Press "Enter" to skip to content

NYC కొన్ని ప్రదేశాలలో వైరస్ పరిమితులను తిరిగి స్థాపించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది

న్యూయార్క్ : పాఠశాలలను మూసివేయడానికి మరియు అనేక పరిసరాల్లో అనవసరమైన వ్యాపారాలపై ఆంక్షలను పున st స్థాపించడానికి అనుమతి కోసం తాను రాష్ట్రాన్ని కోరినట్లు న్యూయార్క్ నగర మేయర్ ఆదివారం చెప్పారు. కరోనావైరస్ యొక్క పునరుత్థానం.

ఈ చర్య ఆమోదించబడితే, దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల కంటే వైరస్ వ్యాప్తి చెందకుండా వేసవిని ఆస్వాదించే నగరానికి నిరాశపరిచే తిరోగమనాన్ని సూచిస్తుంది మరియు ఇటీవలే నగర వ్యాప్తంగా విద్యార్థులు వ్యక్తిగతంగా తిరిగి రావడాన్ని జరుపుకున్నారు. తరగతి గదుల్లో నేర్చుకోవడం.

నగరంలోని తొమ్మిది జిప్ కోడ్‌లలో బుధవారం నుండి షట్‌డౌన్లు జరుగుతాయని మేయర్ బిల్ డి బ్లాసియో చెప్పారు.

గురించి 100 ప్రభుత్వ పాఠశాలలు మరియు 200 ప్రైవేట్ పాఠశాలలు మూసివేయవలసి ఉంటుంది. కొద్ది రోజుల క్రితం తిరిగి ప్రారంభమైన ఇండోర్ డైనింగ్ తాత్కాలికంగా నిలిపివేయబడుతుంది. బహిరంగ రెస్టారెంట్ భోజనం ప్రభావిత పరిసరాల్లో కూడా మూసివేయబడుతుంది మరియు జిమ్‌లు మూసివేయబడతాయి. ప్రస్తుతం ఉన్న ఆంక్షలతో ప్రార్థనా గృహాలు తెరిచి ఉండటానికి అనుమతించబడతాయి, డి బ్లాసియో చెప్పారు.

డెమొక్రాట్ అయిన మేయర్, వైరస్ నగరంలోకి లోతుగా వ్యాపించకుండా మరియు “రెండవ తరంగా” అవ్వకుండా నిరోధించే ప్రయత్నంలో ఈ చర్య తీసుకుంటున్నానని చెప్పాడు, 24, 000 వసంత New తువులో న్యూయార్క్ వాసులు. “ఈ వ్యాధి నుండి దూకుడుగా వ్యవహరించడం చాలా ముఖ్యం అని మేము నేర్చుకున్నాము, మరియు డేటా మాకు చెప్పినప్పుడు మేము డేటాను అనుసరించే కష్టతరమైన మరియు కఠినమైన చర్యలకు కూడా సమయం ఆసన్నమైంది, మేము సైన్స్ ను అనుసరిస్తాము” అని డి బ్లాసియో చెప్పారు.

గత రెండు వారాలుగా, నగరం యొక్క పాకెట్స్లో వైరస్ యొక్క కొత్త కేసుల సంఖ్య పెరుగుతోంది, ప్రధానంగా బ్రూక్లిన్ మరియు క్వీన్స్ లోని పొరుగు ప్రాంతాలలో, నగరం యొక్క పెద్ద ఆర్థడాక్స్ యూదు జనాభాకు నిలయం.

దాదాపు 1, 100 ప్రజలు గత నాలుగు రోజులలో బ్రూక్లిన్‌లో పాజిటివ్ పరీక్షలు చేసినట్లు రాష్ట్ర గణాంకాలు చెబుతున్నాయి. కరోనావైరస్ హాట్ స్పాట్ ఉన్న స్థానిక ప్రభుత్వాలు సామాజిక దూర నియమాలను అమలు చేయడంలో “సమర్థవంతమైన పని చేయలేదని” గోవ్ ఆండ్రూ క్యూమో ఫిర్యాదు చేసిన కొద్దిసేపటికే డి బ్లాసియో ఈ ప్రకటన చేశారు. “స్థానిక అధికార పరిధి ఉల్లంఘించే సంస్థలను సమర్థవంతంగా అమలు చేయలేకపోతే లేదా చేయలేకపోతే, రాష్ట్రానికి తెలియజేయండి మరియు స్థానిక ప్రభుత్వాలు సమ్మతించలేని హాట్ స్పాట్లలో మేము అన్ని వ్యాపార కార్యకలాపాలను మూసివేస్తాము” అని క్యూమో చెప్పారు.

వైరస్ పెరిగే ప్రాంతాల్లో డి బ్లాసియో ప్రతిపాదించిన షట్డౌన్ గురించి క్యూమో వెంటనే వ్యాఖ్యానించలేదు.

500, 000 ప్రజలు నివసిస్తున్నారు ప్రతిపాదిత షట్డౌన్ ద్వారా ప్రభావితమైన పొరుగు ప్రాంతాలు, డి బ్లాసియో చెప్పారు.

లాక్డౌన్ 14 రోజుల్లో లేదా 28 COVID – 19 కు పాజిటివ్ పరీక్షించే వ్యక్తుల శాతం క్షీణించిన రోజులు.

ఆర్థోడాక్స్ యూదు పరిసరాల్లో వైరస్ సంక్రమణలు పెరగడం వల్ల ప్రభుత్వ పాఠశాలలు ఎక్కువగా ప్రభావితం కాదని డి బ్లాసియో గతంలో చెప్పారు, కాని హాట్ స్పాట్ పరిసరాల్లోని ప్రభుత్వ పాఠశాలలు మూసివేయబడతాయని ఆయన ఆదివారం చెప్పారు. . ” యునైటెడ్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ టీచర్స్ ప్రెసిడెంట్ మైఖేల్ ముల్గ్రూ ఈ నిర్ణయాన్ని ప్రశంసించారు.

“ఇది సరైన నిర్ణయం, ఇది మా పాఠశాలలను, మన పొరుగు ప్రాంతాలను మరియు చివరికి మన నగరాన్ని రక్షించడంలో సహాయపడుతుంది” అని ముల్గ్రూ ఆదివారం అన్నారు.

బాధిత పరిసరాల్లో ఒకటైన బ్రూక్లిన్‌లోని బోరో పార్క్ విభాగంలోని పబ్లిక్ స్కూల్ 164 లోని సిబ్బంది డి బ్లాసియోకు గురువారం ఒక లేఖ పంపారు. పాఠశాల మూసివేయబడుతుంది.
ఉపాధ్యాయులు ఫ్రాన్సిస్ హిడాల్గో మాట్లాడుతూ విద్యార్థులు మరియు సిబ్బంది ప్రతిరోజూ పరిసరాల్లోని వ్యక్తులతో సంభాషించేటప్పుడు పాఠశాల సంక్రమణ నుండి రోగనిరోధక శక్తిని కలిగిస్తుందని భావించడం అవాస్తవమని అన్నారు.

నాల్గవ తరగతి ఉపాధ్యాయుడు హిడాల్గో బోరో పార్కులో అధిక సానుకూలత రేటును సూచించాడు. “మేము బుడగలో నివసించము. మేము పొరుగువారిలో భాగం, ”ఆమె శనివారం ఫోన్ ఇంటర్వ్యూలో చెప్పారు.

పోస్ట్ NYC కొన్ని ప్రదేశాలలో వైరస్ పరిమితులను పున st స్థాపించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from WorldMore posts in World »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *