా వారి బందీలు “బీటిల్స్” గా పిలువబడ్డారు.

వారు శిరచ్ఛేదనం సహా వారి బాధితులను హింసించి చంపారు, మరియు IS ప్రచార ప్రయోజనాల కోసం మరణాల వీడియోలను విడుదల చేసింది.

నేరారోపణ ప్రకారం, సిరియాలో అమెరికన్, యూరోపియన్ మరియు జపనీస్ బందీలను 2012 నుండి అపహరించడంలో కోటీ మరియు ఎల్షీక్ పాల్గొన్నారు. “బీటిల్స్” లోని మరో ఇద్దరు బ్రిటిష్ సభ్యులతో పాటు. “జిహాదీ జాన్” అని పిలువబడే రింగ్ లీడర్ మొహమ్మద్ ఎమ్వాజీ నవంబర్లో సిరియాలో యుఎస్ వైమానిక దాడిలో చంపబడ్డాడు 2015, నాల్గవ “బీటిల్,” ఐన్ డేవిస్, ఉగ్రవాద ఆరోపణలపై దోషిగా నిర్ధారించబడిన తరువాత టర్కీలో ఖైదు చేయబడ్డాడు.

యుఎస్ అధికారుల ప్రకారం, లండన్లో జన్మించిన కోటీ మరియు సుడాన్-జన్మించిన ఎల్షెయిక్ బ్రిటన్ నుండి 2012 సిరియాకు వెళ్లారు

కోటీ మరియు ఎల్షేక్ బందీలను నిర్బంధ సదుపాయాలను పర్యవేక్షించారు మరియు యుఎస్ అధికారుల ప్రకారం, ఇమెయిల్ ద్వారా నిర్వహించిన విమోచన చర్చలను సమన్వయపరిచారు.

ఈ జంట “బందీలపై శారీరక మరియు మానసిక హింస యొక్క సుదీర్ఘ నమూనాలో” నిమగ్నమై ఉంది, వారు కొట్టడం, మాక్ మరణశిక్షలు మరియు వాటర్-బోర్డింగ్‌తో సహా చెప్పారు.

The post అమెరికన్ బందీలను హత్య చేసిన పాత్రల కోసం US లో రెండు IS ‘బీటిల్స్’ అభియోగాలు మోపబడ్డాయి appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from AmericansMore posts in Americans »
More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *