Press "Enter" to skip to content

MeToo ఉద్యమం ఈ విధంగా పట్టాలు తప్పింది: నిర్మాత వింతా నందా

ముంబై: ప్రముఖ టెలివిజన్ నిర్మాత వింటా నందా, వారి నిశ్శబ్దాన్ని విడదీసి, చిత్ర పరిశ్రమలో మీటూ ఉద్యమాన్ని ప్రారంభించిన మొదటి మహిళలలో ఒకరు. తిరిగి, ఈ దేశంలో ఉద్యమం పట్టాలు తప్పే ప్రమాదం ఉందని భావిస్తున్నారు. నటి పాయల్ ఘోష్ చిత్రనిర్మాత అనురాగ్ కశ్యప్ పై లైంగిక దుష్ప్రవర్తన ఆరోపణలపై వ్యాఖ్యానిస్తూ నందా ఈ సమస్యను ప్రస్తావించారు.

“మీరు ప్రస్తావిస్తున్న (అనురాగ్ కశ్యప్-పాయల్ ఘోష్) కేసు నా కేసు నుండి భిన్నంగా ఉంటుంది. ఇది క్యాచ్ – 22 పరిస్థితి. నేను నా నిశ్శబ్దాన్ని విచ్ఛిన్నం చేసినప్పుడు, చాలా మంది మహిళలు బయటకు వచ్చి, వారు కూడా ఆ ప్రత్యేకమైన వ్యక్తితో అలాంటిదే అనుభవించారని చెప్పారు. చూడండి, మా పరిశ్రమలో ఏమి జరుగుతుందో అందరికీ తెలుసు, కాని సంవత్సరాలుగా మేము నిశ్శబ్దం కొనసాగించాము. కాబట్టి, నేను నా నిశ్శబ్దాన్ని విచ్ఛిన్నం చేసినప్పుడు మరియు ఇతర మహిళలు ముందుకు వచ్చి వారి కథలను పంచుకున్నప్పుడు, ఇది మా గొంతును కనుగొనడంలో మాకు సహాయపడింది, మా ఖాతాను విశ్వసనీయంగా చేసింది మరియు #MeToo ఉద్యమం moment పందుకుంది, ”నందా IANS కి చెప్పారు.

అయితే, పాయల్ ఘోష్ కేసు తనకు భిన్నంగా ఉందని ఆమె భావిస్తుంది. పాయల్ కశ్యప్ పై లైంగిక దుష్ప్రవర్తన ఆరోపణలు చేసిన వెంటనే, అతనితో కలిసి పనిచేసిన పలువురు నటీమణులు, తాప్సీ పన్నూ, హుమా ఖురేషి, రాధికా ఆప్టే, మరియు మహీ గిల్, చిత్రనిర్మాత కోసం హామీ ఇవ్వడానికి ముందుకు వచ్చారు.

కశ్యప్ మాజీ భార్యలు, ఆర్తి బజాజ్ మరియు నటి కల్కి కోచ్లిన్ కూడా దర్శకుడు లైంగిక వేటాడే వ్యక్తి కావచ్చు అనే ఆలోచనను తోసిపుచ్చారు.

“ఈ (పాయల్) విషయంలో, దీనికి విరుద్ధంగా జరిగింది. అనురాగ్ కశ్యప్‌తో కలిసి పనిచేసిన ఆ నటీమణులు ఆయనకు అండగా నిలబడటానికి వచ్చారు మరియు అతనితో కలిసి పనిచేసిన అనుభవాన్ని పంచుకున్నారు. #MeToo ఉద్యమం మహిళలు మహిళలను విశ్వసించిన విషయం, మరియు మేము అధికారం అనుభవించాము మరియు మా కథలతో బయటకు వచ్చాము. ఈ పరిస్థితి గురించి నేను అయోమయంలో పడ్డాను, ”అని నందా అన్నారు.

ఆమె ఇలా చెప్పింది: “మొత్తం ఉద్యమం ఈ విధంగా పట్టాలు తప్పిందని నేను భావిస్తున్నాను. ఒక మహిళగా, మీరు ఇతర మహిళల గౌరవాన్ని తగ్గించరు, మీరు వారిని ఉద్ధరిస్తారు. ఇక్కడ, దీనికి విరుద్ధంగా జరిగింది. ప్రస్తుతం ఉద్యమం ఎజెండాతో నడిచేది, రాజకీయం చేయబడినది మరియు ఆయుధరహితమైనదని నేను భావిస్తున్నాను మరియు అది నన్ను బాధపెడుతుంది. మహిళలు ఒక గొంతును కనుగొనటానికి చాలా సంవత్సరాలు పట్టింది, ఈ విధంగా మేము ఉద్యమం యొక్క విశ్వసనీయతను నాశనం చేస్తున్నాము, ”అని టీవీ షో‘ తారా ’కు పేరుగాంచిన నిర్మాత అన్నారు.

నందా తనశ్రీ దత్తాతో పాటు 2018 తన లైంగిక వేధింపుల కథతో బయటకు వచ్చిన తొలి మహిళా ప్రముఖులలో నందా ఒకరు. తొంభైలలో నటుడు అలోక్ నాథ్ లైంగిక వేధింపులు మరియు అత్యాచారాలకు పాల్పడినట్లు రచయిత-నిర్మాత నందా ఆరోపించారు.

అక్టోబర్‌లో ఆమె రాసిన ఫేస్‌బుక్ పోస్ట్‌లో 2018, రచయిత-నిర్మాత ఆమెకు గురైన లైంగిక క్రూరత్వాన్ని గుర్తుచేసుకున్నారు. చివరికి, హిమానీ శివపురి, సంధ్య మృదుల్ మరియు దీపికా అమిన్ వంటి నటీమణులు నందాకు మద్దతు ఇవ్వడానికి ముందుకు వచ్చారు, వారు కూడా అలోక్ నాథ్ యొక్క దోపిడీ ప్రవర్తనకు బాధితులని పేర్కొన్నారు.

ఈ సమయంలో పాయల్‌కు అనుకూలంగా లేదా వ్యతిరేకంగా మాట్లాడటం తనకు ఇష్టం లేదని, కేసును దర్యాప్తు చేయాలని అన్నారు.

The post MeToo ఉద్యమం ఈ విధంగా పట్టాలు తప్పింది: నిర్మాత వింతా నందా appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Cinema & TVMore posts in Cinema & TV »
More from EntertainmentMore posts in Entertainment »
More from FeaturesMore posts in Features »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *