Press "Enter" to skip to content

మెడికల్ కాలేజీల్లో స్పోర్ట్స్ కోటాపై తెలంగాణ హైకోర్టు ప్రభుత్వ స్టాండ్ కోరింది

. ప్రవేశ స్థాయిలో వైద్య కళాశాలలలో. ఇంతకు ముందు ఎలా జరిగిందో న్యాయ పరిశీలన కోసం వచ్చింది. రిజర్వేషన్లు తప్పనిసరిగా ఉన్నాయా అనే దానితో సహా మొత్తం సమస్యను పరిగణనలోకి తీసుకునేందుకు ఒక కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలని కోర్టు యొక్క డివిజన్ బెంచ్ గత విద్యా సంవత్సరంలో అధికారులను ఆదేశించింది.

. అదనపు అడ్వకేట్ జనరల్ ఈ నిర్ణయం ఏమిటో చెప్పినప్పటికీ ఈ విషయంలో నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు కోర్టుకు తెలియజేశారు. ఈ నిర్ణయాన్ని ప్రభుత్వం కోర్టు ముందు ఉంచాలని ప్యానెల్ గురువారం ఈ విషయాన్ని పోస్ట్ చేసింది.

సమాజం ఆక్రమణను సవాలు చేస్తుంది

. అంతకుముందు కోర్టు మునిసిపల్ అధికారులను పనులను ఆపడానికి చర్యలు తీసుకోవాలని ఆదేశించింది మరియు మున్సిపాలిటీ తన కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని ఆదేశించింది. యాదృచ్ఛికంగా, రహదారిని ఆక్రమిస్తున్నట్లు ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న పార్టీలు వాటిని అమలు చేయడానికి మరియు వారి ఆస్తిలో జోక్యం చేసుకోవద్దని వనస్థాలిపురం పోలీసులను ఆదేశించడానికి ఒక దరఖాస్తును దాఖలు చేశాయి. ఎల్‌బి నగర్ సర్కిల్ పరిమితిలో జీహెచ్‌ఎంసీ పరిధిలోని సరూర్‌నగర్ రెవెన్యూ మండలంలోని కర్మన్‌ఘాట్ గ్రామానికి చెందిన క్రిస్టియన్ కాలనీలో ప్రశ్న ఉంది. ఈ విషయం రెండు వారాల తర్వాత వినబడుతుంది.

లాజిస్టిక్స్ పార్క్ కోసం భూమి

అదే న్యాయమూర్తి జయశ్రీ ఏజెన్సీలు ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ మరియు 10 ఇతరులు తమ భూమిపై లాజిస్టిక్స్ పార్కుకు కేటాయించిన రిట్ పిటిషన్ను విన్నారు. . తమ కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని మున్సిపల్ కార్పొరేషన్, హెచ్‌ఎండిఎ అధికారులను న్యాయమూర్తి ఆదేశించారు. పిటిషనర్లు మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ, ఇబ్రహీపట్నం మండలంలోని మంగళంపల్లి గ్రామంలో తమ భూమిని హెచ్‌ఎండిఎకు అనుకూలంగా మంజూరు చేయడంలో ఆదేశాలు జారీ చేయడంలో సవాలు చేశారు మరియు అభివృద్ధి కోసం ఈ భూమిని హెచ్‌ఎండిఎన్‌కాన్‌పిసి లాజిస్టిక్స్ పార్క్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్‌కు అప్పగించడంలో హెచ్‌ఎండిఎ తదుపరి చర్య తీసుకున్నారు. లాజిస్టిక్స్ పార్క్. పిటిషనర్ రాయితీ ఒప్పందాన్ని రద్దు చేయాలని కోరారు. ఈ విషయం మూడు వారాల తర్వాత వినబడుతుంది.

ఇరానియన్ జాతీయులకు ఉపశమనం

జస్టిస్ నవీన్ రావు తబ్లిఘీ జమాత్ సభ్యులు చేసిన నేరాలకు పాల్పడినందుకు నగరంలో తిరిగి ఉంచబడిన ఇరాన్ నివాసితుల సహాయానికి వచ్చారు. ఆసిఫ్‌నగర్, రామ్‌గోపాల్‌పేట్ పోలీసుల ముందు పెండింగ్‌లో ఉన్న రెండు నేరాలకు సంబంధించి తమపై లుక్అవుట్ సర్క్యులర్ రూపంలో ట్రావెల్ బ్యాన్ ఆదేశాలు జారీ చేయడంలో పోలీసుల చర్యను ప్రశ్నిస్తూ ఇరాన్ జాతీయులైన సలారి ఘోలమ్రేజా గులాం రాజా సలారి, బి నయాజ్ జెబా దాఖలు చేసిన రిట్ పిటిషన్‌ను న్యాయమూర్తి విన్నారు. స్టేషన్లు.

పిటిషనర్లు అనామక సమాచారంతో వ్యవహరిస్తున్న పోలీసులు వారితో సహా ఏడుగురు ఇరానియన్ జాతీయులపై నేరాలను నమోదు చేశారని, వారు చెప్పిన సమూహంలో సభ్యులుగా తప్పుగా ప్రవర్తించారని వాదించారు. నిరాధారమైన అనుమానం ఆధారంగా వారు చిక్కుకున్నారని వారు వాదించారు. దర్యాప్తు పూర్తయింది మరియు విచారణ సమయంలో పిటిషనర్లు పోలీసులకు సహకరించారు. వారు సరైన ఆశ్రయం లేకుండా నిర్బంధించబడ్డారని మరియు వారిపై ఆధారపడిన మరియు ఒత్తిడికి గురైన ఇరాన్లోని వారి కుమార్తెలను కలవలేకపోయారని వారు చెప్పారు. సుప్రీంకోర్టు ఉత్తర్వుల ప్రకారం అఫిడవిట్ దాఖలు చేయాలని పిటిషనర్లను కోర్టు ఆదేశించింది, మరియు అలాంటి దాఖలుపై, ఇరాన్కు తిరిగి వెళ్లడానికి వారిని అనుమతించాలని పోలీసులను ఆదేశించింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణ హైకోర్టు మెడికల్ కాలేజీల్లో స్పోర్ట్స్ కోటాపై ప్రభుత్వ స్టాండ్ కోరుతుంది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from GHMCMore posts in GHMC »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *