Press "Enter" to skip to content

గ్రామీణ ఆవిష్కర్త యొక్క సాంకేతికత కరోనాను తటస్తం చేస్తుంది

హైదరాబాద్: గ్రామీణ ఆవిష్కర్త మాండాజీ నర్సింహ చారీ అభివృద్ధి చేసిన లక్స్ ఆప్టిమైజేషన్ సాంకేతికతతో ఫిలమెంట్-తక్కువ యువి-సి కాంతి కలిగిన అతినీలలోహిత పెట్టెను సిఎస్ఐఆర్- పరీక్షించింది. SARS-CoV2 పై సెంటర్ సెల్యులార్ అండ్ మాలిక్యులర్ బయాలజీ (CCMB) ఇది కోవిడ్ – 19 కు కారణమవుతుంది మరియు ఇది విజయవంతంగా తటస్థీకరించగలదని కనుగొన్నారు 99 శాతం వైరల్ కణాలు.

చనిపోయిన ట్యూబ్‌లైట్‌లను తిరిగి ప్రకాశించే పేటెంట్‌ను కలిగి ఉన్న నర్సింహ చారీ ఇలా వివరించాడు: “మేము UV-C కాంతిలో లక్స్‌ను దాని సామర్థ్యం కంటే ఎక్కువగా పెంచడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, తంతు పగిలిపోతుంది. నేను అభివృద్ధి చేసిన సర్క్యూట్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానం కాంతిని విస్తరించిన తర్వాత 0 mg అయ్యే వరకు అవశేష పాదరసం ఉపయోగించి లక్స్‌ను గరిష్టంగా ఆప్టిమైజ్ చేస్తుంది ”.

ఇది 30 వాట్స్ మరియు 254 నానోమీటర్-పరిధిలో పరీక్షించబడుతుంది తంతు లేకుండా UV-C కాంతి, ఇది ప్రపంచంలో మొదటిసారి. CCMB ప్రకారం, పెరిగిన లక్స్, పరీక్షించిన సమయ బిందువుల వద్ద 99 శాతం వైరల్ కణాలను చంపగలిగింది, కనిష్టంగా 15 సెకన్లు మరియు గరిష్టంగా 1, 200 వైరస్ నమూనాను ఉంచినప్పుడు 30 కాంతికి సెంటీమీటర్ల దూరంలో. ప్రస్తుతం, ఆవిష్కర్త సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క తాత్కాలిక పేటెంట్‌ను కలిగి ఉన్నారు.

“చిన్న పారిశ్రామికవేత్తలు మరియు స్టార్టప్‌లు వినూత్న ఆలోచనలు మరియు ఉత్పత్తులతో రావడం చాలా ఆనందంగా ఉంది. సిసిఎంబి సాధ్యమైన చోట పరీక్షించడం, ధృవీకరించడం మరియు సాంకేతిక సహాయం అందించడం సంతోషంగా ఉంది ”అని సిసిఎంబి డైరెక్టర్ రాకేశ్ మిశ్రా అన్నారు. ఇన్నోవేటర్ లేదా సిఎస్ఐఆర్-సిసిఎంబి ప్రయోగంలో కొత్త జోక్యాల విషయంలో సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని మరింత అన్వేషించడానికి సిసిఎంబి నర్సింహ చారీతో ఒక అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది.

. జీవ ధృవీకరణను CSIR-CCMB చేత చేయగా, సాంకేతిక ధ్రువీకరణను ఇంటర్నేషనల్ అడ్వాన్స్డ్ రీసెర్చ్ సెంటర్ ఫర్ పౌడర్ మెటలర్జీ అండ్ న్యూ మెటీరియల్స్ (ARCI) చేసింది.

రాష్ట్ర ఐటి ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ జయేష్ రంజన్ మాట్లాడుతూ, “ఫిలమెంట్ లేకుండా యువి కాంతిని ఉత్పత్తి చేసే నర్సింహ సాంకేతికత, స్థిరమైన పరిష్కారాలతో సమస్యలకు సమాధానం ఇవ్వడానికి సహజమైన అభిరుచి యొక్క ఫలితం, ధ్రువీకరణ మరియు ఆవిష్కర్తకు ప్రాప్యత రాష్ట్ర ఆవిష్కరణకు ప్రధాన మద్దతు. పర్యావరణ వ్యవస్థ. ”

. “టిఎస్ఐసి యొక్క ‘సస్టైనబిలిటీ అండ్ స్కేలబిలిటీ ఆఫీస్’ సంస్థాగత ధ్రువీకరణ ఆవిష్కరణ యొక్క విశ్వసనీయతను స్థాపించడంలో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తుందని నమ్ముతుంది మరియు మార్గదర్శకత్వం, మార్కెట్-కనెక్ట్ మరియు నిధుల ప్రాప్యత ద్వారా ఆవిష్కరణలను ప్రారంభించడానికి అవిశ్రాంతంగా పనిచేస్తుంది,” అన్నారాయన.

సాంకేతిక నిపుణుల మార్గదర్శకత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయడం ద్వారా ప్రారంభ దశలో ఆవిష్కర్తకు సహాయం చేసిన హైదరాబాద్ డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ రీసెర్చ్ అండ్ ఇన్నోవేషన్ సర్కిల్ (రిచ్), రిచ్ టిఎస్ఐసి మరియు నరసింహ చారి వంటి ఆవిష్కర్తలతో సహకరించడం ఆనందంగా ఉందని అన్నారు. వివిధ దశలలో కనెక్షన్లను సులభతరం చేయడం ద్వారా మరియు సాంకేతిక ఇన్పుట్ల కోసం IIIT హైదరాబాద్ ద్వారా UV- టెక్నాలజీని ధృవీకరించడానికి ఆయన చేసిన ప్రయాణంలో. “మేము ఇటువంటి ఆవిష్కర్తలకు మద్దతు ఇస్తూనే, చారీ ప్రయాణం గ్రామీణ నేపథ్యాల నుండి అనేక ఇతర ఆవిష్కర్తలకు స్ఫూర్తినిస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని ఆయన చెప్పారు. సాధ్యమయ్యే స్కేల్-అప్ అవకాశాలను అన్వేషించడానికి TSIC ప్రస్తుతం ఆవిష్కర్తతో కలిసి పనిచేస్తోంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post గ్రామీణ ఆవిష్కర్త యొక్క సాంకేతికత కరోనాను తటస్తం చేస్తుంది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Corona Virus DeathsMore posts in Corona Virus Deaths »
More from CoronavirusMore posts in Coronavirus »
More from Coronavirus in IndiaMore posts in Coronavirus in India »
More from Coronavirus Latest UpdatesMore posts in Coronavirus Latest Updates »
More from coronavirus pandemicMore posts in coronavirus pandemic »
More from coronavirus scareMore posts in coronavirus scare »
More from Coronavirus UpdatesMore posts in Coronavirus Updates »
More from COVIDMore posts in COVID »
More from Covid 19 deathsMore posts in Covid 19 deaths »
More from Covid ScareMore posts in Covid Scare »
More from Covid UpdatesMore posts in Covid Updates »
More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *