Press "Enter" to skip to content

మినిమలిజం: డిజైన్ నుండి జీవనశైలికి ఒక ప్రయాణం

న్యూ Delhi ిల్లీ: ఇది చాలా సరళమైనది కాని సున్నితమైనది. సరళంగా మరియు ఆశ్చర్యంగా ఉన్న డిజైన్‌ను చూస్తున్నప్పుడు మీరు ఎన్నిసార్లు ఆలోచించారు, ఓహ్! నేను దీనిని డిజైనర్ లేదా డిజైన్ i త్సాహికుడిగా భావించాను.

నన్ను నమ్ము. సరళంగా కనిపించే నమూనాలు సంక్లిష్టంగా ఉంటాయి, ఎందుకంటే ఇది కలిసి పరిష్కరించడానికి, రూపొందించడానికి మరియు పనిచేయడానికి అవసరం.

మినిమలిజం అనేది రూపకల్పనలో మనస్సు యొక్క స్థితి, కొందరు ఇతరులను సృష్టించలేరు, మరియు మరొక వైపు, ప్రేక్షకులు మినిమలిజం వైపు మరియు వ్యతిరేకంగా బలమైన వంపు కలిగి ఉంటారు.

“పూర్తి మరియు ఖాళీ మధ్య సమతుల్యతను కొట్టే మినిమలిజానికి కవితా స్వభావం ఉంది” – ఒక అమెరికన్ కళాకారుడు జెన్నీ సి. జోన్స్ ఉటంకించారు. ఈ కోట్ కలిగి ఉంది, ఎందుకంటే డిజైనర్ మినిమలిజాన్ని దాని నిజమైన అర్థంలో అర్థం చేసుకునే కళను కలిగి ఉండాలి. మినిమలిజానికి అనేక నిర్వచనాలు ఉన్నప్పటికీ, నాతో ప్రతిధ్వనించేది; ఫ్రాంక్ లాయిడ్ రైట్ అనర్గళంగా చెప్పారు – “రూపం మరియు పనితీరు ఒకటిగా ఉండాలి, ఆధ్యాత్మిక సంఘంలో చేరాలి”. నా నిర్వచనాన్ని పూర్తి చేయడానికి నేను కనీస రూపంతో జోడిస్తాను.

వాస్తుశిల్పులు మరియు ఫర్నిచర్ డిజైనర్లు అయిన ప్రముఖ డిజైనర్లలో కొంతమందికి మినిమలిజం కళ ఆపాదించబడింది; చార్లెస్ మరియు ఈమ్స్ రే, లే కార్బూసియర్ మరియు ఫ్రాంక్ లాయిడ్ రైట్ వారి నైపుణ్యానికి మార్గదర్శకులు. 1960 S ‘లో ఈమ్స్ వరుస ఫర్నిచర్ రూపకల్పన చేసింది, వీటిని కేవలం ఈమ్స్ (ఉత్పత్తి పేరు, కుర్చీ లాగా) అని పిలుస్తారు మరియు స్వంతం చేసుకోవటానికి మరియు చెలరేగడానికి ఇప్పటికీ చిక్ గా ఉంది.

కొంతకాలంగా ప్రజాదరణ పొందిన ‘జపాండి’ అనే పదం. ఆసక్తికరంగా, ఈ పదం, స్కాండినేవియా నుండి వచ్చిన మినిమలిస్ట్ ఫర్నిచర్ డిజైన్ల కలయిక మరియు జపాన్ యొక్క వయస్సులేని చక్కదనం, రెండూ ఫర్నిచర్ రూపకల్పనలో కార్యాచరణపై దృష్టి సారించాయి. మినిమలిజాన్ని మరింత జరుపుకోవడానికి ఈ శైలికి కొన్ని ముక్కలు మాత్రమే ఉన్నాయి.

రూపకల్పనలో మినిమలిజం మతానికి అవసరం, అదే విధమైన ఫర్నిచర్ డిజైన్‌ను మాత్రమే అందించే సంస్థ. మీరు అన్వేషించాలనుకుంటున్నాను, ఫర్నిచర్ కంపెనీ, ఇటలీ నుండి MDF ఇటాలియా (www.mdfitalia.com/en) మరియు హ్యాంగర్ డిజైన్ గ్రూప్ (www.hangar.it), ఇటాలియన్ డిజైన్ గ్రూప్ ప్రతి వర్గ రూపకల్పనలో మినిమలిస్ట్ డిజైన్ రూపంపై దృష్టి పెట్టింది మరియు రోసాటో, లగ్జరీ ఇటాలియన్ ఫర్నిచర్ (www.rossato.it) కోసం వారి పని. రోసాటో యొక్క ఫర్నిచర్ డిజైన్లను అన్వేషించడం విలువైనది, ఎందుకంటే ఇది అందమైన ముడి పదార్థాలతో హస్తకళా రూపకల్పన.

అనేక కళా ఉద్యమాల జన్మస్థలం న్యూయార్క్, కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం 1960 లోని మినిమలిస్టిక్ ఆర్ట్ ఉద్యమానికి మూలం, ఇది జీవనశైలి ఉద్యమంగా మారింది.

జపాన్ రచయిత, నమ్మిన మరియు మినిమలిజం యొక్క ప్రచారకర్త మేరీ కొండో మినిమలిజంపై నాలుగు పుస్తకాలను ఆమె క్రెడిట్‌లో కలిగి ఉన్నారు. మినిమలిజంలో ఒక విప్లవాత్మక పద్ధతిని ఆమె ప్రవేశపెట్టింది, ఇది మినిమలిజానికి అనుగుణంగా కొత్త మార్గాన్ని చూపించే ప్రజలలో మార్పుల అలలను సృష్టించింది.

భారతీయ సందర్భంలో, మినిమలిజం ఒక కల్ట్‌గా ఎంచుకుంది, కానీ దాని ప్రపంచ ప్రతిరూపం వలె ప్రధాన జీవనశైలిగా కాదు. మినిమలిజం అనే భావన క్రమంగా భారతీయ ఇంటీరియర్ మరియు ఆర్కిటెక్చర్ యొక్క ఫాబ్రిక్లోకి ప్రవేశించినప్పటికీ, జీవనశైలిని ఆవరించడానికి ఇది ఇంకా చాలా దూరం.

ఈ రోజు మనం నివసిస్తున్న అనుసంధాన ప్రపంచంలో, రూపకల్పనపై బహుళ ప్రపంచ ఆలోచనలకు గురికావడం మినిమలిజం భావనను మనోహరంగా పరిచయం చేయడానికి ప్రజల ఆలోచనలను ప్రభావితం చేసింది. కానీ కళ యొక్క ప్రయాణంలో మరియు రూపకల్పనలో భారతదేశం ఎల్లప్పుడూ అనుచరులుగా ఉంది, కాని మనం ప్రపంచాన్ని కలుసుకుంటామని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను, తరువాత కంటే త్వరగా.

(సంజయ్ పరీక్ బియాండ్‌మోర్ డిజైన్స్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ సహ వ్యవస్థాపకుడు)

The post మినిమలిజం: డిజైన్ నుండి జీవనశైలికి ఒక ప్రయాణం appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from LifestyleMore posts in Lifestyle »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *